Xin tư vấn về phòng chiếu HD mini kinh doanh ạ

lqbon

Ðề: Xin tư vấn về phòng chiếu HD mini kinh doanh ạ

Chào các bác. Em đang lên kế hoạch mở quán cafe HD nhỏ nhỏ. Vì vốn có hạn nên mong các bác cho em những góp ý chỉ giáo tiết kiệm có thể nhé.
Về phần HD, em tính mở 3 phòng chiếu couple (cho 1 đôi) với kế hoạch đầu tư như sau:
Tivi plasma LG50" (TIVI PLASMA LG 50PA4500) 13tr
Đầu HD Novatron Hàn Quốc (Đầu phát HD Novatron NTR83) 3tr
Loa 2.1 logitech 2tr
Xây dựng.....(chắc em ốp tấm vách ngăn cách âm thôi, tham khảo chắc tầm 400k/m2) chắc cũng tầm 5, 7tr
- EM MUỐN HỎI THÊM LÀ LIỆU CÓ THỂ DÙNG USB CẮM VÀO TV ĐỂ PHÁT PHIM K Ạ? CÓ NHẤT THIẾT PHẢI MUA ĐẦU HD? VÀ ĐẦU HD CÓ HỖ TRỢ LOA 5.1 K Ạ?
vụ đầu HD em chưa nghiên cứu tìm hiểu bao h nên chả biết gì, em cũng hay xem phim HD nhưng toàn bật qua máy tính rồi cắm HDMI vào tv xem :D

VÀ EM MỞ 1 PHÒNG TO DÙNG MÁY CHIẾU:
PROJECTOR: DLP VIVITEK H1080 (Máy chiếu DLP Vivitek H1080) 25tr
Màn chiếu: chả biết nên sơn hay mua màn rẻ rẻ cho tiết kiệm :D 3tr
Đầu HD như trên 3tr
Loa 5.1 (k rõ hỗ trợ k) 5tr
--------------------------------------Hết

Đấy ạ, em tính xuất đầu tư cho phòng couple là 20tr trở xuống (nguyên máy móc)
xuất đầu tư cho phòng máy chiếu là 50tr trở xuống (nguyên máy móc)

CÁc bác xem cho em rồi tư vấn cho em còn khiếm khuyết cái gì chưa tính đến không, hoặc có phương án nào tiết kiệm mà hiệu quả hơn k ạ?
Đa tạ các bác nhiều :D

Sau khi đọc hết topic này em cũng nắm được khá chi tiết các yêu cầu cần thiết để setup 1 phòng chiếu mini, nhưng cái em đang thắc mắc nhất đó là xin giấy phép kinh doanh loại hình này như thế nào? Bác nào rành về vụ này xin cho em những hướng dẫn chi tiết được không ạ? Em cảm ơn trước.

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Xin tư vấn về phòng chiếu HD mini kinh doanh ạ

Sau khi đọc hết topic này em cũng nắm được khá chi tiết các yêu cầu cần thiết để setup 1 phòng chiếu mini, nhưng cái em đang thắc mắc nhất đó là xin giấy phép kinh doanh loại hình này như thế nào? Bác nào rành về vụ này xin cho em những hướng dẫn chi tiết được không ạ? Em cảm ơn trước.
Cái này bác lên Sở Kế Hoạch Đầu Tư hoạc gọi điện thoại họ trả lời chính xác nhất

xthieu

Phòng chiếu dành cho 2 người thôi hả bạn

harryngo

Xin ý kiến các bác, em dự định sắm bộ xem phim HD đang lăn tăn với các thiết bị này, các bác tư vấn cho em với ah
- Máy chiếu Optoma X2015 hoặc Viewsonic PJD5232
- LIVEBOX 2 hoặc HIMEDIA Q10 II hoặc IMAX I18D và ổ cứng 3TB (nên sử dụng ổ cứng gắn trong hay ngoài)
- Dàn âm thanh Sony HT-DDWK3 hoặc Yamaha RX-V371 cùng dàn loa Denon Sys 5.1
Diện tích phòng mình là 32m2 có cách âm, các bác tư vấn giúp em nên chọn bộ nào ổn hơn ah, em xin cám ơn.

xindoiem

Banned

Bác Nên Làm HD và 3D .Phòng Xem 2 Người Thì 1 Đầu Phát 3D = 4Tr. TV 3D 32" Sony = 10 Tr. Loa Tùy bác chạy ngon Ac3 là đc . HDD rời bác mua vài cái rồi chép Phim 3D và HD vào . Cần List Phim Hay , Nổi Tiếng PM lại em . Phòng Lớn Bác Mua Máy Chiếu , Màn Chiếu Phù Hợp Phòng . Loa 5.1 . Thêm Máy Lạnh Cho Mùa Hè Là Ok. Phần máy chiếu em hơi mù nhưng xem phim 2-4 ng thì Con 3D Sony 32" là đẹp mà rẻ .

aka_8x

Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn về phòng chiếu HD mini kinh doanh ạ

Cái này bác lên Sở Kế Hoạch Đầu Tư hoạc gọi điện thoại họ trả lời chính xác nhất
Bạn nên quên cái giấy phép kinh doanh đi, ai cấp cho bạn trong khi phim ảnh chủ yếu bạn download chủ yếu từ HDVIETNAM và không có bản quyền, trừ trường hợp bạn mua lại từ các rạp..

---------- Post added 02-01-2014 at 10:04 ----------

Bạn nên quên cái giấy phép kinh doanh đi, ai cấp cho bạn trong khi phim ảnh chủ yếu bạn download chủ yếu từ HDVIETNAM và không có bản quyền, trừ trường hợp bạn mua lại từ các rạp..

tm_812

cũng xem kinh nghiệm ntn

julius_27

Chuyện giấy phép có khi không cần bác ạ. Vì như bác trên nói phim ảnh ở đây đa phần (nếu không muốn nói là tất cả) là không có bản quyền. Hơn nữa vụ HD mini này em thấy hình như chưa có trong danh sách ngành nghề đặc doanh.

haidangcam

Member

bạn có thể sử dụng các loại tv hd bình thường... rồi mua thêm dune hd về gắn vào... có thể xem được một vài kênh hay... mà cũng tương đối nhiều phim... chạy mượt.... tuy nhiên các phần mềm vs chương trình như của kpop hay sao đó thì cập nhật hơi trễ!
chúc bạn kinh doanh thành công! =((^#(^

3dPGAnDong

Xin các anh tư vấn giúp em dàn loa 5.1= 4-5 tr tương thích với đầu phát dune hd 303d với ạ.
Em cám ơn nhiều.

Bên trên