XIN TƯ VẤN SUB SVS- CHƠI DUAL 2 SUB HAY CHƠI 1 SUB KHỦNG ULTRA?

akhin911

Active Member
Chào các bác.hiện em đang xài sub svs sb2000, nay em mới mua pre 7.2, vậy theo các bác có kinh nghiệm đã và đang từng xài cho em ý kiến theo 2 hướng:
_ 1) vậy em mua thêm 1 sub svs sb2000 để đánh dual 2 sub,như vậy có hay hơn là bán rồi mua 1 sub svs sb13-ultra hoặc pb13-ultra?nhu cầu em chỉ coi phim,không nghe nhạc,phòng em khoảng hơn 20m2 chút.
_2) nếu đổi sub lớn thì với nhu cầu chỉ coi phim thì sub pb13-ultra và sub sb13-ultra cái nào coi phim hay hơn. Tại giá chênh lệch giữa 2 con là 11,5 triệu. Mong các bác tư vấn. Em cám ơn

justbenice

Moderator
Ðề: XIN TƯ VẤN SUB SVS- CHƠI DUAL 2 SUB HAY CHƠI 1 SUB KHỦNG ULTRA?

Quan điểm cá nhân của em thì PB13-Ultra hay hơn. Nhưng hay nhất sẽ là dual SB13-Ultra. Hihi

akhin911

Active Member

Quan điểm cá nhân của em thì PB13-Ultra hay hơn. Nhưng hay nhất sẽ là dual SB13-Ultra. Hihi

Bác justbenice ơi, còn chơi dual sub sb2000 thì sao,tại em đang có sẵn,chỉ mua thêm 1 con sb2000 nữa thôi. Hay là phải nên bán để mua 1 ultra,chưa bít là chọn pb13-ultra hay sb13-ultra,phòng e chỉ khoảng 20m2 nha

akhin911

Active Member
Ðề: Re: XIN TƯ VẤN SUB SVS- CHƠI DUAL 2 SUB HAY CHƠI 1 SUB KHỦNG ULTRA?

nếu thanh lý sub svs sb2000 thì ới mìh nha

Nếu bác mua thĩ mua bao nhiêu, của em hết bảo hành,còng mới tinh vì chỉ để yên 1 chỗ coi phim,còn tem dán nguyên zin, ah nút tắt mở power
Không ăn nữa(em o hiểu tại sao nó vậy)

justbenice

Moderator

Nếu bác có ý định chỉ chơi 1 sub cho gọn nhẹ thì đổi con pb13. Còn muốn hay thì chơi 2 con sb2000. Em đọc trên avsforum topic hỗ trợ của bọn svs thì 2 con sb2000 nghe hay hơn 1 con pb13 ultra.

akhin911

Active Member

Nếu bác có ý định chỉ chơi 1 sub cho gọn nhẹ thì đổi con pb13. Còn muốn hay thì chơi 2 con sb2000. Em đọc trên avsforum topic hỗ trợ của bọn svs thì 2 con sb2000 nghe hay hơn 1 con pb13 ultra.

Vậy nếu bác là em, mà chỉ coi phim thì bác sẽ mua thêm 1 sub svs sb2000 khoảng 17 trieu, để chơi dual sub vừa hay hơn và vừa tiết kiệm hơn phải o?
Bác cho em hỏi,nếu mua thêm 1 sub để chơi dual, e có thể mua luôn sb13-ultra chơi dual với sb2000 dc o? Nó có khập khiển làm ra âm thanh không hay bằng cùng 1 cặp sb2000 o? Cám ơn

justbenice

Moderator

Vậy nếu bác là em, mà chỉ coi phim thì bác sẽ mua thêm 1 sub svs sb2000 khoảng 17 trieu, để chơi dual sub vừa hay hơn và vừa tiết kiệm hơn phải o?
Bác cho em hỏi,nếu mua thêm 1 sub để chơi dual, e có thể mua luôn sb13-ultra chơi dual với sb2000 dc o? Nó có khập khiển làm ra âm thanh không hay bằng cùng 1 cặp sb2000 o? Cám ơn

Chơi 1sb2000 và 1 pb13ultra tốt mà bác. Một kín một hở nó bù trừ tần số cho nhau. Tất cả tùy thuộc vào tài chính của bác. Trương Lê cũng dễ mà. Bác bảo họ mang cả sb2000 lẫn pb13ultra tới gắn thử. Nghe rồi chọn 1 cái.

