Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Đã có xshare 3.2.15

Version 3.2.15 <14/09/2015>:
Update HDViet.com, hayhaytv.vn, FPTplay.net, Megabox.vn
Fix một số lỗi nhỏ
Thử nghiệm ViewMode Movie detail cho hayhaytv.vn

Chưa có time update HDVietnam (Cố gắng update ở bản kế tiếp)

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!

p/s: Vì fix với time hơi gấp xíu, có thể có lỗi phát sinh, các bạn thông cảm nhé.
Lần đầu khi các bạn mở hayhaytv.vn sẽ hơi bị mất thời gian, vì mình cho update toàn bộ database của hayhaytv.
Xin ý kiến mọi người về Viewmode (thử nghiệm) của hayhaytv.vn nhé
.

Thanks bác ! Cố gắng vá hết lỗi cho hoản hảo rồi tiếp tục phát triển bác ạ . Lấy ổn định để phát triển lâu dài .
Bác suy nghĩ về việc popcorn time và search tên film ứng với tên tiêu đề của link fshare

phithien

Well-Known Member

Hdviet, với hayhaytv chuẩn lắm rồi bác.
- Hdviet: Bác có thể thêm vào mục : phim đã xem(coi ở website hdviet, có mục này) để theo dõi những phim bộ cho tiện ?

- Trưa nay vào hdviet. cứ hiện thông náo: acc bị khoá tạm thời, vào web để log in. có khi coi được, có khi ko. vào web thì login coi bình thường

Chỉnh sửa lần cuối:

minhho

Bác Thaitni ơi cho mình hỏi là nếu Xshare không chịu update tự động thì mình có thể update thủ công cho Xshare bằng cách nào hả bác ?

vvd2104

Well-Known Member

Bác Thaitni ơi cho mình hỏi là nếu Xshare không chịu update tự động thì mình có thể update thủ công cho Xshare bằng cách nào hả bác ?

System/Addons/Get-Add-on/ Chuột phải vào Xshare Repository chọn Check for update

thaitni

Well-Known Member

- Trưa nay vào hdviet. cứ hiện thông náo: acc bị khoá tạm thời, vào web để log in. có khi coi được, có khi ko. vào web thì login coi bình thường
"Acc HDViet của bạn đã đăng nhập trên 2 thiết bị khác nhau".
Hiện tượng này do bạn đã dùng acc trên 2 thiết bị khác nhau và chưa thoat ra khỏi thiết bị thứ nhất.
xshare chưa xử lý logout hdviet, nên hay bị tình trạng này. Sẽ cố gắng fix trong bản kế.
Để khắc phục, bạn vào web, login và logout là xong (Login phải nhập mã captcha!)

Các bạn luu ý: không nên dùng acc hdviet chung. Bạn nào chưa đăng ký acc hdviet nên vào web đăng ký 1 cái (Vì xshare giúp bạn get link 1080 - kể cả acc free! - Không khuyến khích!!!) và các bạn có điều kiện nên nạp VIP nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

_ HDviet xem rất tốt bác ah
_ Hayhaytv thì mình lại ko xem được , bật phim hiện lên bảng thông báo streaming rồi nó tắt đi luôn chứ ko vào được phim , mình thử phim nào cũng vậy
_ FPTplay thì báo ko đăng nhập được account , trên web fptplay.net vẫn login được
_Phimmoi báo : không get được link maxspeed
_megabox : báo Check the log file for details
_ dangcaphd xem tốt

mình mới check trên PC còn trên android box chưa check , có ai bị lỗi giống tôi ko ?

1 đống rạp phim luôn, bác cứ từ từ fix em coi hdviet là ok rồi!

phithien

Well-Known Member

_ HDviet xem rất tốt bác ah
_ Hayhaytv thì mình lại ko xem được , bật phim hiện lên bảng thông báo streaming rồi nó tắt đi luôn chứ ko vào được phim , mình thử phim nào cũng vậy
_ FPTplay thì báo ko đăng nhập được account , trên web fptplay.net vẫn login được
_Phimmoi báo : không get được link maxspeed
_megabox : báo Check the log file for details
_ dangcaphd xem tốt

