Xin tư vấn LED Toshiba 47XL700

meomatto

Active Member
Ðề: Xin tư vấn LED Toshiba 47XL700

Bác nên nhờ Cu Khangxxxx chỉ dẫn cho nhé! Giỏi lắm đấy ạ!
Cái này em không dùng nên không nói với bác dc!

khangxxxx

Banned

Em này mày mò mãi mà chưa tỉnh chỉnh được thông số cho ưng ý, ae nào có kinh nghiệm nhờ chỉ giáo....nếu ok thì e này xem như gần 'perfect' trong mức giá lun rồi....

Chỉnh là hợp với cách nhìn của bác, nên người ngoài hơi bị khó trong vấn đề này. Bác chú ý đọc hướng dẫn sử dụng kỹ một chút là ok. Mua được em này về rồi thì chắc chắn đẹp hơn mấy em LED viền thời kỳ đầu :D

meomatto

Active Member

Em đùa 1 tí cho vui thôi mà! :D:D:D
Tại thấy hồi trước, chú kang khen con này dữ lắm, mà em thì không có nên nghĩ chú ý bán Tô nên rành về con này.

hot_fever

Member

Chưa ăn ý là chưa ăn ý chỗ nào bác ? Bác post setting mà bác đang xài thử xem ?

của mình đây,ace thử phát cùng xây dựng nhé :

dynamic:

backlight 70
contrast 75
brightness -5
color -5
tint 0
sharpness 10

ADVANCE PIC SETTING:

3d color off
color temperature 5
led backlight control high
black/white color -5
static gamma -5
auto brightness sensor off

noise off
resolution+ off
clearscan on
film standard

ace test thử xem sao nha

khangxxxx

Banned

của mình đây,ace thử phát cùng xây dựng nhé :

dynamic:

backlight 70
contrast 75
brightness -5
color -5
tint 0
sharpness 10

ADVANCE PIC SETTING:

3d color off
color temperature 5
led backlight control high
black/white color -5
static gamma -5
auto brightness sensor off

noise off
resolution+ off
clearscan on
film standard

ace test thử xem sao nha

Trước mắt bác nên để :
auto brightness sensor ON
resolution+ ON

Còn mấy cái kia, bác cứ tăng lên, giảm xuống sao cho vừa ý bác. Do mình không có em này nên chỉ nói được như thế thôi, hy vọng các cao thủ đang xài em Toshiba này có thể giúp thêm được cho bác :D

Không nên dùng auto brightness sensor, vì tùy vào chất lượng phim ảnh, có phim (hay THC) tối hù, khi mình tắt đèn phòng thì tivi cũng tối theo...

Trên tivi có chế độ chuyển nhanh các kiểu hình như standard, custom, movie...Mình cứ điều chỉnh theo ý mình rồi chuyển nhanh để chọn chế độ hình ảnh phù hợp với hiện trạng là oki....

Kinh nghiệm mình đang sử dụng là thế...Hix...Đang chuẩn bị đào thải con 47XL700 này để "leo thang" chiến tranh lên projector....Rồi.... side by side...Rồi...Hix...Mệt mỏi luôn...:((

hot_fever

Member

bro khangxxxx nói vậy là ko chính xác rồi.thực tế là brightness sensor làm tối hình rất tệ,còn resolution+ xem phim và mọi thứ đều gây bể hình.tắt hết là tốt hơn

khangxxxx

Banned

bro khangxxxx nói vậy là ko chính xác rồi.thực tế là brightness sensor làm tối hình rất tệ,còn resolution+ xem phim và mọi thứ đều gây bể hình.tắt hết là tốt hơn

Resolution + tăng độ phân giải, tăng chất lượng hình ảnh lên thì sao bị bể hình được vậy bác ? Có thể giải thích cho những người chưa biết hiểu được không bác. Bể hình là hiện tượng một bức ảnh bị phóng to ra mà độ phân giải không đủ gây ra bể hình ( giống như việc coi lỗ kim bằng mắt thường thì thấy nhỏ, soi qua kính lúp thì thấy to ).

zuup

Member

Hậu quả của tư vấn bằng google. Không dùng thì no comment.

Bác hot_fever cứ chỉnh vừa mắt mình thôi chứ mấy cái này không có thông số chung cho mắt từng người đâu.

khangxxxx

Banned

Bó tay, đó là tính năng mà Toshiba đề cập chứ google gì

hot_fever

Member

Resolution + tăng độ phân giải, tăng chất lượng hình ảnh lên thì sao bị bể hình được vậy bác ? Có thể giải thích cho những người chưa biết hiểu được không bác. Bể hình là hiện tượng một bức ảnh bị phóng to ra mà độ phân giải không đủ gây ra bể hình ( giống như việc coi lỗ kim bằng mắt thường thì thấy nhỏ, soi qua kính lúp thì thấy to ).

bro khangxxxx rất nhiệt tình,nhưng có mấy ai có thể sử dụng đc hết các tv trên thị trường nên việc ko nắm bắt chính xác vài mẫu là bình thường nhưng các bro khác làm căng quá.

