Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Chào bác Thaini, cám ơn bác về ứng dụng rất tuyệt vời này. Có đề xuất nhỏ mong bác xem giúp: Bình thường em hay vào vaphim chọn phim rồi chọn link, chọn nhóm rip,.... phù hợp nhất với sở thích và tốc độ mạng gia đình. Nếu vaphim không có hoặc không phù hợp em phải nhớ tên phim để vào mục tìm kiếm và gõ lại tên phim tương đối chính xác mới tìm ra được . Em đề xuất bác code 1 mục hay tool gì đó sẽ tự động lấy riêng phần tên của phim đang đánh dấu làm từ khóa tìm kiếm trên fshare, kết quả trả về sẽ đa dạng sự lựa chọn cho anh em.
Ý kiến thứ hai xin nhờ bác: Có cách nào download phim về ổ cứng gắn trên box không bác.
Cám ơn bác

thaitni

Well-Known Member

Chào bác Thaini, cám ơn bác về ứng dụng rất tuyệt vời này. Có đề xuất nhỏ mong bác xem giúp: Bình thường em hay vào vaphim chọn phim rồi chọn link, chọn nhóm rip,.... phù hợp nhất với sở thích và tốc độ mạng gia đình. Nếu vaphim không có hoặc không phù hợp em phải nhớ tên phim để vào mục tìm kiếm và gõ lại tên phim tương đối chính xác mới tìm ra được . Em đề xuất bác code 1 mục hay tool gì đó sẽ tự động lấy riêng phần tên của phim đang đánh dấu làm từ khóa tìm kiếm trên fshare, kết quả trả về sẽ đa dạng sự lựa chọn cho anh em.
Ý kiến thứ hai xin nhờ bác: Có cách nào download phim về ổ cứng gắn trên box không bác.
Cám ơn bác

OK!
Mình đã hiểu ý đề nghị của bạn.

- Thật ra, hiên nay tính năng "Add item name to string search" đã có trên nhiều server. Nhưng trên server vaphim thì chưa có. Sẽ bổ sung tính năng này vào vào vaphim trong phiên bản tới.

- Việc download file về hdd trên PC thì dễ khi bạn dùng IDM. Mình hiểu ý bạn là dùng BOX download trực tiếp về HDD. Cái này code thêm không khó! Nhưng trên kodi, việc stream 1 file thì bình thường không hỗ trợ multiconnection nên việc download không đạt tốc độ mong muốn (bạn có thể thử download 1 file nhac zip/rar/ngr trên fshare bằng xshare, bạn sẽ thấy tốc độ không mong muốn).

Vuduytai

Member

Chào bác thaitni !
Em đã kiểm tra lại phần : Phim lẻ theo thể loại và Phim lẻ theo quốc, Phim bộ theo thể loại và Phim bộ theo quốc gia trên Megabox rồi mà vẫn báo lỗi ( kiểm tra tập tin nhật ký để biết thêm thông tin). Em đang dùng bản Xshare 3.4.0
Mong bác giúp đỡ!

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.4.1:

Fix một số lỗi nhỏ và mục hdvietnam

Thanks tất cả mọi người đã quan tâm.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!!!

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

Cám ơn bác thaitni. em nói thật add on của bác đối với em là linh hồn của kodi . nhưng bản 3.4.0 load file fshare chậm quá trời. hy vọng bản mới bác cải thiện. tối về em update. hehe
cám ơn bác lần nữa nhé

sonhai67

Well-Known Member

cám ơn bác, bản 3.4.1 load nhanh hơn bản 3.4.0

hainam1982

Well-Known Member

Xác nhận là load phim lâu quá bác ơi

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

Link fshare da load rat nhanh. Nhung vao hdvietnam van con cham. Cha rat nhieu bac thai ui mong bac xem lai giup a

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

Em de y kh co thong bao download database cho hdvietnam thanh cong se load nhanh lai.
Sau 1h voc ban moi. Em xac nhan la cuc nhanh. Cuc da. Hehe
Cam on bc thai nhe

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Bản 3.4.1 load nhanh rồi các bác . Shield TV đã trở lại như xưa thanks bác chủ .

thanhminhppc

Active Member

Mục Server khác Hdviet search thiếu phim nhiều so với hdviet add on bác ơi, khi vào dangcaphd thì báo phải nhập mã xshare nhưng nhập rồi cứ báo phải nhập lại code cũ không thoát ra được luôn bác

phithien

Well-Known Member

Mục Server khác Hdviet search thiếu phim nhiều so với hdviet add on bác ơi, khi vào dangcaphd thì báo phải nhập mã xshare nhưng nhập rồi cứ báo phải nhập lại code cũ không thoát ra được luôn bác
hdviet giờ như sắp chết trôi, cứ lềnh bềnh như lục bình. phim trên website xoá gần hết, chỉ còn phim bộ, lẻ của trung quốc là ko xoá thôi, giờ nên quên hdviet là được rồi. em còn cả 3 năm vip, giờ để nhìn cho vui :D

Juliapham

Active Member

Trang media phim chi hiện ra trang đầu còn trang 2 ko có.Nếu co time xin chủ Topic xem trang HDsieunhanh.com (trang này nước ngoài xem đươc.) Thanks

ji29

Member

Đúng rồi nhiều search trên add-on hdviet thì coi được xshare thì coi không được ví dụ như truyện kinh dị Anh quốc

thaitni

Well-Known Member

Chào bác thaitni !
Em đã kiểm tra lại phần : Phim lẻ theo thể loại và Phim lẻ theo quốc, Phim bộ theo thể loại và Phim bộ theo quốc gia trên Megabox rồi mà vẫn báo lỗi ( kiểm tra tập tin nhật ký để biết thêm thông tin). Em đang dùng bản Xshare 3.4.0
Mong bác giúp đỡ!

Mình đã check kỹ phần này và vẫn OK mà!!!

Link fshare da load rat nhanh. Nhung vao hdvietnam van con cham. Cha rat nhieu bac thai ui mong bac xem lai giup a

Như mình có đề cập trước đây: lâu lắm mình chưa recode phấn Fshare. Cho nên, các bạn thấy box mình có lúc load phim trên Fshare bị chậm thì kiểm tra lại acc của mình có share hay không, vì đó là cơ chế của Fshare.

HDVietnam sẽ được recode vào bản tới, hy vọng sẽ nhanh hơn!

HDViet sẽ fix phần search.

Trang media phim chi hiện ra trang đầu còn trang 2 ko có.Nếu co time xin chủ Topic xem trang HDsieunhanh.com (trang này nước ngoài xem đươc.) Thanks

Mình sẽ fix trong bản tới. Trang HDsieunhanh.com mình sẽ tranh thủ.

Thanks mọi người và chúc các bạn xem phim vui vẻ!

hainam1982

Well-Known Member

Bác lấy link ở trang taiphimhd.com nữa đi ạ

lohado2

Active Member

hdviet giờ như sắp chết trôi, cứ lềnh bềnh như lục bình. phim trên website xoá gần hết, chỉ còn phim bộ, lẻ của trung quốc là ko xoá thôi, giờ nên quên hdviet là được rồi. em còn cả 3 năm vip, giờ để nhìn cho vui :D

Bác mua gì mà ác thế ? @@
Giờ còn server nào ngon nhỉ

Bên trên