chetaomay

Well-Known Member

không đúng chủ đề, nhưng cũng liên quan đến Sub ạ? các bác đã chơi JL AUDIO E-SUB E110 (GLOSS) chủa nhỉ? nếu so sánh với SVS ultra Sb13 thì sao ạ ( hai em đều sub nén) cả. :).
Tiến tới là em upgrade Sub ạ

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Đợi bác thanh lý con "svs sb2000".......................

cucon

Member

không đúng chủ đề, nhưng cũng liên quan đến Sub ạ? các bác đã chơi JL AUDIO E-SUB E110 (GLOSS) chủa nhỉ? nếu so sánh với SVS ultra Sb13 thì sao ạ ( hai em đều sub nén) cả. :).
Tiến tới là em upgrade Sub ạ

Con JL E110 thì không ngon bằng con SVS Ultra SB13. Nhưng trong tầm tiền con SVS SB13 thì JL có con E112 oánh hay hơn rất rất nhiều. Em đã chơi thử cả hai con trong cùng phòng xem phim của em. Con JL E112 cho tiếng bass chắc, sâu và lực hơn là con SVS SB13. Tuy nhiên em đã mua và bóc tem con SVS SB13 nên không đổi sang con JLE112 được nữa. :x

@bác chủ: Nếu đạn dược không eo hẹp lắm thì bác nghe thử con JL F113 xem sao. ;))

@bác JBN: Tai em hơi ẹ, cộng với văn dốt võ dát. Rất mong có một ngày bác qua tệ xá của em nghe thử hai con SVS ultra SB13 vs JL F112 để làm quả rì viu cho anh em xem chơi. :)

JL ngang tầm giá thì mình nghe thử ở Nguyễn audio rồi ko bằng SB 13ultra đâu. Nếu có dk thì bác chơi dual chứ mình thấy 1 con SB 13ultra đã đủ rung nhà rồi. Nói chung trong tầm giá 36tr thì ko con nào qua dc nó, tiếc là mình giải tán xem fim nên cho e nó đi rồi

cucon

Member

JL ngang tầm giá thì mình nghe thử ở Nguyễn audio rồi ko bằng SB 13ultra đâu. Nếu có dk thì bác chơi dual chứ mình thấy 1 con SB 13ultra đã đủ rung nhà rồi. Nói chung trong tầm giá 36tr thì ko con nào qua dc nó, tiếc là mình giải tán xem fim nên cho e nó đi rồi

NguyenAudio đưa ra giá tham khảo, chưa chiết khấu giảm giá các thể loại. Nên 36tr chỉ tương với con JL E110 thôi. Bác nghe thử con JL E112 cho em xem nào?! Con E112 có giá rất tốt đấy bác.

Chơi 1sb2000 và 1 pb13ultra tốt mà bác. Một kín một hở nó bù trừ tần số cho nhau. Tất cả tùy thuộc vào tài chính của bác. Trương Lê cũng dễ mà. Bác bảo họ mang cả sb2000 lẫn pb13ultra tới gắn thử. Nghe rồi chọn 1 cái.

Mod nói chí phải, Bác chủ hổ trợ e 1 chuyến xe tải Thành Hưng 750Kg đi, e chất cả SB2000, SB13 ultra và Pb 13 Ultra tới nhà cho bác nghe ngóng, xem mặt, đặt tên so sánh cho bác chọn...
Cũng là cơ hội để bác trải nghiệm và chia sẻ với AE... Bác chủ ở đâu nhỉ?

akhin911

Active Member

NguyenAudio đưa ra giá tham khảo, chưa chiết khấu giảm giá các thể loại. Nên 36tr chỉ tương với con JL E110 thôi. Bác nghe thử con JL E112 cho em xem nào?! Con E112 có giá rất tốt đấy bác.

Bác cucon ơi,nhu cầu em chỉ coi phim,không nghe nhạc,vậy bác đã từng nghe 2 cái thì bác thấy JL E112 coi phim hay hơn rõ so với SVS 13-ultra hả? Còn con JL F113 bác nói em thấy bự quá, phòng em khoảng hơn 20 m2 ah.

akhin911

Active Member

Mod nói chí phải, Bác chủ hổ trợ e 1 chuyến xe tải Thành Hưng 750Kg đi, e chất cả SB2000, SB13 ultra và Pb 13 Ultra tới nhà cho bác nghe ngóng, xem mặt, đặt tên so sánh cho bác chọn...
Cũng là cơ hội để bác trải nghiệm và chia sẻ với AE... Bác chủ ở đâu nhỉ?
Em ở tphcm gần cửa hàng

cucon

Member

Bác cucon ơi,nhu cầu em chỉ coi phim,không nghe nhạc,vậy bác đã từng nghe 2 cái thì bác thấy JL E112 coi phim hay hơn rõ so với SVS 13-ultra hả? Còn con JL F113 bác nói em thấy bự quá, phòng em khoảng hơn 20 m2 ah.