mình mới check trên PC còn trên android box chưa check , có ai bị lỗi giống tôi ko ?
- hayhaytv trên pc chạy tốt mà bác. trên kodi raspberry pi 2 em chạy vẫn bt.
- Fpt play login được và xem tốt
Còn các dịch vụ kia thì bác thái nói chưa fix kịp rồi, chờ bản update sau

phithien

Well-Known Member

"Acc HDViet của bạn đã đăng nhập trên 2 thiết bị khác nhau".
Hiện tượng này do bạn đã dùng acc trên 2 thiết bị khác nhau và chưa thoat ra khỏi thiết bị thứ nhất.
xshare chưa xử lý logout hdviet, nên hay bị tình trạng này. Sẽ cố gắng fix trong bản kế.
Để khắc phục, bạn vào web, login và logout là xong (Login phải nhập mã captcha!)

Các bạn luu ý: không nên dùng acc hdviet chung. Bạn nào chưa đăng ký acc hdviet nên vào web đăng ký 1 cái (Vì xshare giúp bạn get link 1080 - kể cả acc free! - Không khuyến khích!!!) và các bạn có điều kiện nên nạp VIP nhé.
Vip HD viet em còn cả 4 năm. nên mới dùng chung web, dune, raspberry pi 2. Nhưng 1 lúc cũng xem 1 cái, đâu có 3 đầu 6 tay mà xem đc hết :D Mong bác làm thêm cái nut logout ở bản cập nhật kế

search phim trên HDviet có vấn đề bác ah , search ra sai kết quả , hoặc thiếu kết quả

thaitni

Well-Known Member

search phim trên HDviet có vấn đề bác ah , search ra sai kết quả , hoặc thiếu kết quả
Mình đã kiểm tra, kết quả search lấy đầy đủ từ chức năng search của HDViet mà!

Bạn có thể post chuổi cần search của bạn để mình kiểm tra chính xác hơn nhé. Thanks!

phithien

Well-Known Member

Mình đã kiểm tra, kết quả search lấy đầy đủ từ chức năng search của HDViet mà!

Bạn có thể post chuổi cần search của bạn để mình kiểm tra chính xác hơn nhé. Thanks!
Em serch phim: Death note chất lượng 1080. trên website sẽ ra đầy đủ. trên xhare ra Death note lại sd. nếu lưu phim Death note vào phim yêu thích trên web, thì trê xshare lại ra phim khác

Vuduytai

Member

Chào bác! Em có việc muốn nhờ bác như sau ( Bác có thể sửa lỗi không xem được phim bộ trên server DangcapHD, server MegaBox không hiện đầy đủ phim như trên trang web chủ của nó, bổ sung thêm server HDOnline thay cho VuaHD.) VuaHD thì ít câp nhật phim và cũng ít người xem. Cảm ơn bác!

Công việc bộn bề rồi bác thaitini ah. Có bác nào rành về code thì hỗ trợ với bác ấy đc không ?

sangno1

Member

hôm nay ngoài hdviet thi hayhaytv cũng bị get link thất bại nó báo xem nhật ký gì đó bác >.<

babyworm

Well-Known Member
Công việc bộn bề rồi đây bác Thaitni ơi!
1. hayhaytv login vào được trên computer nhưng AB không login được.
2. Hdviet lỗi
3. Megabox lỗi.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Công việc bộn bề rồi đây bác Thaitni ơi!
1. hayhaytv login vào được trên computer nhưng AB không login được.
2. Hdviet lỗi
3. Megabox lỗi.

Lại mất 2 ngày cuối tuần nữa rồi!

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.16: fix HDViet.com, bổ sung HTVonline

Mới fix tạm HDViet phục vụ mọi người, bản hoàn chỉnh sẽ phục vụ các bạn vào cuối ngày chủ nhật này nhé.
Chúc các bạn vui vẻ!

vvd2104

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.16: fix HDViet.com, bổ sung HTVonline

Mới fix tạm HDViet phục vụ mọi người, bản hoàn chỉnh sẽ phục vụ các bạn vào cuối ngày chủ nhật này nhé.
Chúc các bạn vui vẻ!

Cảm ơn sự nhiệt tình của bác với anh em, hdviet chạy ngon rồi, nhưng report bác bug này: thuyết minh không hoạt động với một số phim bộ, ví dụ: http://movies.hdviet.com/phim-wu-xin-the-monster-killer-phap-su-vo-tam.html , xem trên web có TM nhưng trong KODI lại ko có

Bên trên