Xin tư vấn mua màn hình LCD

godex

Cả nhà ơi, mình định mua con SAMSUNG LA37A550, giá khoảng 14.5 triệu.

http://www.samsung.com/vn/consumer/...evision&subtype=lcdtv&model_cd=LA37A550P1RXXV

HÌNH ẢNH Kích thước màn hình 37"
Độ phân giải 1920 x 1080
Độ tương phản động 35,000:1
Góc nhìn Có
Công nghệ DNIe™ DNle™ +
Tương thích độ nét cao Có

Mọi người tư vấn giúp mình con này có OK không ?. Định mai đi thửa về luôn, hy vọng hồi âm sớm nhé.
Sorry, mình cân nhắc con này với con SONY 32" W400A Full HD.

Chỉnh sửa lần cuối:

khactuyen

Banned
Ðề: Xin tư vấn mua màn hình LCD

theo mình với giá đó làm em Plasma 42PV80H (giá có 13.9tr) ỏn hơn rất nhiều, xem film, xem THC đều rất tốt.

superman

sony 37S400A ăn đứt con samsung chỉ thua con 32W về tính năng thoai,PANA em nói bác đừng chửi em nhá em thấy cái menu nó ngu ngu seo á chắc tại cái em coi ngoài cửa hàng là cái đời đầu,samsung hình thì nó cứ tái tái giả giả sao á chỉ có lcd xài máy tính dí mấy cái cao cấp sau này thì đẹp thoai

dinhvannam

Mục đích chính của màn hình là nhìn, bác cứ so sánh thấy cái nào hình đẹp là múc, muốn nhìn đã mắt thì càng to càng tốt.

godex

Thì cái chính mình phân vân giữa con SAMSUNG và con SONY là vì con SONY có 32' thôi, chất lượng đúng có hơn thật nhưng xem 37' vẫn sướng hơn hê hê. Còn chả hiểu sao mọi người cứ khuyên ko nên mua PLASMA, mình có search qua một số bài thì có vẻ PLASMA chả kém gì LCD nhưng chả hiểu sao cuối cùng mọi người cứ thiên về mua LCD. ặc ặc. Mấy cái này càng đọc càng thấy confuse :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nhà em vừa rước em này về, phân giải ntn thì xem 720p có bị kém j` ko ạ :-s

độ phân giải của 720p là 1280*720
độ phân giải màn hình của bạn là 1024*768

như vậy về chiều ngang, màn hình của bạn không đủ nên sẽ phải hy sinh độ nét vốn có của phim 720p. Bên cạnh đó, màn hình này còn dùng non-square pixel, sẽ bất lợi khi kết nối với HTPC

Bên trên