Xin tư vấn HDD

meobong85

Em chào các anh chị trong room. EM đang có nhu cầu mua 1 HDD gắn ngoài để lưu trữ nhạc với mục đích là em làm cái bot nhạc để play ở room nhạc Paltalk. Dung lượng khoảng <= 1 tb, giá tiền từ 2,5 triệu trở lại.
May' tính PC để bàn của em: intel pentium 4 2.8ghz; ram 512. Như vậy có kém quá, cần phải nâng cấp không?
Mong các anh tư vấn giúp em, em cảm ơn ạ
Em đang định mua con này, các anh xem dum` : Western Digital My Book Essential 1TB (WDBAAF0010HBK); Giá: 2.275.000 VNĐ tại siêu thị FPT

Chỉnh sửa lần cuối:

condonhan

Active Member
Ðề: Xin tư vấn HDD

Hên xui thôi bác ơi, Western và Seagate nghe đồn là tốt ngang nhau. Nên mua cái nào cũng được, thấy tên nào hay thì mua. Còn cái PC mà RAM 512 thì hơi kém bác à, cầm cái RAM đó đến một cửa hàng vi tính uy tín nào đó, mua thêm 1 cái 512MB y chang (cùng bus, cùng hãng) nửa là tạm ổn đấy, chứ Pentium 4 mà mua 2GB thì phí, không đáng.
Thân.

Lưu Linh

Em chào các anh chị trong room. EM đang có nhu cầu mua 1 HDD gắn ngoài để lưu trữ nhạc với mục đích là em làm cái bot nhạc để play ở room nhạc Paltalk. Dung lượng khoảng <= 1 tb, giá tiền từ 2,5 triệu trở lại.
May' tính PC để bàn của em: intel pentium 4 2.8ghz; ram 512. Như vậy có kém quá, cần phải nâng cấp không?
Mong các anh tư vấn giúp em, em cảm ơn ạ
Em đang định mua con này, các anh xem dum` : Western Digital My Book Essential 1TB (WDBAAF0010HBK); Giá: 2.275.000 VNĐ tại siêu thị FPT

Với nhu cầu về HDD gắn ngoài của bác thì thiệt hại khoảng 1.7t trởi lại cho cái HDD 1TB seagate + box Buffalo HD-CEU2.

Với cấu hình của máy bác thì thêm 1 cây Ram 512MB Kingmax thiệt hại khoảng 600k trở lại là mượt !

condonhan

Active Member

Với nhu cầu về HDD gắn ngoài của bác thì thiệt hại khoảng 1.7t trởi lại cho cái HDD 1TB seagate + box Buffalo HD-CEU2.

Với cấu hình của máy bác thì thêm 1 cây Ram 512MB Kingmax thiệt hại khoảng 600k trở lại là mượt !

Mua cái HDD di động 2TB và mua cái HDD internal 2TB rồi dùng box gắn vào thì cái nào tốt hơn, bền hơn hả bác?

bạn mua cái WD 1T + box Icy với kinh phí <2tr là chuẩn nhất Box ICY chạy ổn định là có cổng eSata nên rất tiện khi mang đi copy DL

HDD WD bên có thể lên muare search nhiều cửa hàng bán giá khá hợp lý, còn box ICY trước mình mua ở Võng Thị (híc ko nhớ rõ đĩa chỉ) mua với giá 750k, hình như trên Hàng Bông cũng có cửa hàng bán thì phải.

ctv02

Banned

Bạn có thể mua ổ WD gán ngoài 1,5TB với giá 2.657.000 VND, không nên mua ổ gắn trong và box ( Vì box ngoài đa phần không đảm bảo chất lượng rất hay gây lỗi ổ cứng). Máy tính của bạn chỉ cần nâng cấp them 1 thanh ram 1Gb hoặc 512Mb là được, ko cũng ko sao. Bạn tham khảo link giá ổ cứng http://the.vn/0902001/westem-digital-3-5.html

cannabis9x

gắn ngoài bây giờ ngon nhất là hitachi simple touch với simple drive !!! đúng nghĩa chống sốc ko phải nói man ! sub mạnh xài ngon, giá ổn !

ctv02

Banned

Nói như bạn cannabis9x thì cũng chưa đúng hoàn toàn, nói chung các hãng ổ cứng bây giờ đêu có chất lượng tốt. Nhưng hàng đầu vẫn là Westems, Seagate, samsung rồi mới tới hitachi, transend.

hailuadichat

Bạn có thể mua ổ WD gán ngoài 1,5TB với giá 2.657.000 VND, không nên mua ổ gắn trong và box ( Vì box ngoài đa phần không đảm bảo chất lượng rất hay gây lỗi ổ cứng). Máy tính của bạn chỉ cần nâng cấp them 1 thanh ram 1Gb hoặc 512Mb là được, ko cũng ko sao. Bạn tham khảo link giá ổ cứng http://the.vn/0902001/westem-digital-3-5.html

loại 1.5t và 2 tb có giá chênh lệch bất hợp lý ghê .

Bên trên