Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Thank bác Thaitni rất tâm huyết với addon tuyệt vời này , tôi đang sử dụng addon xshare thường xuyên , thấy phát sinh 2 lỗi nhỏ như sau : Một là khi add thêm nhiều link vào My fshare favourite thì có lôi , không add được và cũng không xoá được , thêm tầm 30 link là có lỗi . Hai là file mylist.xml , thêm vào nhiều link , khi mở không sang trang được , quá 30 link , bấm page2 đều báo lỗi . Tôi đang tập hợp các folder film xxx , nguồn lấy từ trang thiiendia , sau khi chỉnh sửa lại , nếu các bác có hứng thú se xin up lên để chia xẻ , vì nội dung này nhạy càm nên ko dám post lên công khai ... thank bác
Bị lỗi đọc file .xml rùi bác ơi, chỉ đọc được trang đầu thôi, từ trang 2 trở đi là bị báo lỗi

Thanks các bạn!
Phần My fshare favourite mình đã test và chưa phát hiện lỗi!
Phần xml (sorry cái này do sơ xuất) và google search đã fix, chờ đến tối mai, nếu trang hayhaytv ổn định mình sẽ up bản fix luôn. (Vì đến giờ thì hayhaytv vẫn còn "cà giựt cà chọt"!!!)
Chúc mọi người xem phim vui vẻ!

Làm thế nào để sử dụng file xml trên ab nhỉ?

Mình thấy trang hdonline.vn cũng có nhiều phim hay. Bác thaitni có thể thêm trang này vào Xshare được không?

chitsone123

addon ngon nhất quả đất........

Fshare mấy hôm nay lại lỗi, mong ad fix lại

Xử dụng như thế nào Bác quasin3000, mong hướng dẫn, cảm ơn

Bác cài đặt trên Kodi như các repo thường găp, tác giả này tổng hợp lại hay lắm, cũng có thể bác này đã cung cấp addons miễn phí cho anh em lâu nay rồi. Một trong mấy repo được giới thiệu trên Kodi.

1. Bác download về, ghi vào thẻ nhớ hay USB, gắn vào Android box.
2. Mở Kodi, System vào thẻ settings, add-ons, install from zip file, tìm đến USB găn vào AB, nhần cài đặt.
3. Mở Install from repository, vào video, cài đặt. Thoát ra ngoài
4. Mở Video, tìm đến cantobumedia để xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhha2005

Active Member

Mình mới sử dụng addon này thấy rất hay. Nhưng không biết sao mình xem phim trên forum hdvietnam đều có sẵn subsence nhưng khi play phim thì chỉ có sub Eng. Bạn hướng dẫn giúp mình cách down sub Viet về với.

Mình mới sử dụng addon này thấy rất hay. Nhưng không biết sao mình xem phim trên forum hdvietnam đều có sẵn subsence nhưng khi play phim thì chỉ có sub Eng. Bạn hướng dẫn giúp mình cách down sub Viet về với.

Trong repo này có addon sub việt rất hay. Nếu muốn có sub việt trên subsence.com thì phải biết bác sử dụng Kodi ves bao nhiêu, mỗi ves lại có cách cài đặt khác nhau.

Trong repo này có addon sub việt rất hay. Nếu muốn có sub việt trên subsence.com thì phải biết bác sử dụng Kodi ves bao nhiêu, mỗi ves lại có cách cài đặt khác nhau.

Hướng dẫn chi tiết mỗi ves đi Bác quasin300, cảm ơn

dokltd

Active Member

bác thai ơi; tự dưng hôm nay xshare không xem dc... em vào mục vaphim bấm play thấy thông báo lỗi - thông báo tắt rất nhanh không kịp đọc?

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.21: Chào mừng hayhaytv.vn quay trở lại!!!

Update hayhaytv.vn
Qua 1 time sự cố, hayhay đã tái xuất giang hồ, nhưng có 1 số thay đổi: nội dung đã hạn chế, giao diện web đẹp hơn, ...
Tuy nhiên, có lẻ em nó còn "bầm dập" dư âm, vậy các bạn hãy mua VIP ủng hộ hayhaytv.vn nhé!

Fix: vuahd.tv, xshare google search và một số lỗi nhỏ khác.

mong bác fix thêm em vuahd . Thêm những menu cho nó : phim 3d , phim hd , theo thể loại , chiếu rạp .v..v . Mình định xem 3d trên vua hd mà vao không có mục 3d . Mong bác sơm cập nhật. Chất lượng cũng ko dc full HD
Đã cố gắng phục vụ bạn. (Thanks bạn đã pm VIP code)

Bác thaitni ui, em cập nhật lên bản 20 google search trên Fshare nó báo không search được vì có quá nhìu truy cập, em xài kodi cho PC. Nhờ bác xem sửa giúp dùm nha, thanks bác.
Đã fix và chạy rất vừa ý.

