Xin tư vấn TV 4K 55"

vandien

Well-Known Member
Hình ảnh KS7000 ngon hơn UH850T nhiều chứ.
Màu của KS7000 sáng rực rỡ như đèn quảng cáo LED, còn màu đen thì đậm đặc nên coi mấy cảnh tối đèn lấp lánh phê lắm, chưa kể màn hình KS7000 chống lóa nên hình rất sâu và trong. nói chung chỉ thua OLED thôi.
Còn UH850 màu nó nhạt hơn. UH850 chỉ hơn cái có 3D với góc nhìn rộng hơn thôi.

rting chấm KS7000(tức KS8000 trên rtings) tới 8.3 điểm. Còn UH850T(UH8500) có 7.8 à.
http://www.rtings.com/tv/reviews/samsung/ks8000
http://www.rtings.com/tv/reviews/lg/uh8500
KS7000 là Best 48-49-50 Inch TVs - Under $1,000
SUHD so sánh với OLED mà. Mấy bác nói kiểu gì thế.
Con LG850T còn có màn IPS nữa Bác,con SS đâu có màn này!

fantti

Active Member
Con LG850T còn có màn IPS nữa Bác,con SS đâu có màn này!
UH850T có màn IPS, nhưng không phải dòng cao cấp lắm nên chỉ hơn cái góc nhìn rộng thôi. Màu nhạt hơn nhiều, mọi người nói màu nhạt nó tự nhiên chỉ để xem mấy cảnh ngoài trời chiều hay trong nhà thôi.
Muốn thể hiện được cảnh tối đèn lấp lánh như sân khấu ca nhạc, cảnh sáng tối trong phim hành động hay cảnh bình minh rực rỡ, mặt trời hoàng hôn,... như thật thì cần phải có màu rực rỡ với màu đen sâu mới tái hiện được, IPS làm sao bằng được. Giờ TV SUHD có tới 1 tỷ màu lo gì chuyện màu không giống thật. Bác muốn nhạt bớt thì bác còn chỉnh xuống đc mà.

IPS chỉ hơn cái góc nhìn rộng, trừ trường hợp phòng bác quá rộng và phải xem từ một phía TV thôi. SUHD xem từ 1 phía nó có nhạt đi chắc cũng còn gần bằng cái IPS. Chứ thấy ko hơn gì. Độ bền mọi người nói IPS hơn nhưng là của hãng LG thì bác nghĩ sao, trong khi Samsung bảo hành 3 năm.

Chọn UH850T trừ khi phòng bác quá rộng phải xem bên 1 phía TV và bác thích 3D. Còn không KS7000 thẳng tiến.
Đây cũng là kết luận của rtings nhé:
The Samsung KS8000 is a more versatile TV that outdoes the picture quality of the UH8500 as long as it is watched from straight on. If you have seating at various positions on the side of the TV, then the UH8500 will maintain a better picture quality at an angle. As a whole, the picture quality of the Samsung KS8000 is more beneficial. Only get the UH8500 if you want 3D.
Ý kiến riêng của em mong các bác chém nhẹ tay.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
UH850T có màn IPS, nhưng không phải dòng cao cấp lắm nên chỉ hơn cái góc nhìn rộng thôi. Màu nhạt hơn nhiều, mọi người nói màu nhạt nó tự nhiên chỉ để xem mấy cảnh ngoài trời chiều hay trong nhà thôi.
Muốn thể hiện được cảnh tối đèn lấp lánh như sân khấu ca nhạc, cảnh sáng tối trong phim hành động hay cảnh bình minh rực rỡ, mặt trời hoàng hôn,... như thật thì cần phải có màu rực rỡ với màu đen sâu mới tái hiện được, IPS làm sao bằng được. Giờ TV SUHD có tới 1 tỷ màu lo gì chuyện màu không giống thật. Bác muốn nhạt bớt thì bác còn chỉnh xuống đc mà.

IPS chỉ hơn cái góc nhìn rộng, trừ trường hợp phòng bác quá rộng và phải xem từ một phía TV thôi. SUHD xem từ 1 phía nó có nhạt đi chắc cũng còn gần bằng cái IPS. Chứ thấy ko hơn gì. Độ bền mọi người nói IPS hơn nhưng là của hãng LG thì bác nghĩ sao, trong khi Samsung bảo hành 3 năm.

