Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Các bác cho em hỏi ngu chút, dùng cái Xshare Tiny thế nào ạ? :(
Em vào nó chả có gì cả là sao nhỉ?

Vuduytai

Member

Add đó dùng để get link lấy từ fshare thôi bạn ạ!

Vuduytai

Member

Xin được thông báo 1 tin rất vui đến tất cả những ai yêu mến và luôn đồng hành cùng CSN. Hiện tại quá trình đổi giấy phép đã hoàn tất, CSN sẽ quay trở lại phục vụ đôi tai của các bạn :D Cám ơn mọi người đã kiên nhẫn chờ đợi trong thời gian vừa qua. Hãy chia sẻ thông tin này giúp CSN nhé <3
Vào 19h tối nay nhé!

Super Man

Active Member

Bác thaitni ơi! Nhờ bác giúp đỡ 3 việc nhỏ sau:
1. Bác kiểm tra giùm trong kho Phimmoi-->Phim lẽ 2016, mình vào coi thì có rất nhiều phim chỉ hiện lên thời gian là 25 phút, chứ nó không hiện ra hết toàn bộ thời gian của phim.
2. Bác có thể thêm sever http://tv.zing.vn/ này vào được không? Mình thấy rất hay.
3. Bác có thể code lại trong phần setting-->mục chiasenhac thêm vào tùy chọn chỉnh độ phân giải 720p và 1080p được không? Mình coi kodi trên tivi Sony android W800C thì khi vào chiasenhac với độ phân giải là 1080p thì nó chỉ ra tiếng chứ không lên hình. Không biết nó có xung đột gì với hệ điều hành Android TV này không, mặc dù tivi mình là 1080p sẵn.
Thanks bác rất nhiều! Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe.

Vuduytai

Member

Việc phim mơi không hiện hết thời j của phim là do bạn xem phim trong server 1 của kho phim mới. Bạn nên chọn server 2,3 hoặc 4 để xem thì sẽ không bị. Còn về CSN bạn co thể chỉn cài đặt trong mục thứ 4 từ trái qua phải, bạn chọn ô trên cúng rồi chỉnh Max thành Mi và ok để lưu lại.

sao mình đăng nhập tk vip vào fptplay TV rồi mà nó vẫn cứ kêu đăng nhập nữa không play được các kênh vip?

Vuduytai

Member

Chào bác thaitni !
Nhờ bác kiểm tra giúp mấy kho phim và nhạc : Chia Sẻ Nhạc ( CSN ) Phim 14.net , HDonline.vn , Kphim.TV , Phim47.com đều không còn xem được nữa.
Hôm nay cáp quang biển đã hoàn tất bảo dưỡng mà các trang này vẫn không xem được. Em đã kiểm tra các trang này trên wed mà chúng vẫn chạy bình thường.
Mong bác giúp đỡ!

thaitni

Well-Known Member

@thaitni: đêm nay chỉ có links của bác còn xem được, xem bằng kodi thì hình đẹp nhưng k có tiếng, xem bằng mxplayer thì hình lúc nét lúc nhoè; phần link có lựa chọn phân giải k có tiếng bác ah, bác giúp với ah, tkssssss

Đã tìm được giải pháp phát VTV6/VTV3 trên VTVGo có cả Video/audio/resolution.
Cố gắng hoàn thiện sơm và phục vụ mọi người kịp vòng tứ kết của Euro 2016!

Bác @thaini hỗ trợ thêm chức năng xóa cache + set download_path đi bác. Hôm qua lỡ tay bấm nhầm cái link file rar/zip thì em nó tự động down về giải nén làm chiếm hết 2GB. Trong khi dung lượng bộ nhớ (eMMC) thì chỉ có 8GB (tính luôn hệ thống). Mày mò mãi mới thấy được mục myFolder để xóa, tuy nhiên cache fanart + subtitle vẫn còn

Bạn nên dùng chức năng này của kodi. Hàng "chính chủ" sẽ trơn tru hơn!