Bị lỗi đọc file .xml rùi bác ơi, chỉ đọc được trang đầu thôi, từ trang 2 trở đi là bị báo lỗi
Thank bác Thaitni rất tâm huyết với addon tuyệt vời này , tôi đang sử dụng addon xshare thường xuyên , thấy phát sinh 2 lỗi nhỏ như sau : Một là khi add thêm nhiều link vào My fshare favourite thì có lôi , không add được và cũng không xoá được , thêm tầm 30 link là có lỗi . Hai là file mylist.xml , thêm vào nhiều link , khi mở không sang trang được , quá 30 link , bấm page2 đều báo lỗi . Tôi đang tập hợp các folder film xxx , nguồn lấy từ trang thiiendia , sau khi chỉnh sửa lại , nếu các bác có hứng thú se xin up lên để chia xẻ , vì nội dung này nhạy càm nên ko dám post lên công khai ... thank bác
Thanks bạn vì đã share các links xml. Đã fix phần đọc xml, chúc bạn vui vẻ!

Làm thế nào để sử dụng file xml trên ab nhỉ?
Phần này mình thấy rất hay! Bạn nên tìm đọc lại các trang trước để sử dụng tốt phần hỗ trợ list xml nhé. Chúc bạn thành công.

Repo xshare có kèm theo xshare subs service. Bạn nên install service này để việc tìm và load sub tốt hơn nhé.
Khi bạn thấy trên phần list hdvietnam (hoặc vaphim) có mục sub tương ứng thì bạn chọn play trên dòng sub đó, xshare sẽ download file sub này vào thư mục MySubs. Và khi bạn play phim thì xshare tự động load sub đã download về trước đó (và tất nhiên bạn đã check ok mục "Tự động load sub trong SubsFolder" ở phần xshare setting).

bác thai ơi; tự dưng hôm nay xshare không xem dc... em vào mục vaphim bấm play thấy thông báo lỗi - thông báo tắt rất nhanh không kịp đọc?
Mình đã kiểm tra trên PC và AB thấy fshare vẫn hoạt đọng tốt. Tuy nhiên, bạn nên update xshare 3.2.21 nhé.

Các bạn lưu ý: nên khai báo username và pass cho tất cả các server để tận dụng tối đa khả năng của xshare nhé.
(vì nhiều server sẽ không get được link nếu không có user và pass, chỉ get được khi các bạn khai báo đủ, kể cả Acc free).

Và hãy sử dụng mục "Room theo dõi của tôi trên hdvietnam", mình rất thích mục này! Mọi lúc, mọi nơi và nhận được update liên tục của uploader đang theo dõi trang bạn yêu thích trên hdvietnam.

Nhớ like facebook để ủng hộ trang bán hàng của cô con gái nhỏ nhé!
Thank very nhiều 2 all!

Chúc các bạn vui vẻ!

p/s: Mong các bạn phản hồi các phần còn thiếu sót nhé!

meocon

Well-Known Member

"Tuy nhiên, có lẻ em nó còn "bầm dập" dư âm, vậy các bạn hãy mua VIP ủng hộ hayhaytv.vn nhé!"

Ặc 2 ý trái ngược hoàn toàn

phithien

Well-Known Member

"Tuy nhiên, có lẻ em nó còn "bầm dập" dư âm, vậy các bạn hãy mua VIP ủng hộ hayhaytv.vn nhé!"

Ý bác Thái là anh em mua vip nhiều nhiều vào. cho hayhaytv có kinh phí lo lót nhiều đường để còn tồn tại. Mà dư âm vừa rồi cũng chẳng ai can đảm nạp vip nữa

thanh hk

Member

Ý bác ấy muốn anh em mua VIP ủng hộ để hayhaytv có điều kiện vượt qua cơn khốn khó và phát triển thêm ấy mà. Chứ free không thì kinh phí đâu mà phát triển bác.

babyworm

Well-Known Member
Hayhaytv sau vụ vừa rồi giờ ổn định lại chưa các bác? Giờ có nên mua VIP không?

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Hayhaytv sau vụ vừa rồi giờ ổn định lại chưa các bác? Giờ có nên mua VIP không?
Ổn thì ổn rồi. nhưng phim hot xoá hết r. tài khoản chỉ cần log in vào là có ngay 3 tháng vip. mua hay ko thì chờ sau 3 tháng nữa quyết định vậy :D

tuanbh

Member

bác thaitni ơi, khi em xem fshare folder của nguyên 1 season là bị dính buffering đứng rất lâu nhưng nếu cũng xem folder của chỉ 1 film 10Gb thì chạy ầm ầm, bác xem giúp em với

Bên trên