Xin tư vấn mua tivi LCD Samsung LA32A650!!

thang_ngo_2002

Ðề: Xin tư vấn mua tivi LCD Samsung LA32A650!!

Tôi cũng mới lấy 1 em LA32A650, nhìn chung là khá hài lòng

tat

con sony đó có full HD đó bác<:p,dí lại bác j` ở trên nói là chữ hiển thị khi bác gắn vào sony là nhòe là bác thử sử dụng tính năng auto adjustment coi và chọn kiểu Clear type trong window là thấy khác liền :D:D
Mình đã làm đủ kiểu nhưng tóm lại khi hiển thị văn bản thì Samsung vẫn đẹp hơn Sony bác ạ.Nhưng mình vẫn chọn sử dụng Sony vì chủ yếu chỉ để xem phim HD thôi,mà màu sắc và độ nét khi xem phim HD thì Sony ăn đứt Samsung nhiều(đó chỉ là ý kiến chủ quan của mình thôi nha)

vantruong

Tùy chủ quan mọi người thôi bạn.Mình đã thấy và sử dụng qua con SS Seri 6 32inch này rồi ( độ tương phản khá cao 30000.1 ; không có 100Mhz). nếu khả năng chỉ có khỏang 12t thì bạn rinh con SS32 la ok.Bạn nên đến siêu thị điện máy Gia Thành ở trên đường Trấn Hưng Đạo Q5 ( Qua khỏi bênh Viện Chấn Thương Chỉnh Hình ) giá sẽ rẻ hơn được vài trăm nữa đó.Nhớ kiểm tra kỹ xem phải là full box không đó.
Mình đang dùng con SS seri6 46 inch ( nhưng hiện tại xem vẫn chưa đã vì thấy em nó còn bé bé quá).
Đôi lời với bạn.chúc bạn sớm rinh được con LCD vừa ý để chơi tết.

hongtim

Mình đã làm đủ kiểu nhưng tóm lại khi hiển thị văn bản thì Samsung vẫn đẹp hơn Sony bác ạ.Nhưng mình vẫn chọn sử dụng Sony vì chủ yếu chỉ để xem phim HD thôi,mà màu sắc và độ nét khi xem phim HD thì Sony ăn đứt Samsung nhiều(đó chỉ là ý kiến chủ quan của mình thôi nha)

Bắt đầu từ dòng series 7,8,9. SamSung đã cải thiện nhiều công nghệ mới đáp ứng được thị hiếu của người dùng. Mình đang sài một con SS40A750, mình xem cable TV thấy khá là nét do SS series 7 có chức năng Reduce Noise ( khử nhiễu) và tần số quét 100Hz. Mới bật chuyển kênh thì thấy hình bị muỗi, sau đó khoảng 2 giây thì hình lại mịn ngay. Mình tận dụng hết các cổng kết nối của SS. Đã xem HD full 1080 qua Popcorn A110. Hình ảnh phải nói là rất nét. Thú thực là mình không thể phân biệt được SS hay Sony cái nào đẹp hơn khi xem bằng HD nữa. Chắc là cũng khó phân biệt lắm. Thêm nữa mình cũng xem HD qua laptop kết nối qua cổng D-sub. SS hiển thị màn hình lên đúng độ phân giải 1080, hình full toàn màn hình. Công nhận là SS hiển thị màn hình vi tính rất tốt, nét và sáng hơn cả màn laptop. Tóm lại việc mua màn hình LCD đầu tiên là do khả năng tài chính, độ cảm nhận phù hợp với sở thích của mỗi người, qua đó quyết định mua loại nào cho vừa tiền, vừa đẹp.

mac309

Không biết Samsung đo độ tương phản theo tiêu chí nào vậy các bác?
Thằng 40A650 có độ tương phản 30.000; nhưng khi xem phim HD thì màu sắc không sâu và sắc nét bằng em pana 37LZ800 (em nay độ tương phản chỉ có 10.000)

Không biết Samsung đo độ tương phản theo tiêu chí nào vậy các bác?
Thằng 40A650 có độ tương phản 30.000; nhưng khi xem phim HD thì màu sắc không sâu và sắc nét bằng em pana 37LZ800 (em nay độ tương phản chỉ có 10.000)

Cái độ tương phản động này mỗi hãng một kiểu bác ạ , có trời mới biết nó dùng tiêu chí gì để đánh giá , nói chung là không nói lên điều gì chỉ dùng để so sánh các đời trong hãng vói nhau thôi , giờ vẫn chưa có chuẩn chung cho cái độ tương phản này ^:)^ , series 9 của samsung nó chém lên đến 1.000.000 : 1 mà :-o

Bây giờ mua LCD đúng là vấn đề nan giải thật quan trọng vẫn là túi tiền thôi , ss đúng là nó được cái giá thành rẻ ngoại hình bắt mắt nên nhiều người sử dụng , còn sony thì ~X( giá chát lòi mắt ra quá chênh lệch nên không dám mơ . Riêng mình thì thấy Sharp vẫn là chuẩn nhất <:p

loclocphatphat

Bắt đầu từ dòng series 7,8,9. SamSung đã cải thiện nhiều công nghệ mới đáp ứng được thị hiếu của người dùng. Mình đang sài một con SS40A750, mình xem cable TV thấy khá là nét do SS series 7 có chức năng Reduce Noise ( khử nhiễu) và tần số quét 100Hz. Mới bật chuyển kênh thì thấy hình bị muỗi, sau đó khoảng 2 giây thì hình lại mịn ngay. Mình tận dụng hết các cổng kết nối của SS. Đã xem HD full 1080 qua Popcorn A110. Hình ảnh phải nói là rất nét. Thú thực là mình không thể phân biệt được SS hay Sony cái nào đẹp hơn khi xem bằng HD nữa. Chắc là cũng khó phân biệt lắm. Thêm nữa mình cũng xem HD qua laptop kết nối qua cổng D-sub. SS hiển thị màn hình lên đúng độ phân giải 1080, hình full toàn màn hình. Công nhận là SS hiển thị màn hình vi tính rất tốt, nét và sáng hơn cả màn laptop. Tóm lại việc mua màn hình LCD đầu tiên là do khả năng tài chính, độ cảm nhận phù hợp với sở thích của mỗi người, qua đó quyết định mua loại nào cho vừa tiền, vừa đẹp.
Đúng là chú này quá đẹp, hiện tại tôi cũng dùng chú này.

Bên trên