Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

khongthenaoquen

Well-Known Member
Mình có câu hỏi thêm , tham khảo mọi người thử xem . Nếu xếp hạng 3 hãng trên , thì NHẤT , NHÌ , BA là hãng nào . Các pro cho mình xin ý kiến xếp hạng theo đánh giá cá nhân của các pro đi ? Thanks .

Balace8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

Cả bài của bác mình chỉ trả lời đc 1 câu là về hard sub và sub . cái sub bác phải đặt tên y chang với phim , tức là tenphim.mkv thì sub phải là tenphim.srt , bác bỏ 2 chữ vn đi , ko là nó ko hỉu cái sub đó của phim đó , nó hiện hardsub là phải rùi .
phần 3 của bác mình có câu hỏi là : đẹp , nét , màu sắc thật lắm hả bác ?
le835m ko nhận sub srt nhé, mà chỉ nhận sub itx hoặc bác phải add sub vào, nhưng mình thấy ko quan trọng vì xem phim qua laptop, mình chỉ coi qua tivi các trương trình ca nhạc hoặc phim VN thui.
le835m ko hỗ trợ âm thanh dinh dạng flac nhé, bạn xem qua tivi phải down phim định dạng âm thanh ACC.
Nếu bác ko có máy tính, ko có HDP muốn xem phim hỗ trợ hết thì chon Samsung. Nếu chọn Sharp thì là chất lượng hình ảnh, hỗ trợ định dạng ít hơn. Mình đang xem ca nhạc Live bằng ổ cứng, xuất âm thanh từ tivi xuống receiver bằng cổng Optical, để 5 kênh nghe phê lắm.

---------- Post added 15-11-2012 at 04:33:24 PM ----------

Trong tầm này le835 không đối thủ

Hiện tại tầm 15tr, 40le835m không có đối thủ

Cafe_pede

Banned
Ðề: Re: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

Mình có câu hỏi thêm , tham khảo mọi người thử xem . Nếu xếp hạng 3 hãng trên , thì NHẤT , NHÌ , BA là hãng nào . Các pro cho mình xin ý kiến xếp hạng theo đánh giá cá nhân của các pro đi ? Thanks .

ở thời điểm hiện tại nói riêng về LED :

1/ SamSung

2/ SONY

1 + cho Sharp LE835

http://www.amazon.com/Sharp-LC60LE8...sr_1_1_cm_cr_acr_txt?ie=UTF8&showViewpoints=1

khongthenaoquen

Well-Known Member
Có bác nào xài qua SONY KDL-40HX750 ME6 chưa vậy ? Nếu có xin cho mình ý kiến về màu sắc , có vấn đề j khi xem như hình ảnh nhanh bị bóng ma , bị nhòe ko ? Âm thanh loa có bị rè khi chỉnh lớn hay bị méo khi âm treble cao ko ? Phụ đề srt có nhận đc ko ? Chơi đc định dạng Bluray iso , mpls , m2ts ko ? Chất lượng 3D ổn ko ? Mong nhận đc ý kiến của mọi người . Thanks .

Ðề: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

TV Sharp co độ phân giải 8K bởi vì như sau:
TV Full HD + Công nghệ 4 mầu = 1920 x 1080 x 4 = 8K.

TV Sharp co độ phân giải 8K bởi vì như sau:
TV Full HD + Công nghệ 4 mầu = 1920 x 1080 x 4 = 8K.

Đâu phải như vậy đâu bác, độ phân giải thực của Sharp LE835 vẫn chỉ là 1080p, chẳng qua là khi trộn thêm màu vàng vào thì mật độ điểm ảnh được bù thêm vào nên để ý sẽ thấy trên màn hình pixel nó nhỏ hơn so với những model khác.

Nếu tính như bác thì Samsung 3 màu = 1920 x 1080 x 3 = 6K? :D

phucluong

Active Member
Sharp cũng đc , xem cáp đẹp gần = Panasonic . Vs lại công nghệ Quattron của nó hiển thị 4 màu bổ sung vào R-G-B thêm hệ Y (vàng) nên màu đẹp

Protool

mấy bác mua bán cứ so sánh hết em này đến em khác mà chả nêu rõ các tiêu chí cụ thể gì cả . Tiêu chí về giá , tiêu chí về hỉnh ảnh , tiêu chí về âm thanh , tiêu chí về các tính năng như usb đọc các dạng phim ...., tiêu chí về kiểu dáng , về độ bền ....

