xin ý kiến các bạn có kinh nghiệm

huang

cho mình hỏi loa Polkaudio Tsi400 va loa Jamo S608 nên chọn cái nào?
mình nghe nhạc 50 và xem phim 50. kinh phí e có hạn nên cũng chỉ có thể mua loa tầm tiền này.
mong a e góp ý cho em. chứ lăn tăng hòa kô bít chọn cái nào. thanks nhiều!!!!!!

DAIYOU

Active Member
Ðề: xin ý kiến các bạn có kinh nghiệm

mình nghe nhạc 50 và xem phim 50. kinh phí e có hạn nên cũng chỉ có thể mua loa tầm tiền này.

Về xem phim mình chọn Polkaudio Tsi400 ,loa này nghe nhạc phù hợp tiết tấu nhanh như pop ,dance.

Em chưa được trải nghiệm Polkaudio Tsi400 vì nó là dòng loa cột Mỹ đời mới chuyên đánh nhạc nặng gần giống loa AR3 nhà em ngày xưa ( AR3 loa Bass to đùng bác ạ - trông thô kệch lắm nhưng đấy là thời điểm bây giờ chứ ngày xưa em tự hào về nó lắm ) . Loa Jamo s608 thì chất âm nhẹ nhàng hơn vì Đan Mạch không chơi hạng nặng nếu Bác dùng 2.0 , nếu chơi hạng nặng + xem phim thì Jamo có 2 loại S608 HSC3 5.0 hoặc HSC9 5.1 thì có lẽ Polkaudio Tsi400 thua . Nói chung nếu dùng Jamo 2.0 nghe nhạc êm ái thì chuẩn ( hát Karaoke cũng hay nhưng phải thêm Sub ) còn bác thích nặng Bass có lẽ Polk là sự lựa chọn tốt nhất theo ngu ý của em . Bài viết này chưa được chuẩn nên Bác cho em thử nghiệm Polkaudio Tsi400 nhé , sau khi nghe thử Polk em sẽ post bài lại . Nghe nhạc + xem phim như ý Bác thì Jamo S608 HSC3 và HSC9 vẫn là số 1 ạ ( mỗi tội hơi đắt ) . Đi nghe thử có mất tiền đâu Bác nhỉ .

anbinhdo

Well-Known Member

Nếu đã lăn tăn thì chọn Jamo vì em nó dễ chơi, kết hợp được các kiểu reicever. Đó là ý kiến riêng em

Bên trên