XIN TƯ VẤN VỀ XUẤT ÂM THANH TỪ LAPTOP

Ðề: XIN TƯ VẤN VỀ XUẤT ÂM THANH TỪ LAPTOP

vậy là bác chưa hiểu ý em nói rùi:
Lạc đề: chủ topic muốn hỏi về âm thanh.... Bác trả lời cái case làm chi????
Quảng cáo: thông tin cho case quả là hay và hiệu quả. topic bên vnav hoàn toàn rất có lợi và rất hay cho mọi người. Bác đang chơi trên hdvietnam mà bác gửi link vnav làm chi?? sao bác rảnh mà không làm 1 topic giúp anh em hdvietnam về case???. Em cũng nhờ công anh longdts thông tin mà em mua case đó đấy.

Em em đọc trên này thì bác rất rành và am hiểu đó. Bác cũng nhiệt tình và có nhiêu mem đề cử bác làm mod nữa.

1 lần nữa kính bác. Nếu có j chưa rõ, em xin pm giải thích tiếp.
@: chủ topic
Xin lỗi chủ topic nhe.
Cái I/O digital Module đó rất hiệu quả, em đang dùng nó. Nếu bác muốn thử thì mang laptop qua chỗ em rùi thử sau đó nếu OK hãy quyết định mua.

Con lap của chủ topic không có cổng spdif bác ạ. Hic hic con thinkpad T61 của mình cũng chả có spdif nên chỉ có nước mua usb soundcard thôi.

laviek

Thanks mọi người nhiều lắm. Quyết định khi nào có tiền là làm luôn 1 cái desktop xem HD cho sướng. Chứ cái laptop mà HDD có 80GB thì làm sao mà chứa đủ film đây. Cứ lắp thêm cái này 1 chút cái kia 1 chút còn mệt hơn.

tieuthieugia

Well-Known Member

Thanks mọi người nhiều lắm. Quyết định khi nào có tiền là làm luôn 1 cái desktop xem HD cho sướng. Chứ cái laptop mà HDD có 80GB thì làm sao mà chứa đủ film đây. Cứ lắp thêm cái này 1 chút cái kia 1 chút còn mệt hơn.

em cụng nghĩ thế, cái 80 Gb chia ổ HDH rồi còn lại chép 2 phim Full HD là tèo lun hihi. Em xài 3TB HDD (4 ổ) rối mà vẫn còn khao khác film, dù biết rằng thời gian để xem hết số phim kia phải hết 2 năm theo thời gian rảnh của mình hiện giờ.

buibinhevn

EM dang xai cai sony fw190 ko biet dung cai thiet bi nay xuat dc 5.1 ko nhi. O HA NOI MUA CHO NAO..TEN CUA NO GOI LA GI ...GIUP EM CAI,,,cAROT QUA

EM dang xai cai sony fw190 ko biet dung cai thiet bi nay xuat dc 5.1 ko nhi. O HA NOI MUA CHO NAO..TEN CUA NO GOI LA GI ...GIUP EM CAI,,,cAROT QUA

mình cũng cùng câu hỏi giống bác buibinhevn, chỉ khác là mình đang dùng Lenovo Y430
search trên web chủ của nó thông tin như sau
2x1.5W Stereo Speakers, + 1x2.5W Subwoofer, Dolby® Home Theater™ Surround Sound Certified

jame007nt

Để tiết kiệm, cách tốt nhất là mua USB sound card 5.1. Mua máy mới làm gì cho tốn.

mua souncard 5.1 co xuat optical douc k???;;)

Hình như được, nhưng ít tiền quá không đáng mua. Mà sound này hình như không gắn vô laptop được bác Luci nhỉ??? Chưa thấy bán cái nào dành cho lap hết áh. Chắc chưa chịu tìm.

buihung

Administrator

Hình như được, nhưng ít tiền quá không đáng mua. Mà sound này hình như không gắn vô laptop được bác Luci nhỉ??? Chưa thấy bán cái nào dành cho lap hết áh. Chắc chưa chịu tìm.

Dùng cổng usb thì gắn máy nào chả được.

luciano

Active Member

hic, thua rùi, lappy em k xuất optical thì cancel luôn dự ớn usb optical hic hci

fatboyblue

Mua cái Xfi usb 5.1 như mình đang xài nè luciano

Bên trên