Xin tư vấn dùm Receiver cho loa Jamo S426 HCS3

dqk2939

Member
Ðề: Xin tư vấn dùm Receiver cho loa Jamo S426 HCS3

Bác chưa phân biệt được 2 kênh và đa kênh...xác định mục đích là chủ yếu nếu thích xem phim đấm đá thì đa kênh và nếu thích chơi cd thì mua ampli 2 kênh, dù sao ampli 2 kênh nghe nhạc chất hơn mấy bộ 5 kênh nhiều....
Chắc bác chưa hiểu ý em, em đã có avr 1610 để xem phim rồi tính tận dụng s426 để nghe nhạc nên nhờ các bác tư vấn để mua thêm cái 2 kênh nghe nhạc cho hay hơn cái 1610 đó, tính xuất nhạc từ laptop qua 1610 bằng hdmi rồi xuất cổng pre qua 2 kênh có được không bác?

truongbathoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin tư vấn dùm Receiver cho loa Jamo S426 HCS3

tính xuất nhạc từ laptop qua 1610 bằng hdmi rồi xuất cổng pre qua 2 kênh có được không bác?
Bản thân cặp loa Jamo s426 nghe nhạc không hay lắm, nên bác đầu tư amply 2 kênh cho nó có vẻ không tương xứng lắm. Hơn nữa bác đã đấu loa với đầu power của receiver để xem phim, lại thêm 1 đầu power từ amply 2 kênh sang. Như vậy phải làm cái switch nếu không sẽ die 2 cái amply của bác mất. Đấu vậy thì dây nhợ sẽ hơi lùng nhùng đấy.

dqk2939

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn dùm Receiver cho loa Jamo S426 HCS3

Bản thân cặp loa Jamo s426 nghe nhạc không hay lắm, nên bác đầu tư amply 2 kênh cho nó có vẻ không tương xứng lắm. Hơn nữa bác đã đấu loa với đầu power của receiver để xem phim, lại thêm 1 đầu power từ amply 2 kênh sang. Như vậy phải làm cái switch nếu không sẽ die 2 cái amply của bác mất. Đấu vậy thì dây nhợ sẽ hơi lùng nhùng đấy.
Cám ơn bác, em mới chơi nên thấy mấy cái 2 kênh rẻ rẻ cũng ham trải nghiệm thử :D

Ðề: Xin tư vấn dùm Receiver cho loa Jamo S426 HCS3

hong hot cai,ko biet bo jamo nay co choi dc voi pioneer 921k ko

Bên trên