Chọn 850T trừ khi phòng bác quá rộng phải xem bên 1 phía TV và bác thích 3D. Còn không KS7000 thẳng tiến.
Đây cũng là kết luận của rtings nhé:
The Samsung KS8000 is a more versatile TV that outdoes the picture quality of the UH8500 as long as it is watched from straight on. If you have seating at various positions on the side of the TV, then the UH8500 will maintain a better picture quality at an angle. As a whole, the picture quality of the Samsung KS8000 is more beneficial. Only get the UH8500 if you want 3D.
Ý kiến riêng của em mong các bác chém nhẹ tay.
Phòng khách nhà mình hơi rộng,và mình khoái hát KOK nữa,khi hát có nhiều bạn bè,mình sợ các bạn ngồi kg chính diện sẽ nhìn kg rõ màn VA chỉ có 55" nên cứ lăn tăn mãi!

fantti

Active Member
Phòng khách nhà mình hơi rộng,và mình khoái hát KOK nữa,khi hát có nhiều bạn bè,mình sợ các bạn ngồi kg chính diện sẽ nhìn kg rõ màn VA chỉ có 55" nên cứ lăn tăn mãi!
Clip của rtings làm so sánh góc nhìn 2 em này:

Samsung KS7000

LG UH850T

UH850T góc nhìn rộng hơn tí nhưng tối hơn. KS7000 sáng đẹp hơn, nhìn sát bên hông mới biến đổi nhiều. Tùy bác chọn thôi.

pro2740

Active Member
Vào cái forum này toàn là seeder xem mà phát nản, tư vấn bậy bạ nâng bi tùm lum nói chung là tào lao.
Chuẩn rồi bác. SUHD mà vào tay seeder nâng bi thì đỉnh nhất cả trái đất, cả vũ trụ này luôn rồi. OLED ko có cửa xách dép cho SUHD luôn ấy chứ. Các seeder đâu có biết rằng sam đang vắt óc nghiên cứu QLED để ra mắt năm 2019 rồi còn đấu với OLED

Butterfly

Well-Known Member
đáng khen cho 1 seeder có tâm, nâng bi SUHD quá lộ liễu, em chỉ nói vầy, về màu đen thì SUHD chào OLED bằng cụ nhé :)))

Oled vẫn còn hạn chế về độ sáng, SUHD còn hạn chế về độ đen. Hiện chưa cái nào là tốt nhất với mức tiền này cho nên được cái này thì bạn sẽ mất cái kia.

fantti

Active Member
đáng khen cho 1 seeder có tâm, nâng bi SUHD quá lộ liễu, em chỉ nói vầy, về màu đen thì SUHD chào OLED bằng cụ nhé :)))
Vào cái forum này toàn là seeder xem mà phát nản, tư vấn bậy bạ nâng bi tùm lum nói chung là tào lao.
Chuẩn rồi bác. SUHD mà vào tay seeder nâng bi thì đỉnh nhất cả trái đất, cả vũ trụ này luôn rồi. OLED ko có cửa xách dép cho SUHD luôn ấy chứ. Các seeder đâu có biết rằng sam đang vắt óc nghiên cứu QLED để ra mắt năm 2019 rồi còn đấu với OLED
Mình nói SUHD hơn OLED hồi nào, mấy bác đọc kĩ từng chữ mình nói lại dùm. Mình nói con UH850T thua KS7000 thôi à. Trước mình cũng phân vân 2 con này và đã xem tận mắt 2 con này ở 2, 3 chỗ rồi và đã cũng tham khảo mấy trang web nước ngoài rồi mới nói. Mình thấy mấy bác trên dìm Samsung quá trớn thì có, thấy chướng mắt mình nói hộ thôi. Những gì mình nói đều dẫn chứng từ trang web nước ngoài nhé, không phải mình tự phán đâu. Có khi mấy bác cũng chưa tìm hiểu kĩ rồi phán cũng nên.
Mà mình là fan Sony nhé, hok phải seeder Samsung gì đâu nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

fantti

Active Member
thứ nhất con uh850 nó có 3d, màn iPS cũng đc đánh giá cao. Bạn chưa xem tận mắt sao biết nó màu nhạt, đừng đánh giá chủ quan. Thứ 2 quan trọng là con KS7000 giá chát hơn con uh850 rất nhiều, nếu so sánh cũng ko thích hợp, nên dẹp cái lý thuyết SUHD 1 tỉ màu gì đó của bác đi nhé. Ko thân :D
Trước mình cũng từng phân vân 2 con này và đã xem tận mắt 2 con này ở 2, 3 chỗ rồi và đã cũng tham khảo mấy trang web nước ngoài rồi mới nói. Màu UH850T tối hơn còn KS7000 màu rực rỡ và trong hơn nhiều.
Mình thấy IPS < SUHD < OLED. Mình không thiên vị bên nào hết, nhưng cái gì đúng phải nói cho rõ.
Còn giá thì 2 con xêm xêm nhau nha bác. Mình nghĩ bác mới chưa tham khảo kĩ.
Hiện tại Điên máy Gia Khang bán 55UH850T giá 31,990,000đ còn UA55KS7000 giá 29,690,000đ
http://dienmaygiakhang.vn/tivi/samsung-ua55ks7000-168
http://dienmaygiakhang.vn/tivi/lg-55uh850t-4

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên