Xin tư vấn Plasma Samsung PS-50P9

superman

Ðề: Xin tư vấn Plasma Samsung PS-50P9

plasma đừng chơi ss bác ạ,pionner kuro đi hoặc pana,ss chỉ thấy thằng series 8,9 là đỡ thui à

letuanzzz

Member

nhà thằng bạn có cái plasma SAMSUNG mua đc gần 2 năm , bây giờ màn hình bị 1 bên tối 1 bên sáng

Sao nghe kinh thế nhỉ ! Em có coi thử demo dòng 42inch plasma của Samsung thì thấy màu tươi rõ đẹp lắm, thế mà lại không bền ah, hic hic. Thấy nó quảng cáo là dòng mới mà sao không cải thiện được nhỉ ! Có bác nào cho em ý kiến nữa với

superman

thằng này lúc đầu thì okie thui xài khoảng 1 tg đi rùi thấy nó tệ cỡ nào,tin em đi mua pana hoặc pionner đi,LG SS đừng rớ vào bọn này dc cái rẻ thui có tiếng mà ko có miếng

nghe các bác nói thì chắc em chuyển hướng sang pana, ở SG mình thằng siêu thị điện máy nào bán Pana Plasma ngon vậy các bác !

luciano

Active Member

ba'c ra Cho Lon, ba'n nhieu pana lam :D

chuc ba'c vui

Red Water

Tầm tiền này múc em Pana 42PY800H về ko hối hận đâu :D, nếu thik 50 inches thì nên chấp nhận đầu tư thêm tí :p

tuancan82

dòng Plasma Kuro của Pioneer là vô địch mặc dù giá hơi đắt, còn em Pana 42PY800H kia thì ko full HD được đâu bác ạ

Em đang máu me full HD, có con nào recommend không các bác !

Red Water

dòng Plasma Kuro của Pioneer là vô địch mặc dù giá hơi đắt, còn em Pana 42PY800H kia thì ko full HD được đâu bác ạ

Chắc anh lộn sang 8H và 80H rồi :p, dòng 800H là Full HD mà :D. Còn Kuro thì ai mà chả thik, có điều là có đủ sính lễ để cưới em nó về đc ko ấy chứ :D

superman

800H đi full hd coi đẹp lém
trên thị phần plasma thì các hãng dc sắp xếp từ xịn đến chuối là
1 pionner cu rô
2 pana
3 hitachi (thằng nì nghĩ làm)
4 samsung
5 LG
..... quên òi

superman

1 pionner cu rô
2 pana
4 samsung
5 LG
..... quên òi

1 pionner cu rô
2 pana
4 samsung
5 LG
..... quên òi
Quan trọng là nó bán ở đâu vậy bác !?

superman

à pana thì thiếu j`,còn cu rô thì hơi căng a` chắc chỉ có hàng vác vai thui à mà hiếm lắm,lúc trước em có vác vai về hết 1 cái của pionner kuro từ bên nhật xài 120v về đây pải mua cái đồ chuyển tín hiệu anten nữa cũng may là menu tivi của nó có tiếng anh nên xài cũng dc,mà nó nặng woa' gần 30 kg lận pải để quần áo lại bển hết nên lúc đi thì đem vali lúc về còn vác cái tivi ^^

sau một hồi lòng vòng thì em quyết định rướt Sony luôn, khỏi lăng tăng ! Cám ơn sự giúp đỡ của các bác ạ

hdfan

Well-Known Member

http://www.samsung.com/vn/consumer/...sion&subtype=plasmatv&model_cd=PS50P91FHX/XSV
Xin các tiền bối chỉ giáo dùm em xem con này thế nào, em đang dự định rướt em này về dinh. Chủ yếu là coi film HD, thấy nó list Full HD nhìn thích quá :)>-. Em cảm ơn ạ !

Theo mình . Nói chunng bây giờ thấy thích con mắt là chơi liền, chứ chờ công nghệ mới, chờ giảm giá..... còn nữa dòng này hôm nay là đỉnh ngày mai có dòng kia đỉnh hơn mà giá trên trời thì chọn cái nào bây chừ, chẳng nhẽ chờ hòai sao, thêm nữa chắc gì các bác mua màn hình mà sử dụng 5.. 7 năm có khi mua năm trước thì năm sau đã đổi cái mới rối, nên tính độ bền là thứ yếu thối còn con mắt của mình là trên hết không ai thay mình được. Nếu có gì sai các bác bỏ qua cho nhé!!!!

superman

SONY J` VẬY BÁC CHỦ TOPIC CHẮC MUA SERIES X QUÁ HEHE

hdfan

Well-Known Member

à pana thì thiếu j`,còn cu rô thì hơi căng a` chắc chỉ có hàng vác vai thui à mà hiếm lắm,lúc trước em có vác vai về hết 1 cái của pionner kuro từ bên nhật xài 120v về đây pải mua cái đồ chuyển tín hiệu anten nữa cũng may là menu tivi của nó có tiếng anh nên xài cũng dc,mà nó nặng woa' gần 30 kg lận pải để quần áo lại bển hết nên lúc đi thì đem vali lúc về còn vác cái tivi ^^

Bác vác con này bên Mỹ hay bên NHẬT theo mình biết là điện ở bên:
- NHẬT : 100V
- MỸ 120V
- ÚC- 240V
-CHÂU ÂU- 220V
-Còn nữa.....QUÊN ÓI

Bên trên