Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Vuduytai

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Chào bác thaitni !

Nhờ bác khắc phục lỗi không xem được trên kho phim Dangcap HD giúp trong bản cập nhật Xshare thếp theo với.
Cảm ơn bác!

Bác Thaitni cho em hỏi khi e xem phim trên Pubvn thì hình lúc bị lộn ngược, lúc lại xuôi có lúc như soi gương nữa là do vấn đề gì ạ ? Em cám ơn nhiều.

Chỉ xem bình thường khi có tài khoản VIP.

dokltd

Active Member

Em thường hay dùng mục get link theo id nên có cho nó vào mục ưa thích, nhưng khi mở mục My Favourites lại không có

có 2 mục yêu thích là : My Favourites và My fshare Favourites
bạn vào sẽ thấy một dòng chữ màu xanh "thư mục yêu thích của tôi trên fshare" bạn bấm tiếp link đó sẽ thấy

hainam1982

Well-Known Member

hai hôm nay xem phim lấy link từ fshare cứ khoảng 30 phút lại bị văng ra là sao nhỉ có bác nào bị như em không Em đang dùng himedi Q5IV

12345qazw

Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Cái này ko phải là vấn đề ạ

Thanks bác, em dùng RPI2 nên chắc ko làm gì được.

con alomgic s802 của e nó còn ko chạy đc app hdviet box kia, giật tung lên, mặc dù tiếng vẫn đều đều

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.3.1: Fix hdviet,fptplay,chíasenhac, ...

Bổ sung thêm một số server free:hdonline.vn, phim3s.net, kenh88.com, phimdata.com, phimsot.com, phim47.com
(Module dangcaphd mình tạm thời loại ra và không hỗ trợ nũa, mong các bạn thông cảm)

Việc get link Fshare (dành cho acc Fshare VIP) đã được cải thiện rất nhiều!
Việc bổ sung nhiều server free mong đáp ứng tốt hơn cho các bạn chưa có điều kiện mua VIP Fshare, 4share.
Chiasenhac.com: cảm ơn bạn vinhdo đã chia sẻ đoạn code get link lossless của trang chiasenhac.com

Phần My NAS (chỉ dành cho các bạn có NAS buffalo): phần này chỉ hiển thị khi các bạn khai báo địa chỉ share của host.

Vì tranh thủ mấy ngày nghỉ tết và đã rất cố gắng nhưng khó tránh khỏi sai sót, mong mọi người chia sẻ và post các lỗi (nếu có) mà mình chưa phát hiện.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!

ntt1975

Member

Đã có xshare 3.3.1: Fix hdviet,fptplay,chíasenhac, ...

Bổ sung thêm một số server free:hdonline.vn, phim3s.net, kenh88.com, phimdata.com, phimsot.com, phim47.com
(Module dangcaphd mình tạm thời loại ra và không hỗ trợ nũa, mong các bạn thông cảm)

Việc get link Fshare (dành cho acc Fshare VIP) đã được cải thiện rất nhiều!
Việc bổ sung nhiều server free mong đáp ứng tốt hơn cho các bạn chưa có điều kiện mua VIP Fshare, 4share.
Chiasenhac.com: cảm ơn bạn vinhdo đã chia sẻ đoạn code get link lossless của trang chiasenhac.com

Phần My NAS (chỉ dành cho các bạn có NAS buffalo): phần này chỉ hiển thị khi các bạn khai báo địa chỉ share của host.

Vì tranh thủ mấy ngày nghỉ tết và đã rất cố gắng nhưng khó tránh khỏi sai sót, mong mọi người chia sẻ và post các lỗi (nếu có) mà mình chưa phát hiện.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!
Cài này phải down hay tự nó upgrade ạ?

thaitni

Well-Known Member

Cài này phải down hay tự nó upgrade ạ?

Nếu bạn install xshare từ xshare repo thì kodi sẽ tự động update. Nếu bạn install xshare từ file zip thì không auto update.
Hãy đọc kỹ hướng dẫn theo link dưới chữ ký nhé.