Bác thaitni ơi! Nhờ bác giúp đỡ 3 việc nhỏ sau:
1. Bác kiểm tra giùm trong kho Phimmoi-->Phim lẽ 2016, mình vào coi thì có rất nhiều phim chỉ hiện lên thời gian là 25 phút, chứ nó không hiện ra hết toàn bộ thời gian của phim.
2. Bác có thể thêm sever http://tv.zing.vn/ này vào được không? Mình thấy rất hay.
3. Bác có thể code lại trong phần setting-->mục chiasenhac thêm vào tùy chọn chỉnh độ phân giải 720p và 1080p được không? Mình coi kodi trên tivi Sony android W800C thì khi vào chiasenhac với độ phân giải là 1080p thì nó chỉ ra tiếng chứ không lên hình. Không biết nó có xung đột gì với hệ điều hành Android TV này không, mặc dù tivi mình là 1080p sẵn.
Thanks bác rất nhiều! Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe.

Mình sẽ cố gắng phần resolution của CSN.
zing thì có lẻ lúc này mình chưa có time. Mong sẽ có trong thời gian tới.

sao mình đăng nhập tk vip vào fptplay TV rồi mà nó vẫn cứ kêu đăng nhập nữa không play được các kênh vip?
Chào bác thaitni !
Nhờ bác kiểm tra giúp mấy kho phim và nhạc : Chia Sẻ Nhạc ( CSN ) Phim 14.net , HDonline.vn , Kphim.TV , Phim47.com đều không còn xem được nữa.
Hôm nay cáp quang biển đã hoàn tất bảo dưỡng mà các trang này vẫn không xem được. Em đã kiểm tra các trang này trên wed mà chúng vẫn chạy bình thường.
Mong bác giúp đỡ!

Sẽ fix trong bản kế. Tks nhé.

Chúc mọi người xem phim vui vẻ!

XUAN GIAO

Member

@thaini:lên sóng đi bác

Hero307

Active Member

@thaini:lên sóng đi bác
Đã tìm ra nguyên nhân nhưng chưa công bố, còn chờ các nhà khoa học phản biện :))

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.4.5:

Fix VTVGo
Video/audio/resolution

Vì hôm nay (đến giờ này) VTV3 của VTVGo không phát nữa, mình thêm vài link dự phòng.
Khi các bạn run VTV3/VTV6 của VTVGo, sau khi thấy get link xong, đang buff mà không show được thì các bạn bấm play nhé.

Fix CSN, phim14, hdonline, phim47.
kphim chưa fix kịp!

Chúc các bạn vui vẻ!
Thanks 2 all.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Đã có xshare 3.4.5:

Fix VTVGo
Video/audio/resolution

Vì hôm nay (đến giờ này) VTV3 của VTVGo không phát nữa, mình thêm vài link dự phòng.
Khi các bạn run VTV3/VTV6 của VTVGo, sau khi thấy get link xong, đang buff mà không show được thì các bạn bấm play nhé.

Fix CSN, phim14, hdonline, phim47.
kphim chưa fix kịp!

Chúc các bạn vui vẻ!
Thanks 2 all.

Trên PC mở VTV3 hoặc VTV6 của vtvgo thấy hình đen xì bác nhỉ

XUAN GIAO

Member

Lúc gay cấn vtv3 đen xì, nó k phát là nghỉ xem

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Bác thaitni có phát hiện ra một số kênh của fptplay.net play được trên PC nhưng ko play được trên box ko ạ. VD như VTV3, VTV6, todaytv, let's viet :|

nammeo76

Well-Known Member
Bác Thaitni support cho google driver đi , có nhiều phim và ca nhạc lưu trên google driver lắm , vẫn đang mong chờ addon xshare của bác thêm phần này ... thank bác ...

christian08

Cảm ơn bác thaitn, đã xem ổn :)

XUAN GIAO

Member

Hình ảnh sắc nét, âm thanh rõ ràng, chạy mượt, tks bác thaitni

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

... mục chiasenhac thêm vào tùy chọn chỉnh độ phân giải 720p và 1080p...

Đã bổ sung, xài chung mục "Chọn độ phân giải cho các server free" trong add-on settings.

Bác thaitni có phát hiện ra một số kênh của fptplay.net play được trên PC nhưng ko play được trên box ko ạ. VD như VTV3, VTV6, todaytv, let's viet :|

Mình sẽ xem và fix lại.
Tuy nhiên, các bạn lưu ý: fptplay đang KM 30 ngày nếu bạn mua VIP (giá 0 VNĐ).

Bên trên