Với mình yêu cầu nhiều về việc hỗ trợ usb , kiểu dáng đẹp , hình ảnh vừa phải . Quan trọng nhất là giá cả thì mình chọn SS thôi .

ToRuong

trên đây mỗi người 1 kiểu thích, làm sao bác chủ chọn cho mình được. Theo em bác chủ nên nghiên cứu kỹ các hãng mạnh ở điệm nào và nhu cầu cần thiết của mình là gì. Em đóng góp 1 số ý kiến sau:
1. Nếu thích LED viền mỏng, thiết kế đẹp, bla bla bla.... và khả năng đọc SRT và định dạng âm thanh DTS qua HDD này nọ thì Samsung là trùm.
2. Thích bền, màu sắc thật thì cứ Sharp và SN mà phang ( lại dc thương hiệu nhật ), trong phân khúc này e vote cho Sharpe hơn ( Sony e chỉ đánh giá cao từ dòng NX và HX )
3. Xem HD cực mượt và được bình chọn hàng đầu trong nhiều năm liền của CNET ( ở phân khúc cao cấp ) thì cứ plasma Pana mà phang.

Vẫn chưa được trải nghiệm hết các hãng khác nhau, nhưng e tích góp từ các diễn đàn nghe nhìn thì họ đánh giá cũng same same như thế.

Mong bác chủ sớm có con TV ưng ý

NDC

Member
Nhà mình dùng LCD của cả 2 hãng, cá nhân đánh giá Sharp màu đẹp và trung thực hơn Sony (cái này phải chơi game hoặc xem phim mới thấy rõ).

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

Có bác nào xài qua SONY KDL-40HX750 ME6 chưa vậy ? Nếu có xin cho mình ý kiến về màu sắc , có vấn đề j khi xem như hình ảnh nhanh bị bóng ma , bị nhòe ko ? Âm thanh loa có bị rè khi chỉnh lớn hay bị méo khi âm treble cao ko ? Phụ đề srt có nhận đc ko ? Chơi đc định dạng Bluray iso , mpls , m2ts ko ? Chất lượng 3D ổn ko ? Mong nhận đc ý kiến của mọi người . Thanks .

Mình đang chơi 40 ex720 (HX750 là bản nâng cấp của ex720, thêm Wifi, nâng cấp tấm nền), về màu sắc thì rất thật, đẹp mà không chói lóa, lòe loẹt. Xem hình ảnh chuyển động nhanh: Đối với phim HD xem qua Dune cực đẹp không bóng ma, xem cáp VCTC đối với một số kênh tín hiệu kém vẫn có hiện tượng bóng ma, chất lượng xem cáp tạm chấp nhận được. Âm thanh thì hơn đứt mấy thằng SS hay LG, loa 10W/kênh, mở lớn đến 60 vẫn chưa thấy rè, không chói, tiếng hơi sáng.
Chất lượng 3D SBS tạm được, Dune không đọc được Bluray 3D nên không biết thế nào. Tuy nhiên Sony không chơi được định dạng Bluray iso , mpls , m2ts, MKV, kể cả dòng cao cấp HX8. Muốn xem các định dạng trên thì mua thêm đầu HD nữa. mà đã có tiền chơi đến HX750 thì sao không chơi thêm được con HDP nữa chứ.
Bác cứ cân nhắc, muốn hàng chất lượng thì HX750 là lựa chọn đáng tiền đấy, tuy nhiên thiết kế không được bắt mắt lắm, viền dày 2,7cm.

khongthenaoquen

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

Mình đang chơi 40 ex720 (HX750 là bản nâng cấp của ex720, thêm Wifi, nâng cấp tấm nền), về màu sắc thì rất thật, đẹp mà không chói lóa, lòe loẹt. Xem hình ảnh chuyển động nhanh: Đối với phim HD xem qua Dune cực đẹp không bóng ma, xem cáp VCTC đối với một số kênh tín hiệu kém vẫn có hiện tượng bóng ma, chất lượng xem cáp tạm chấp nhận được. Âm thanh thì hơn đứt mấy thằng SS hay LG, loa 10W/kênh, mở lớn đến 60 vẫn chưa thấy rè, không chói, tiếng hơi sáng.
Chất lượng 3D SBS tạm được, Dune không đọc được Bluray 3D nên không biết thế nào. Tuy nhiên Sony không chơi được định dạng Bluray iso , mpls , m2ts, MKV, kể cả dòng cao cấp HX8. Muốn xem các định dạng trên thì mua thêm đầu HD nữa. mà đã có tiền chơi đến HX750 thì sao không chơi thêm được con HDP nữa chứ.
Bác cứ cân nhắc, muốn hàng chất lượng thì HX750 là lựa chọn đáng tiền đấy, tuy nhiên thiết kế không được bắt mắt lắm, viền dày 2,7cm.