Chúc bạn xem phim vui vẻ!

ntt1975

Member

Cám ơn bác! Em chỉ cài Kodi và chép nguyên cả thư mục Kodi của Hieuhien vào user\data\roaming... trong đó có cả addon Xshare tiny-XMBC và Xshare - XMBC 3.3.1. Giờ không xem trực tiếp từ Vaphim được nữa ("Potay.com"'' hoài), cả nhập ID của phim vào Xshare-XMBC cũng không được nhưng trên Xshare tiny-XMBC thì vẫn xem tốt. Xin bác chỉ cách khắc phục, chứ cứ copy - paste ID hoài cũng không khoái lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member

Cám ơn bác! Em chỉ cài Kodi và chép nguyên cả thư mục Kodi của Hieuhien vào user\data\roaming... trong đó có cả addon Xshare tiny-XMBC và Xshare - XMBC 3.3.1. Giờ không xem trực tiếp từ Vaphim được nữa ("Potay.com"'' hoài), cả nhập ID của phim vào Xshare-XMBC cũng không được nhưng trên Xshare tiny-XMBC thì vẫn xem tốt. Xin bác chỉ cách khắc phục, chứ cứ copy - paste ID hoài cũng không khoái lắm.

Có 2 cách xử lý:
1) Cài lại xshare:bạn cài lại xshare repo (theo link ở trang 1) và cài xshare lại từ repo.
2)Bạn lên trang https://github.com/thaitni/xbmc.repo.xshare/tree/master/plugin.video.xshare: download file plugin.video.xshare-3.3.1.zip về, unzip và chép đè lên thư mục odd-on xshare cũ hoặc install xshare từ file zip này.

Chúc bạn thành công.

xy_codon

Active Member

Trước hết, năm mới e xin chúc bác Thái cùng đại gia đình luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc. Sau là em có chút ý kiến, ko biết bác có thể tích hợp thêm trang http://kphim.tv/ vào phần sever free ko ạ, trên này cập nhật rất nhanh, nhiều các show truyền hình HQ ạ. Cuối cùng, e xin chân thành cảm ơn bác vì đã vất vả tạo nên một addon tuyệt vời cho mọi người.

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

sorry! Phần NAS vừa rồi là code theo yêu cầu riêng của bạn. Trong bản 3.3.0 mình quên delete nó đi.
Trong bản fix tới, mình sẽ fix chỉ hiển thị mục "My NAS" khi settings acc hdvietnam là "linh0983" và sẽ có chổ cho bạn khai báo thông tin acc NAS.

Chúc bạn vui vẻ!

My NAS play bình thường lại rồi em cảm ơn bác thaitni .

ahuyblog

Well-Known Member

Bác fix lỗi này dùm em với. Em mở link theo ID của fshare nhưng xshare cứ báo là không tìm thấy nội dung theo ID đó mặc dù link còn sống. Ở những version trước thì vẫn bình thường, update xong bị.

thaitni

Well-Known Member

Bác fix lỗi này dùm em với. Em mở link theo ID của fshare nhưng xshare cứ báo là không tìm thấy nội dung theo ID đó mặc dù link còn sống. Ở những version trước thì vẫn bình thường, update xong bị.

Sao mình kiểm tra vẫn thấy hoạt động bình thường mà!

vd: Muốn xem Paris By Night 117: Vườn Hoa Âm Nhạc có link là: https://www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4
Thì bạn dùng chức năng Mở link Fshare (Kể cả Fsend), 4share, tenlua theo ID và bạn nhập: DV4LFZI8F3X4 hoặc http://www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4 hoặc thậm chí www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4 thì xshare đều mở đúng link cần xem mà !!!

useruser

Bác xem hộ em ở bản mới 3.3.1 fptplay lại ko hiện list phim gì ạ.

Vuduytai

Member

Lỗi FPT Play không hiện danh mục phim, phim 3s thì báo lỗi không xem được. Mong bác chỉnh sửa lại lỗi đó!
Cảm ơn

hungmh80

Active Member

vd: Muốn xem Paris By Night 117: Vườn Hoa Âm Nhạc có link là: https://www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4
Thì bạn dùng chức năng Mở link Fshare (Kể cả Fsend), 4share, tenlua theo ID và bạn nhập: DV4LFZI8F3X4 hoặc http://www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4 hoặc thậm chí www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4 thì xshare đều mở đúng link cần xem mà !!!

Trên AB bị lỗi đấy thì phải , em đang dùng Q10 IV . Lỗi nhập ID đấy bác thaini à

vannhop

Trích Nguyên văn bởi thaitni Xem bài viết

...vd: Muốn xem Paris By Night 117: Vườn Hoa Âm Nhạc có link là: https://www.fshare.vn/file/DV4LFZI8F3X4
Mình đang dùng MyGica 1800E, cũng bị Lỗi nhập ID này bác thaini ơi! Bác giúp khắc phục nhé! Cám ơn!

Bên trên