Xin Tư vấn Làm quen kết bạn với Nữ giới

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Số là thế này,
Em và Cô ta hàng ngày chạy xe cứ gặp nhau cả lượt đi và lượt về ( chưa có hiệp phụ :D ), may thay có người vừa cho em cái số phone của Cô ấy . Ngại quá chả biết làm thế nào, chỉ biết nhắn qua lại vài tin nhắn, cũng may là có hồi âm, nhưng lúc nào cũng không quá 2 tin :(.
Cái tính của em hay nhát gái, bởi vậy chả dám gọi, và nếu gọi thì chả biết nói gì :(.
Bác nào có kinh nghiệm trong việc này thì giúp đỡ em với :-c , hãy chỉ cho em đường lối để làm quen với cô ấy.
Cám ơn các bác đã xem .

quoctrung

Well-Known Member
Ðề: Xin các Các nào Rành thì hãy chỉ dẫn cho em

Tới giờ mở Hòa tấu ngủ trưa tý ( không ngủ trưa là bị trừ Lương ), rồi sẽ Tư vấn Giúp pác , dzụ này tớ nhận cho .
See u at 13h45m
~O)

tolydieu

Cứ đơn giản hóa vấn đề, nhắn tin vui vẻ coi như 1 người bình thường, sau đó hẹn rủ đi uống cafe rồi đi ăn uống gì đó.

paracels

Well-Known Member

Hix, lại có một cây si rồi.

Nhớ ngày xưa, xưa lắm. Cũng gặp nhau ở lượt đi lẫn lượt về (đôi khi cố tình) nhưng chỉ nhìn nhau như người qua đường rồi thôi. Đến một ngày, một ngày đó. Thu hết can đảm mở miệng mời đi xem phim, nhận được cái gật đầu. Khi ấy, nhìn xuống thì thấy ướt hết cả, sực tỉnh cơn mê.

quoctrung

Well-Known Member

A : Làm quen , xã giao
Bạn đã thử sắp xếp 1 lời mời đi uống sinh tố hay cafe chưa ?
Hãy mở miệng trực tiếp, bước đầu thăm dò qua lời mời mọc hay chào hỏi rất quan trọng, cứ tự nhiên bình thường .
Hãy đặt mình vào hoàn cảnh kết giao 1 người bạn mới ... Mọi chuyện sẽ dễ dàng .

B : Liều ăn nhiều ....

( xem A bạn có thể làm được không, sẽ Update B )

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin các Các nào Rành thì hãy chỉ dẫn cho em

A : Làm quen , xã giao
Bạn đã thử sắp xếp 1 lời mời đi uống sinh tố hay cafe chưa ?
Hãy mở miệng trực tiếp, bước đầu thăm dò qua lời mời mọc hay chào hỏi rất quan trọng, cứ tự nhiên bình thường .
Hãy đặt mình vào hoàn cảnh kết giao 1 người bạn mới ... Mọi chuyện sẽ dễ dàng .

Chắc để em châm cứu cái này xem sao .
Nhưng nhỡ, em gặp mà em chả biết nói gì thì sao đây, vì tính nhát khi gặp con gái mà

quoctrung

Well-Known Member

B : Liều ăn nhiều, đàn ông con trai cần mạnh dạn lên, thế mới bản lĩnh Xmen
Nhưng nhỡ, em gặp mà em chả biết nói gì thì sao đây, vì tính nhát khi gặp con gái mà

Nếu xe đi ngược chiều, gặp nhau lướt qua thì quay đầu xe lại, áp sát nhẹ nhàng đối tượng, smile thân thiện ... chuẩn bị mở miệng ...
"" Ờ HỜ, ẤP ÚNG 1 chút ( delay khoảng 2-3s thôi, ko thì iem ấy tưởng mình ngọng - nếu tính bạn nhát gái thì chuyện ấp úng khi mở miệng chắc bạn làm được ) Chào [ name ] , gặp nhau hàng ngày nhìn qua nhìn lại cũng ngại, làm như mình có chuyện gì ấy muốn nói để làm quen...
Lúc ấy ánh mắt quan sát nhanh, lia mắt xem phía trước có quán cafe nào không ( phán doán, xem xét quán đàng hoàng, sạch sẽ không tối tối mờ mờ nhé ) ...
À gần kia phía trước có quán nước kìa, cho phép mời [ name ] 1 ly nước nhé ? "

Còn gì nữa cứ nói, sẽ giúp bạn ... nhỡ đâu đây là Tình yêu sét đánh đen thui của bạn sao

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Cô nàng luôn đi xe chung người không hà, người kia cũng là con gái, chả khi nào chạy xe một mình cả.

quoctrung

Well-Known Member

Cô nàng luôn đi xe chung người không hà, người kia cũng là con gái, chả khi nào chạy xe một mình cả.
Chiều hướng khá bất lợi, cũng có cách thôi, chờ tý mua bao thuốt lá, nhả khói giở sách xưa xem còn sót trang này không nhá !

quoctrung

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin các Các nào Rành thì hãy chỉ dẫn cho em

Hỏi tý về bạn :
1/ Bạn muốn tiếp cận đánh lẻ đối tượng hay sao ?
2/ Bạn nhắm bạn có thể đi theo xe 2 người nữ ấy mà mở lời mời nước làm quen đc ko ?
3/ Tin nhắn sau cùng đối tượng trả lời tin cho bạn có nội dung đại loại là gì ?

HD Tây Ninh

Well-Known Member
câu 3 : nhắn tin mỏi tay lắm, chỉ thích gọi thôi !
câu 2 : chắc rủ đi ăn hủ tiếu chay được
câu 1 : :(

paracels

Well-Known Member

Mệt, đã nhắn tin được rồi thì rủ đại đi, kiếm chổ nào hay hay ấy mà rủ. Lần một không được thì lần 2, lần 3, .... Đến lần n mà không được thì chắc bác cũng hết hứng thú luôn rồi, lúc này không cần phải tư vấn nữa mà giới thiệu qua cho bác dungdt cho có hội, bác í đang chán sự đời.

quoctrung

Well-Known Member

Trong khả năng, thì hãy tối ưu hóa Phương án 2 : "Qua sông phải lụy đò"
Mở lời mời cả 2 đi ăn đi pác, tạo 1 không vui vẻ, tự nhiên ... Nhưng phải chú ý dò xét thái độ , cử chỉ của đối tượng trong khi ngồi chung bạn ( ghi chú này sẽ bàn sau ) và cố gắng đánh tiếng bằng việc hỏi han cả 2 thì ít nhưng hỏi thăm riêng về đối tượng thì nhiều, đừng thái quá khiến cô bạn kia lạc lõng .
"À , ăn xong rồi đi uống nước nhé " ...
Tươi cười, nhẹ nhàng, và chu đáo trong giao tiếp khi ăn, đây là 1 bước tương đối quan trọng cho bước 2 " Đánh lẻ " của những ngày kế tiếp ...

anh chỉ biết khuyên chú đúng 1 chiêu ! ( anh đã áp dụng thành công)

con đường ngắn nhất để tới dc trái tim là đi qua cái dạ dày !

chuyển bị thật nhiều tiền mời nàng đi chơi và ăn uống ...... và ......thế là yêu ! heeeee

HD Tây Ninh

Well-Known Member
anh chỉ biết khuyên chú đúng 1 chiêu ! ( anh đã áp dụng thành công)

con đường ngắn nhất để tới dc trái tim là đi qua cái dạ dày !

chuyển bị thật nhiều tiền mời nàng đi chơi và ăn uống ...... và ......thế là yêu ! heeeee

Khả năng của em thì chỉ khan nổi phương án của Mod Quốc Trung thui bác

Hai đối tượng đôi khi lại dễ hơn 1 bác ạ. Lúc đầu đi 1 mình sợ cô bé hơi ngại. Bác cứ chuẩn bị thêm 1 suất nữa đi sau đó mời cả 2. Lúc nào cần tách ra sẽ tính sau.
Bác cứ nhắn tin rủ người ta đi uống nước xem nào? Rồi hẹn chỗ đợi. Nếu có phản ứng là bác thành công 80% rồi.
Còn lại 20% phụ thuộc vào chiến thuật của bác nhé.

kepin

Well-Known Member

...Tươi cười, nhẹ nhàng, và chu đáo trong giao tiếp khi ăn, đây là 1 bước tương đối quan trọng cho bước 2 " Đánh lẻ " của những ngày kế tiếp ...

Em đang lót dép học hỏi kinh nghiệm phong phú từ bác, cái chỗ bước 2 đánh lẻ ngay sao khi đi ăn, uống 1 lần em sợ ''bức dây động rừng'' bác ợ.

Bên trên