Thực tế thì resolution+ sinh ra là để làm nhuyển hình,nhằm mang lại hiệu quả hình ảnh mịn hơn,nhưng vì toshiba xử lý ko tốt gây ra hiện tượng răng cưa rất rõ rệt so với bản gốc(dvd upscale lên bị răng cưa và ko nhìn ko mịn bằng ở bản gốc)...khi xem rất khó chịu,nên tắt đi là tốt hơn,nghe đồn chế độ upscale của sony lại vượt bực hơn và cho ra hình ảnh cải thiện rõ rệt,và sự thật là con sony bravia 32inch của ông anh mình coi dvd đẹp đến ko ngờ,nhưng qua hd thì ko đặc sắc lắm.

meomatto

Active Member

Chuẩn đới!
Chế độ Upscale DVD tăng cường thì hiện nay chỉ có Sony và SS là xử lí tốt nhất do trình độ và Chip xịn nhất. Sau đó đến LG và những hãng khác. :D

khangxxxx

Banned

bro khangxxxx rất nhiệt tình,nhưng có mấy ai có thể sử dụng đc hết các tv trên thị trường nên việc ko nắm bắt chính xác vài mẫu là bình thường nhưng các bro khác làm căng quá.

Thực tế thì resolution+ sinh ra là để làm nhuyển hình,nhằm mang lại hiệu quả hình ảnh mịn hơn,nhưng vì toshiba xử lý ko tốt gây ra hiện tượng răng cưa rất rõ rệt so với bản gốc(dvd upscale lên bị răng cưa và ko nhìn ko mịn bằng ở bản gốc)...khi xem rất khó chịu,nên tắt đi là tốt hơn,nghe đồn chế độ upscale của sony lại vượt bực hơn và cho ra hình ảnh cải thiện rõ rệt,và sự thật là con sony bravia 32inch của ông anh mình coi dvd đẹp đến ko ngờ,nhưng qua hd thì ko đặc sắc lắm.

Resolution + là dành cho những phim không phải HD để nâng cấp chất lượng lên HD. Đã HD rồi thì cần gì resolution + bác :D

denonhn

Active Member

Mình đang định mua con này!
hôm nay ra PK thấy bán giá 26,9T
các bác xem có chuẩn giá không và có nên không?
nhờ các bác góp ý với
thank somuch!
cho mình hỏi thêm Toshiba 47XL700T và Toshiba 47XL700 khác nhau cái gì
chữ T là ký hiệu gì hả các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

denonhn

Active Member

có bác nào biết xin chỉ giúp với!
Bác Khang nào hay được nhắc tên có biết xin chỉ giúp với!

khangxxxx

Banned

nhờ các bác góp ý với
thank somuch!

Bác dọ giá Phan Khang với mấy trung tâm điện máy khác là biết giá đó tốt hay không :D. Mình thì thấy giá đó khá tốt, thấp hơn các trung tâm điện máy khác.

Em Toshiba XL700 này thì đẹp khỏi nói.

47XL700T và 47XL700 thông số kỹ thuật giống nhau, chất lượng và độ bền như nhau. Em này thì chất lượng hình ảnh HD rất đẹp, THC cũng đẹp. Mẫu LED viền thế hệ 2 như thế này là khá rẻ

dhhanh

nhờ các bác góp ý với
thank somuch!

Ơ sao em thấy trên web nó ghi là 29tr4 lận mà.Chắc là nó ko đưa quà tặng nên mới có giá đó.vậy là rẻ đó bác, bên ngoài nó bán 27tr mà siêu thị bán còn rẻ hơn là quá ngon rồi.Em đề nghị bác múc ở chỗ PK đi.Nãy em lên coi dịch vụ của nó,tốt phết,bao 5 ngày đầu đỗi hàng.Chi phí giao nhận nó chịu.Trục trặc kĩ thuật nó xuống tận nhà làm luôn.Service quá ngon rồi!

7ball_fide

bác nào chỉ em các coi movie trực tiêp từ cổng usb của con nay đi, em làm hoài nó chỉ nhận picture voi music thui:(( tại bị mất cuốn hướng dẫn nên mò hoài ko xong................mong các bác giúp đỡ

Bên trên