Xin tư vấn: mua receiver trong tầm giá 3-4 tr có giải mã DTS (chấp nhận hàng 2nd hand)

moonbeam

Tình hình là sau một thời gian hì hụi, mình đã gom góp đủ 5.1 loa cho bộ 5.1 ở nhà để xem HD. Dự tính dùng HTPC, xuất ra đường Coaxial hoặc Optical cho DAC tích hợp trong receiver giải mã. Giờ sờ đến túi mới tá hỏa nhận ra rằng ngân sách chỉ còn cỡ 3-4 triệu để mua receiver thôi, với số này, tình hình là sẽ phải mua đồ second hand mất, thôi thì chấp nhận thương đau, dù gì nhà nghèo cũng quen xài đồ sida nhiều òy :p
Nhờ các bro tư vấn giùm, với số 3-4tr mình có thể mua đc chú Receiver 2nd hand nào có DTS nhỉ? (dù có là hàng cũ, chắc cũng chỉ hi vọng có DTS 5.1 thoai, Neo với EX thì chưa dám mơ:-ss)
Thank all!

Ðề: Xin tư vấn: mua receiver trong tầm giá 3-4 tr có giải mã DTS (chấp nhận hàng 2nd hand)

Mình thấy shop Nguyễn Thiện với Bích Vân bên vnav có rất nhiều Receiver trong tầm giá này. Ghé tham khảo đi bạn.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xin tư vấn: mua receiver trong tầm giá 3-4 tr có giải mã DTS (chấp nhận hàng 2nd hand)

Với Receiver chỉ yêu cầu DTS thôi thì quá nhiều lựa chọn trong khoảng 3-4tr.

ngongo

Không phải quảng cáo dùm đâu nhe...tôi có mua ở Halo shop (có trong muc mua bán trong này) bộ receiver DVD combo Thomson có giải mã 5.1 giá 3t1.tôi sử dụng với WD player cắm ngõ optical...âm thanh OK,ra đủ các loa,bass ko mạnh nhưng đủ cho phòng cỡ dưới 20m2,âm thanh phải,trái,sau thể hiện đầy đủ...Đây là giải pháp cho những người không muốn đầu tư nhiều nhưng bảo đảm vẫn thưởng thức được DTS(nhất là mấy chú ,bác gà mờ như tôi lỡ rước em WD player rồi thì rối cả lên vì có hình mà chẳng có tiếng)...Chúc bạn tìm được giải pháp vừa ý

moonbeam

Với Receiver chỉ yêu cầu DTS thôi thì quá nhiều lựa chọn trong khoảng 3-4tr.

nếu vậy nhờ bác chỉ dùm vài chú? Em chỉ cần có giải mã DD với DTS 5.1, và nghe tên phải quen, hết. Quên, phải có cả remote nữa, lợi công suất càng tốt.
Nói về các shop trên vnav
3-4tr thì shop Bích Vân ko có, mà có thì em cũng ko mua
em sẽ thử xem shop Nguyễn Thiện
Thanks all!

Hungblack

Member

Tình hình là sau một thời gian hì hụi, mình đã gom góp đủ 5.1 loa cho bộ 5.1 ở nhà để xem HD. Dự tính dùng HTPC, xuất ra đường Coaxial hoặc Optical cho DAC tích hợp trong receiver giải mã. Giờ sờ đến túi mới tá hỏa nhận ra rằng ngân sách chỉ còn cỡ 3-4 triệu để mua receiver thôi, với số này, tình hình là sẽ phải mua đồ second hand mất, thôi thì chấp nhận thương đau, dù gì nhà nghèo cũng quen xài đồ sida nhiều òy :p
Nhờ các bro tư vấn giùm, với số 3-4tr mình có thể mua đc chú Receiver 2nd hand nào có DTS nhỉ? (dù có là hàng cũ, chắc cũng chỉ hi vọng có DTS 5.1 thoai, Neo với EX thì chưa dám mơ:-ss)
Thank all!

Em nghĩ bác nên qua đây: http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=13581&start=250
Vớt con DENON AVR3300 về chơi với bộ loa của bác là hợp lí nhất. Sau này đổi cũng tiện.

phamquephong

Chào bác Ngongo, tôi cũng đang định kiếm 1 em WD, nhưng hơi lăn tăn vì không biết cò xem luôn được TV khong

HacLong

Member

Chào bác Ngongo, tôi cũng đang định kiếm 1 em WD, nhưng hơi lăn tăn vì không biết cò xem luôn được TV khong

WD trên thị trường hiện nay là HD Player giá rẻ không có tích hợp TV Tuner thì làm sao coi TV được bác ơi...

quanghaiphong

Well-Known Member

Thank all!
Đang cần bán AX520 Yamaha,giá 3tr,có gì thì pm nhé

HacLong

Member

Đang cần bán AX520 Yamaha,giá 3tr,có gì thì pm nhé

Cho vài cái hình em nó được không bác, trình trạng như thế nào (?%)? Tôi cũng đang muốn kiếm 1 receiver khoảng tầm đó tiền..

quanghaiphong

Well-Known Member

vinhannghia

Không phải quảng cáo dùm đâu nhe...tôi có mua ở Halo shop (có trong muc mua bán trong này) bộ receiver DVD combo Thomson có giải mã 5.1 giá 3t1.tôi sử dụng với WD player cắm ngõ optical...âm thanh OK,ra đủ các loa,bass ko mạnh nhưng đủ cho phòng cỡ dưới 20m2,âm thanh phải,trái,sau thể hiện đầy đủ...Đây là giải pháp cho những người không muốn đầu tư nhiều nhưng bảo đảm vẫn thưởng thức được DTS(nhất là mấy chú ,bác gà mờ như tôi lỡ rước em WD player rồi thì rối cả lên vì có hình mà chẳng có tiếng)...Chúc bạn tìm được giải pháp vừa ý

Tôi cũng muốn mua một con WD player như bác nhưng không biết mua loại gì
mong bác gà mờ giúp em gà mù nhé.

Tôi cũng muốn mua một con WD player như bác nhưng không biết mua loại gì
mong bác gà mờ giúp em gà mù nhé.

WD Player chỉ có 1 loại thôi chứ nhỉ????? Hay là tớ lạc hậu, hoho.

Không biết bác chủ thớt vớt được con AVR nào chưa??? up hình + show hàng bộ HD của bác cho bà con xem với.

Bác Quảng có lắm đồ cũ cần bán nhỉ?

Bên trên