[xin tư vấn] mua ổ ghi đĩa nhạc

damtac84

Member
sau nhiều ngày chắt bóp e cũng đã mua đc cái ổ cứng di động vs bộ phát. ngặt nỗi cụ nhà e nghỉ hưu có nhu cầu nhiều hơn e, lại ko biết dùng mấy đồ công nghệ này nên toàn bắt e ghi nhạc ra đĩa.

e cũng mày mò tìm đĩa cd than để ghi, nhưng e ko biết ổ đĩa nào hiện nay ghi tốt nhất. tất nhiên là dân nghiệp dư nên e ko đú đc vs đồ chuyên nghiệp. mong các bác vào tư vấn cho e nên mua ổ nào, dùng trình j để ghi và giá cả ntn !!!

cám ơn mọi ng đã nghía qua cái thớt này !!!

tuongngoc

Active Member
Ðề: [xin tư vấn] mua ổ ghi đĩa nhạc

Làm con Samsung hay LG cũ Made in Korea giá 50k/chiếc là ổn. Còn bác thích đỉnh thì Yamaha F1 hay Plextor Premium.
Phần mềm thì nhiều loại, thông dụng và ổn định bác cứ dùng Nero cho lành!

pioneer700

Re: Ðề: [xin tư vấn] mua ổ ghi đĩa nhạc

sau nhiều ngày chắt bóp e cũng đã mua đc cái ổ cứng di động vs bộ phát. ngặt nỗi cụ nhà e nghỉ hưu có nhu cầu nhiều hơn e, lại ko biết dùng mấy đồ công nghệ này nên toàn bắt e ghi nhạc ra đĩa.

e cũng mày mò tìm đĩa cd than để ghi, nhưng e ko biết ổ đĩa nào hiện nay ghi tốt nhất. tất nhiên là dân nghiệp dư nên e ko đú đc vs đồ chuyên nghiệp. mong các bác vào tư vấn cho e nên mua ổ nào, dùng trình j để ghi và giá cả ntn !!!

cám ơn mọi ng đã nghía qua cái thớt này !!!

Làm con Samsung hay LG cũ Made in Korea giá 50k/chiếc là ổn. Còn bác thích đỉnh thì Yamaha F1 hay Plextor Premium.
Phần mềm thì nhiều loại, thông dụng và ổn định bác cứ dùng Nero cho lành!

Tư vấn kiểu này thì ốm đòn bác chủ rồi. Em cũng rất thích .... đỉnh của bác nhưng với mãi không tới .... ạ :))
Còn đầu ghi CD thì nhiều loại lắm, bác ra .... cửa hàng tư vấn cho bác hết mà :D

Hôm trước em chưa đọc kỹ, giờ đọc lại mới phát hiện: Bác chủ có thể cắt nghĩa giúp em: Đĩa cd than là đĩa gì ko ạ, bởi vì theo kiến thức nông cạn của em thì: CD = Compact Disk; đĩa than = LP; em chưa nghe thấy và cũng không biết đĩa cd than dư lào cả =D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên