Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

ForceF5

Member
Mình k0 cài được bản update này.
Mình ghi hình lại thông báo lỗi. Bác thaini chỉ giúp với.

Vuduytai

Member

thaitni

Well-Known Member
Mình k0 cài được bản update này.
Mình ghi hình lại thông báo lỗi. Bác thaini chỉ giúp với.

Hi !
Trong bản xshare 3.4.8.4 mình đã tích hợp luôn link của script.video.F4mProxy-2.6.4, cho nên nếu các bạn install/update xshare từ xshare repo thì kodi sẽ sẽ tự động add thư viện này vào và install xshare (Nếu kodi bạn chưa có F4mProxy).

Nếu bạn muốn cài đặt xshare từ file plugin.video.xshare-3.4.8.4.zip thì bạn phải tự cài đặt script.video.F4mProxy-2.6.4 trước và sau đó mới cài đặt xshare 3.4.8.4.

Chúc bạn thành công.

Bác Thaitni ơi,coi hộ em,trong mục phim của các server khác,

Mục Kênh88 hoàn toàn k xem được server nào của phim bộ trong đó.

Mục Phim.media thì khi vào mục phim bộ,chọn hong kong nó chỉ ra 1 server mà server đó cũng k xem được,trong khi vào web thì có tới 3 server,bác fix hộ em nếu có thể,cám ơn bác

Mình checked thấy kenh88 và phim.media vẫn bình thường mà. Bạn có thể comment rõ hơn tên phim, mục phim và server thì mình mới biết lỗi để fix. Thanks!

thaitni

Well-Known Member
Hic, bác xem lại giúp em, lỗi chỉ xảy ra với Openelec hoặc Libreelec bản mới chạy KODI 16.1 trở đi; KODI 16.1 trên Win, Android vẫn xem tốt .
Em test cẩn thận với các bản mới nhất OpenELEC-RPi2.arm-6.95.3.img.gzLibreELEC-RPi2.arm-7.0.2.img.gz (KODI 16.1)trên con Raspberry Pi đều gặp lỗi Lỗi kết nối api-v2.hdviet.com , trên cả IntelNuc và MXQ cũng đều vậy,
Cảc bản cũ chạy (Openelec KODI 15.2) và (KODI 16.1 trên WIN, Android) ko gặp lỗi đó, xem rất mượt,
Em up thêm log của bản xshare 3.4.8.3 kodi.log bác mới cập nhật vẫn bị, bác xem lại giúp em,
- Về lỗi "báo lỗi không tương thích" khi cập nhật 3.4.8.3, theo em bác up luôn script.video.F4mProxy lên Repo của bác
Thanks bác rất nhiều

Sorry!
Mình không có điều kiện để check lỗi này trên OpenELEC-RPi2.arm-6.95.3
Tuy nhiên, riêng về hdviet.com, mình đã thay hầu như toàn bộ các python lib trên bản 3.4.8.4. Bạn check lại coi OK trên Openelec của bạn không nhé.

thaitni

Well-Known Member
Chào Bác Thaitni , tôi đã gỡ bỏ toàn bộ Xshare và vào trang 1 tải lại bản mới của Bác về nhưng không có phần Xshare XBMC HDVideo, chỉ có duy nhất Xshare tiny thôi, mong Bác hướng dẫn cài lại, Cảm ơn Bác.

Bây giờ bạn có thể reInstall xshare 3.4.8.4 từ xshare repo rồi!

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member
Chào bác Thaitni !
Mình xem trong mục phim hoặc truyền hình gặp trường hợp sau: khi mình xem một mục ví dụ như đang xem VTV1 chẳng hạn, mình chuyển sang xem kênh khác sau đó lại muốn quay lại xem VTV1 thì list kênh VTV1 lại bị mất không thấy đâu nữa, nên không thể xem lại kênh VTV1 được nữa ( tình trạng này cũng xảy ra với các mục phim ). Mong bác chủ hướng dẫn giúp cách để không xảy ra tình trạng mất danh sách trong list của mục đó nữa. Thank bác rất nhiều.

Bạn chỉ cần unhide em này (hình) thôi.
hide-watched-png.231004

Đính kèm

• hide watched.png
    hide watched.png
    162.3 KB · Xem: 461

vvd2104

Well-Known Member
Sorry!
Mình không có điều kiện để check lỗi này trên OpenELEC-RPi2.arm-6.95.3
Tuy nhiên, riêng về hdviet.com, mình đã thay hầu như toàn bộ các python lib trên bản 3.4.8.4. Bạn check lại coi OK trên Openelec của bạn không nhé.
Cảm ơn bác thaini đã xem xét lỗi của em, em update sang bản 3.4.8.4 và test thử hdviet, nhưng hdviet vẫn ko đc bác ah, thử các trang tvhay hoặc phimmoi thì xem bình thường, trên kodi.log (xshare 3.8.4.4) có lỗi ERROR: Open - failed to open source <plugin://plugin.video.xshare , các trang đều bị nhưng 2 trang kia thì van xem được, hdviet không đc
- Bác test thử trên Openelec (KODI) bằng cách đơn giản này: dùng Win32DiskImager chọn rồi ghi file OpenELEC-Generic.x86_64-6.95.3.img.gz hoặc LibreELEC-Generic.x86_64-7.0.2.img.gz vào USB, xong boot USB đó roi boot cài trên 1 usb trống khác là có ngay Openelec (KODI 16.1), hoặc cài trên máy ảo cũng đc
Bác check giúp em, thanks bác nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

babyworm

Well-Known Member
Hi !
Trong bản xshare 3.4.8.4 mình đã tích hợp luôn link của script.video.F4mProxy-2.6.4, cho nên nếu các bạn install/update xshare từ xshare repo thì kodi sẽ sẽ tự động add thư viện này vào và install xshare (Nếu kodi bạn chưa có F4mProxy).

Cài mới hoàn toàn cũng bị lỗi ở f4mproxy.
Giống video bạn gì đó upload ở trên. Anh em biết cách khắc phục không? Chỉ mình với.

thaitni

Well-Known Member
Cài mới hoàn toàn cũng bị lỗi ở f4mproxy.
Giống video bạn gì đó upload ở trên. Anh em biết cách khắc phục không? Chỉ mình với.

Bạn check lại trong folder ...\Kodi\addons\packages\, xóa các files zip cũ của xshare và F4mProxy và thử lại xem.
Nếu thất bại, tạm thời babyworm nên cài đặt script.video.F4mProxy trước và update/install xshare sau.
Mình sẽ check lại việc này.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vuduytai

Member
Chào bác Thaitni
Nhờ bác chack lại giúp 2 kho : Bilutv.com, phimbathu.com không hiện icon ( ảnh phim ) của các phim trong các mục thể loại, quốc gia , phim lẻ, phim bộ ... Vd bác vào mục phim chiếu rạp thì tất cả các phim trong đó đều không có icon.
Cảm ơn bác

ji29

Member
Bác thaitni ơi search youtube nhiều khi ra có 1 2 kết quả, ví dụ như "yêu như loan", nhờ bác fix dùm, cảm ơn bác rất nhìu :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Có nhiều phim bộ VN rất hay chỉ phát ở trang xemphimone và xemphimso. Khẩn mong @thaitni code dùm thêm 2 trang này vào addon chứ vào web xem hay lag và bị quảng cáo. Cám ơn nhiều!

Mình đã dùng addons từ lâu và thấy quá tuyệt. Nhưng khi tìm kiếm 1 phim thì thấy có rất nhiều Link phim của các site khác nhau bị die vẫn hiện lên. Bác có cách nào chỉ cho nó hiện những Link còn sống không ạ y

Nay cài repo Xshare ko được nó cứ báo thiếu f4mtester, như vô repo shani cũng ko cài được f4mtester. Mong bác chủ xem giúp

Bên trên