Thanks bác . Nếu cho bác chọn giữa Sony KDL-40HX750 ME6 và Sharp LC-40LE835M thì bác mua cái nào . Nếu là các bác khác thì các bác lựa chọn thế nào ? Con Sony đc cái tần số quét 400Hz , con Sharp đc cái công nghệ Quattron 4 màu và rẻ hơn một khúc , vậy lựa chọn ntn mới ok đây ? Mong moịn người góp ý . Thanks nhìu !

Ðề: Re: Ðề: Re: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

Thanks bác . Nếu cho bác chọn giữa Sony KDL-40HX750 ME6 và Sharp LC-40LE835M thì bác mua cái nào . Nếu là các bác khác thì các bác lựa chọn thế nào ? Con Sony đc cái tần số quét 400Hz , con Sharp đc cái công nghệ Quattron 4 màu và rẻ hơn một khúc , vậy lựa chọn ntn mới ok đây ? Mong moịn người góp ý . Thanks nhìu !

Sau đây là cảm nhận của bác viettrung2204 khi đã xúc em 40HX750 khi con LE835 của bác ấy bị lỗi.
Nói chung chup qua máy thấy mờ lắm xem thì thấy có vể cũng bt ngang nhau,nhưng nhiều lúc không bằng sharp 835m mình thì mình vẫn kêt con sharp nhưng dòng đó lỗi 1 lô tại pico nên đành phải bỏ :D

Nếu xét về giá thành trên hiệu năng thì chọn LE835 không cần suy nghĩ, nhưng bác phải test thật kỹ trước khi lầy về. Nếu để xem HD thì HX750 ko thể nào ăn được con LE835. Cùng lắm ngang ngửa là may lắm rồi. 3D thì Sharp chỉ cho 1 kính thôi, chất lượng 3D ok vì em đã test.

khongthenaoquen

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xin tư vấn mua TV 40" SHARP-SAMSUNG-SONY tầm 12tr-15tr

Nếu xét về giá thành trên hiệu năng thì chọn LE835 không cần suy nghĩ, nhưng bác phải test thật kỹ trước khi lầy về. Nếu để xem HD thì HX750 ko thể nào ăn được con LE835. Cùng lắm ngang ngửa là may lắm rồi. 3D thì Sharp chỉ cho 1 kính thôi, chất lượng 3D ok vì em đã test.
Sax , vậy Sharp lỗi ghê vậy à ? Nghe có vẻ hên xui quá , chất lượng cao mà phải lo lắng mua nhầm cái lỗi thì hơi phiền . Test kỹ thì kỹ chứ nếu đem về vài tháng có vấn đề thì mệt lắm . Bác cho hỏi sao giá Sony cao hơn nhìu thế mà xem HD ko bằng vậy ? Với lại cho hỏi nếu sử dụng tv như cái để trình chiếu , còn cái laptop xử lý để xem đc cả m2ts , mpls thì chất lượng phim do cái laptop hay cái tv quyết định vậy ? Thanks bác .

khongthenaoquen

Well-Known Member
Mình xem trên web thấy Sony KDL-40HX750 ME6 tần số quét 400Hz , đây là tần số quét thực hay chỉ là tần số 120Hz thôi vậy các pro ? Mong các pro cho ý kiến . Thanks .

wan

Member

vì có bác tư vấn nên e lôi cái thớt này lên
+++++CHo e hỏi là giá e này hiện nay là bao nhiu và ở đâu bán

+++++THứ 2 là e ý lỗi lắm hả các bác mà e thấy bác nào bảo là test thật kỹ trước khi mua ,và mình phải test cái gì

wan

Member

+++++THứ 2 là e ý lỗi lắm hả các bác mà e thấy bác nào bảo là test thật kỹ trước khi mua ,và mình phải test cái gì
có bác nào tư vấn cho e vấn đề này o ạ

Em cũng không hiểu các bác ấy bảo lỗi gì. Em đã và đang dùng 2 em 40le830 và 40le835 thấy rất tuyệt vời mà

Bên trên