xin tư vấn SAMSUNG LA40B650

thangtrong4590

Em định lắp con ss này..có bác nào đã dùng con ss này không..xin tư vấn giúp em về giá cả cũng như tính năng của nó trong tầm giá này...Em ở Thái nguyên tìm con này nhưng không có..có bác nào biết giá con này ở Hà nội ở đâu tốt nhất không...ở Thái nguyên thì càng tốt..thank các bác trước

intel

Ðề: xin tư vấn SAMSUNG LA40B650

con này ngon đó bác phang đi em cũng xài một em như thế

gaucntt

Member

Múc đi bác đừng lăn tăn nhiều, 19tr cho SS40B650 thì hơn đứt SSB550 mà chỉ hơn có 3tr thôi, Hơn nhiều mặt nhé, hình ảnh rõ nét, trong trẻo, màu đen ra đen trắng ra trắng chứ ko nhờ nhờ như Seri 5, lại có 100HZ nữa, rồi đủ các khoản kết nối Net, chơi phim HD ko cần đầu HD (tùy định dạng). Nói chung với tầm tiền 19tr thì SS40B650 là lựa chọn No1 đó.

blackhorse228

quá tốt chứ bác ạh!! Em cũng coi qua nhà bạn em thấy nó đẹp và nét. Còn nếu bác muốn coi 3D kính phân cực của nVidia thì em nghĩ bác ko nên ( góp ý nhỏ thôi ạh):D

vin263

Múc đi bác đừng lăn tăn nhiều, 19tr cho SS40B650 thì hơn đứt SSB550 mà chỉ hơn có 3tr thôi, Hơn nhiều mặt nhé, hình ảnh rõ nét, trong trẻo, màu đen ra đen trắng ra trắng chứ ko nhờ nhờ như Seri 5, lại có 100HZ nữa, rồi đủ các khoản kết nối Net, chơi phim HD ko cần đầu HD (tùy định dạng). Nói chung với tầm tiền 19tr thì SS40B650 là lựa chọn No1 đó.

Mình cũng đang xem xét em này, bác có thể giải thích : " chơi phim HD ko cần đầu HD (tùy định dạng) ? có phải dùng qua HDD gắn qua USB ?
Xem hình ảnh, phim qua USB có bị giật hình? và kết nối internet wifi browser có nhanh không?

nhotcay

Member

" chơi phim HD ko cần đầu HD "
Cái câu này nghĩa là thế nào bạn ơi

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác mua cái HDD 1.5TB+1 cái dock vantec cắm vào cổng USB(HDD), chạy là ngon, hình ảnh rất đẹp. Nhưng chú ý, chơi bằng con này có hạn chế: ko giải mã âm thanh DTS, nếu DTS ko có tiếng, phải chuyển đổi sang AC3 bằng máy tính(hơi phiền nếu ko biết về công nghệ convert), thứ nữa phải chuyển phụ đề sang unicode tổ hợp, phải chuyển bằng unikey, nếu ko một vài kí tự bị ô vuông, vẫn hiểu đc nhưng xem hơi bực mình:D. Tôi đang ngồi convert DTS sang AC3 đây, khá mệt đấy, 20phút/film.
Còn USB wifi tôi đang sài chạy youtube ầm ầm

ruagia

Bác share cho mình cái phần mềm convert DTS sang AC3 có được không?

reset

Member

với 19tr bạn ko mua được con nào đẹp mẽ và nhìu tính năng như nó đâu.Màu sắc SS tươi tắn đến mức loè loẹt,và xác định dùng SS là xác định ko ngại Bảo Hành!

Singum

TV các hãng model gần đây đều cân chỉnh được tốt. Màu sắc lòe loẹt là do bác cân chỉnh chưa đúng thôi.

Ở VN hình như của có dịch vụ cân chỉnh TV chuyên nghiệp nhỉ

phuongtv_76

Well-Known Member

bác reset chả hiểu có biết cân chỉnh con TV SS bác cứ kêu hoài, còn ko biết đã xem con Led SS chưa cũng kêu hình ảnh là tầm thường, bó tay với tiêu chuẩn của bác, bác giàu cỡ nào thế mà tiêu chuẩn cao thế hả bác

vin263

Con Led 40B6000 chất lượng có chênh lệch nhiều so với 40B650 không các bác? Giá con Led so với 40B650 hơn 3tr một chút (tại Đệ Nhất Phan Khang) nhưng lại không có mạng Lan vào internet. Còn Led thì mỏng hơn, tiết kiệm điện 140w so với 220w, chất lượng hình nghe quảng cáo là hơn. Nếu mua Led 40B6000 thì phải mua thêm 1 đầu HD Player 500B có internet browser.

Các bác tư vấn giúp!

Singum

Tôi thấy B6000 màu sắc đẹp hơn B650.

Còn đã chơi HD thì đâu phải chỉ đầu tư mỗi cái TV. Bác cũng phải đầu tư vào dàn âm thanh 5.1. Mà đã chơi âm thanh 5.1 thì phải dùng HD player hoặc HTPC (và nhiều lý do tiện dụng nữa). Chứ play trực tiếp trên TV chỉ nghe loa stereo để nghịch thôi, chứ ko thưởng thức hết ý nghĩa HD.

reset

Member

bác reset chả hiểu có biết cân chỉnh con TV SS bác cứ kêu hoài, còn ko biết đã xem con Led SS chưa cũng kêu hình ảnh là tầm thường, bó tay với tiêu chuẩn của bác, bác giàu cỡ nào thế mà tiêu chuẩn cao thế hả bác
mình chỉ là nhân viên bán TV cho công ty điện tử Hiền Quân,chứ mình nghèo lắm.Trong diễn đàn này mình chỉ đóng góp ý kiến cá nhân về các sản fẩm với thông số mặc định nguyên bản của các hãng sản xuất,chưa điều chỉnh j cả.Ý kiến và cảm nhận cá nhân với hi vọng chia sẻ và học hỏi các bạn,mong các bạn ko hiểu nhầm!

Chỉnh sửa lần cuối:

xuxu09

Member

với 19tr bạn ko mua được con nào đẹp mẽ và nhìu tính năng như nó đâu.Màu sắc SS tươi tắn đến mức loè loẹt,và xác định dùng SS là xác định ko ngại Bảo Hành!

không ngại bảo hành như bác nói là nó hay hỏng ạ.
con nhà e dùng được 2 ngày hỏng phải đổi cái mới
dùng tiếp ko biết thế nào :-S

xuxu09

Member

Phải 40B650 không? hỏng gì vậy bác?

vâng đúng 40B650, tivi của ông cụ ở nhà nên e cũng ko biết hỏng j`, chỉ biết bật ko lên hình thôi
nhân viên bảo hành bảo phải thay phần cứng nhưng mới mua nên ông cụ e bắt đổi.

vin263

Đúng là bác không may mắn rồi. Cái mới thì dùng chất lượng như thế nào vậy? Mình cũng đang quan tâm em này vì nhiều tính năng.

code47212

đang định lấy con này nhưng là 46 inches , nhưng hơi do dự vì thấy nhiều người chê SS kinh lắm :-s

Bên trên