Theo tai trâu của em thì con JL E112 nghe hay hơn SVS ultra sb13 khá nhiều. Con JL E112 cũng là sub kín như thằng sb13 kia nhưng bass nó rất lực, gọn và chính xác. Bass thằng sb13 hơi kéo đuôi đối với một số đoạn cao trào, nhiều tiếng bass đan xen.

Em chưa nghe thử F113 cho phòng khoảng 20m2, nhưng theo em là sub càng to thì càng thích. Loa sub thì có thể dễ dàng chỉnh nhỏ lại chứ rất khó để làm nó to ra. ;)). Tiếng loa sub hịn nó nghe rất hay chứ không như mấy ông loa thùng hát trong đám cưới đâu ah. :)

Hôm trước em xem cái ảnh bên NP có ghép cho đại gia nọ phòng phim đánh dual F113 đấy bác.

Em ở tphcm gần cửa hàng

Vậy càng tiện đó bác, cuối tuần này bác ghé showroom Sài gòn đi ạh, sẵn bên e giao lưu với bác để xem mấy e sub này trình diễn so tài luôn... Nếu bác không ngại rủ thêm vài chiến hữu hdvietnam tới nhà nhận xét , bàn luận cho xôm luôn :D

winterfell101

Well-Known Member

Phòng bác ấy có hơn 20m2 mà bác xui bác ấy đánh dual sb13ultral có chết không cơ chứ :)), bay mất nóc nhà àh :)),

Bác Cường, theo e thì bác giữ lại con Sub hiện có, khiêng thêm con Sb13ultra về nữa đánh dual, nếu thấy chịu không nổi thì tiễn em bp2000 hiện tại lên đường, phòng em hơn 30m2 mà con sb13ultra nó đánh cho bàn ghế run bần bật luôn,

justbenice

Moderator

Theo tai trâu của em thì con JL E112 nghe hay hơn SVS ultra sb13 khá nhiều. Con JL E112 cũng là sub kín như thằng sb13 kia nhưng bass nó rất lực, gọn và chính xác. Bass thằng sb13 hơi kéo đuôi đối với một số đoạn cao trào, nhiều tiếng bass đan xen.

Em chưa nghe thử F113 cho phòng khoảng 20m2, nhưng theo em là sub càng to thì càng thích. Loa sub thì có thể dễ dàng chỉnh nhỏ lại chứ rất khó để làm nó to ra. ;)). Tiếng loa sub hịn nó nghe rất hay chứ không như mấy ông loa thùng hát trong đám cưới đâu ah. :)

Hôm trước em xem cái ảnh bên NP có ghép cho đại gia nọ phòng phim đánh dual F113 đấy bác.

Con JL E112 là hàng demo. Tiếng của nó chạy rà xong lâu rồi nên đã mềm và sâu sẵn. Con SVS em thử là hàng mới khui thùng. Loa cần 1 thời gian từ 3 tới 6 tháng mới bộc lộ được hết điểm hoàn thiện của nó. Loa mới luôn có tiếng cứng, đanh, khô, không sâu nếu là loa sub. Còn với loa cột thậm chí còn nghe rất gắt nếu là loa mới cứng.

Còn một vấn đề rất quan trọng nữa là 2 con SVS PB13ultra và JL E112 khác nhau hoàn toàn về chất âm, con JL là sub kín, nó sẽ xuống bass cực sâu và ấm áp, con PB13ultra là con hở, nó sẽ đánh cực mạnh và đanh ở giải bass cao. Điều này sẽ dẫn tới gu người nghe, ai thích sâu và trầm thì sẽ thích JL E112 , ai thích khỏe , mạnh mẽ uy lực ở dải bass cao ( tây nó gọi là tiếng slam) thì sẽ thích PB13ultra.

Con JL E112 nếu giá ngang con SVS. PB13Ultra thì đó là 1 lựa chọn rất rất tốt vì hàng hiệu , nếu giá cao hơn con SVS cỡ gần 10triệu thì SVS ultra sẽ là lựa chọn số 1.
Còn nếu so JL E112 với SB13Ultra thì cũng khó, vì giá xuất xưởng của 2 thằng chênh nhau rất nhiều.

Bên trên