Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Khi add thư mục hoặc phim vào My Favourite, muốn tìm đường link của nó thì tìm ở như thế nào vậy Bác Thaitni (Ex: https://www.fshare.vn/folder/121O33W28NER)? Xin Cám ơn!

Mình chưa hiểu ý bạn hỏi!

- Nếu bạn muốn add một phim (hay thư mục phim) thì trên list phải hiện diện nó. Bạn chọn menu chức năng (phím phải chuột, ...) và chọn "Add to My Favourites"
- Nếu bạn đã add một phim (hay thư mục phim) vào My Favourites thì chọn lại trong mục "My Favourites" của xshare.
- Còn nếu bạn muốn tìm dữ liệu My Favourites thì chúng được lưu trữ trên trang https://www.fshare.vn/home/xshare_favourite của từng acc người dùng. Dữ liệu này đã mã hóa, cho nên bạn sẽ không đọc được theo cách thông thường.

Thanks!

vannhop

Cám ơn Bạn đã trả lời! Bạn có thể hướng dẫn cách đọc đường dẫn bị mã hoá này như cách đọc thông thường ko? Xin Cám ơn Bạn một lần nữa!

vinhdo

Member

Cảm ơn anh ,youtube thử nghiệm chạy rất mượt nhưng vấn đề khi qua trang khác thì nội dung vẫn là trang 1 nhờ anh sửa lại dùm.

thaitni

Well-Known Member

Cám ơn Bạn đã trả lời! Bạn có thể hướng dẫn cách đọc đường dẫn bị mã hoá này như cách đọc thông thường ko? Xin Cám ơn Bạn một lần nữa!

Câu hỏi này đi sâu vào kỹ thuật lập trình một chút.
Bạn nào không quan tâm lĩnh vực này xin bỏ qua.

Một item data của xshare bao gồm: name string, link string, image link string, fanart link string, ... Tổng chiều dài của 1 item data khoảng trên dưới 1000 ký tự! và bao gồm các ký tự không được chấp nhận làm filename/foldername của Fshare. Ngoài ra, Fshare filename/foldername có chiều dài tối đa là 254 ký tự.

Vì vậy, để lưu trữ 1 xshare item trên Fshare cần chuyển các ký tự (trong 1 data item) không được chấp nhận trên Fshare thành ký tự chấp nhận được trên Fshare và chia data item thành nhiều phần sao cho mỗi phần có chiều dài <255 ký tự.

Muốn như vậy, tôi đã dùng cách mã hóa data item của xshare thành chuổi theo bảng mã 6 bit, sau đó cắt ra thành nhiều đoạn có chiều dài mỗi đoạn <255 ký tự và lưu mỗi đoạn thành 1 tên folder trên thư mục https://www.fshare.vn/home/xshare_favourite của acc của người sử dụng.

Khi đọc lại các xshare item data (my favourites) này thì làm công việc ngược lại: đọc từng dòng trên folder https://www.fshare.vn/home/xshare_favourite, ghép theo thứ tự ban dầu, chuyển sang bảng mã unicode và hiển thị trên kodi list.

Chúc bạn thành công.

vannhop

Cám ơn bạn rất nhiều! Phải chi Bạn giữ lại cả hai mục My favourite và My favourite V2 thì hay biết mấy! Nhưng dù sao vẫn rất Cám ơn bạn vì sự nhiệt tình! Chúc vui!

thaitni

Well-Known Member

Cám ơn bạn rất nhiều! Phải chi Bạn giữ lại cả hai mục My favourite và My favourite V2 thì hay biết mấy! Nhưng dù sao vẫn rất Cám ơn bạn vì sự nhiệt tình! Chúc vui!

Ah, thanks nhé!

Nhưng mình nghĩ việc giữ cả 2 version Favourite làm rối thêm menu của xshare (2 dòng). Trong khi đó, nội dung hoàn toàn giống nhau (với người dùng), chỉ khác nhau là vị trí lưu favourite data: 1 nội tại trên BOX, 1 là trên Fshare.vn

Tuy nhiên, khi đọc data từ Fshare sẽ chậm hơn một chút!

datnt75

Active Member

Ah, thanks nhé!

Nhưng mình nghĩ việc giữ cả 2 version Favourite làm rối thêm menu của xshare (2 dòng). Trong khi đó, nội dung hoàn toàn giống nhau (với người dùng), chỉ khác nhau là vị trí lưu favourite data: 1 nội tại trên BOX, 1 là trên Fshare.vn

Tuy nhiên, khi đọc data từ Fshare sẽ chậm hơn một chút!

Add link film vào My Favourite ngay sau mục "Cập nhật data từ tất cả RSS ...." vẫn bị lỗi (tức có link đc, link ko mặc dù vẫn phát sinh thư mục trên fshare>xshare_favourite)

datnt75

Active Member
Ko thấy bạn thaitni đâu nhỉ? Addon xshare ko vào đc hdvietnam.com phiên bản mới rồi

Vuduytai

Member
Chắc chục ngày nữa sẽ trở lại bình thương được vì HDviet.com đang chuyển server , hôm qua vẫn chưa vào được mục Xshare trên HDviet.com này mà

bongxinhtuti

Well-Known Member
Bác thaitni cho mình hỏi làm sao mà mình toàn bị lỗi đăng nhập ở HDvietnam mặc dù đã điền đúng acc và mật khẩu.

ji29

Member
Bác thaitni nếu youtube có thêm phần video tương tự giống với add-on youtube thì quá ngon, thanks bác nhiều :)

tamthoi1

Active Member
Bác thaitni nếu youtube có thêm phần video tương tự giống với add-on youtube thì quá ngon, thanks bác nhiều :)
Mình đã "đặt hàng" bác thaitni code để Xshare có thể xem mọi loại file ver.2, ver.3 của Youtube. Bạn cứ yên tâm.
Mong bác thaitni giúp đỡ. Chúc bác sức khỏe !

Bên trên