Xin tư vấn sub ạ

Scorpjon_8x

Mong các Bác chỉ giáo dùm em , bộ ka của em loa 301V ( xịn ) , amply jarguar 503 A , mic guiness Bg 58s với một mic nữa tầm tầm giá đấy , với đầu Việt ktv 3.0 . Hát chán thì thôi rồi , xin các Bác tư vấn có Cần mua mic shure xịn ko ạ , và nếu em mua sub thì có cải thiện chất lượng ko , nếu mua sub thì loại nào thích hợp nhất a , có Cần phải mua thêm gì nữa ko ạ

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Xin tư vấn sub ạ

Bác cần mua sub bao nhiêu tiền hả bác, ít ra cũng tầm 7tr trở lên ạ, mà phòng bác diện tích bao nhiêu?

VAN_LOC

Well-Known Member

Mong các Bác chỉ giáo dùm em , bộ ka của em loa 301V ( xịn ) , amply jarguar 503 A , mic guiness Bg 58s với một mic nữa tầm tầm giá đấy , với đầu Việt ktv 3.0 . Hát chán thì thôi rồi , xin các Bác tư vấn có Cần mua mic shure xịn ko ạ , và nếu em mua sub thì có cải thiện chất lượng ko , nếu mua sub thì loại nào thích hợp nhất a , có Cần phải mua thêm gì nữa ko ạ
Bác tham khảo Boston ASW 650 , Yamaha YST 515 , Polkaudio PSW 125 ....... 3 dòng sub này đều chơi khá tốt cho KOK .

Scorpjon_8x

Phòng em nhỏ lắm , khoảng 16m . Em thấy các cụ trên này có vẻ đánh giá cao em yamaha 515 , các Bác cho em hỏi em nó mu ở đâu ở hn la chuẩn ạ , em thấy chỗ thì bán hơn 6t chỗ hơn 8t , chẳng hiểu phòng em có tải nổi em ý ko nữa hix

Bác chơi cho em con sub Polkaudio PSW 110 là ok rồi, em đang chơi đây. Theo em bác đừng chơi con yamaha 515.

orekaminh

Member

hát sao chán vậy bác? nhạc chán hay tiếng hát chán, có phải là phần giọng trầm nó phát ra loa trầm quá, hơi ồm ồm phải ko ?

Scorpjon_8x

hát sao chán vậy bác? nhạc chán hay tiếng hát chán, có phải là phần giọng trầm nó phát ra loa trầm quá, hơi ồm ồm phải ko ?

Ko ạ , em thấy nhạc với tiếng hát rời rạc lắm , nó chẳng liên quan gì đến nhau , em đã để echo cao một tí rồi mà vẫn thấy cảm giác rời rạc khi hát ạ

tyfnmax

Active Member

Ko ạ , em thấy nhạc với tiếng hát rời rạc lắm , nó chẳng liên quan gì đến nhau , em đã để echo cao một tí rồi mà vẫn thấy cảm giác rời rạc khi hát ạ

Hệ thống này sao chán được nhỉ. Ông em ở đâu. Nếu ở mạn HBT, Hoàn Kiếm mai anh cầm Mic Shure PG 58 qua thử.

binbin93

Member

Cho em ké tí.
Dàn kok em dùng sub psw125, ko biết đặt tần số cắt bao nhiêu thì vừa? Em để 120 nghe nó cứ bùng nhùng ko ra tiếng.

tyfnmax

Active Member

Về cơ bản là nó hơi lùng bùng khi gí tai vào mà nghe. Nhưng về tổng thể tiếng nó hay hơn.
Tùy theo tai mình nghe. Chả biết tần số cắt là gì. Cứ Low pass để khoảng 9-10 giờ. Lowpass để 120 không lùng bùng mới là lạ. Volume để khoảng 10-11 giờ.

Scorpjon_8x

Đời quá khổ , nhà em lại ở tận cầu vượt giải phóng cơ Bác ạ hix

hungank88

Member
Theo mình thì KOK chỉ cần sub B&W 604i là được k cần tốn nhiều tiền cho sub,quan trọng loa hay

quanghaiphong

Well-Known Member

-Hát mà rời rạc nó nhiều yếu tố lắm bác nên nhờ ai qua chỉnh dùm,vọc nhiều biết ngay ý mà
P/S Karaoke mà các bác dùng sub tích hợp là vứt đi rồi.

fostina

Well-Known Member

Bác nên chơi Sub Boston, hay Polk, mình thấy có người đang ban JBL ok lắm, Yamaha 515 chỉ dành cho xem phim thôi bác ah, chúc bác chọn được sub ưng ý
JBL Venue sub 10 bán 6t. Tùng 0903397180 bác thử check xem nhe. nhìn hình cũng ok lắm

Product Features
Subwoofer with frequency response range of 50 to 150 Hz
Peak dynamic power handling of 250-300 watts
Uses FreeFlow flared port for bass response without distortion
Woofers constructed of PolyPlas for clearer audio output
Technical Details
Model number: SUB10
Frequency response: 27 to 150 Hz
Amplifier power (RMS): 150 W
Peak dynamic power: 250 W
Inputs: Line-level (switchable to LFE), speaker-level, five-way binding posts
Low-pass frequency: 50 to 150 Hz
Low-frequency transducer: 10-inch (250-millimeter) PolyPlas
Dimensions: 12.25 x 17.75 x 15.75 inches / 311 x 451 x 400 millimeters (WxHxD)
Weight: 32.1 pounds / 14.6 kilograms
Color: Black

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn thay đôi mic đang dùng bằng mic shure SM58 (2,7tr) trở lên hoặc Beta58(4tr) có dây,mua thêm sub JBL ES250p(12tr)Khác biệt rõ rệt.

tyfnmax

Active Member

Có chắc hay hơn không em. Của em cả hệ thống hay âm thanh nó xuất sắc vậy chứ nâng cấp mic với sub sợ chất lượng nâng lên không tương xứng giá tiền.

forever1982

Active Member

Bộ của bác mà la đồ xịn thì lam con mic shure sm58 va sub yamaha515 la ngon roi,phong rong ma muon ngon nua thi lam them cap bose nua +con pow nhat khoang gan 3 cu ,chinh chot cung la phan quyet dinh nhat. Neu can mic hay sub thi qua giao luu minh o quan hk so dt 0913594170

Bên trên