Xúc động trước những STT mưa cô đơn hay chạm đến tâm trạng

timbaby

Những stt mưa cô đơn mang đến những tâm trạng sâu lắng khiến ai đọc cũng phải suy ngẫm. Giữa thành phố đông đúc, cơn mưa tầm tã bất chợt làm lòng ta như vỡ oà, bỗng thấy cô đơn, muốn có ai đó bên cạnh mà chẳng cần nói gì, ngồi cạnh thôi cũng đủ ấm rồi. Hãy chia sẻ suy nghĩ tâm tư của bạn với mọi người qua những dòng trạng thái về mưa mà Timbaby.net giới thiệu nhé!

Những dòng stt mưa cô đơn hay và ấn tượng nhất

Chúng ta luôn cố tỏ ra mạnh mẽ, để tạo cho mình sự che chở hoàn hảo, nhưng nếu một mình nhìn những giọt mưa rơi, liệu có che lấp được những cơn sóng trào trong đáy lòng? Hãy để những câu nói sau xoa dịu trái tim thổn thức của bạn.

1. Mưa thực sự rất đẹp, từng giọt mưa long lanh trong vắt như thủy tinh, nhưng nó lại là một loại chất lỏng không màu. Nó không khiến cho người ta chảy máu khi chạm vào nhưng sự đơn thuần của nó làm lòng người ta đau khó tả. Mưa rơi khi có người buồn, có lẽ mưa đồng cảm với điều đó. Em cũng giống mưa, cứng rắn, mạnh mẽ nhưng cũng có chút lạnh lùng vậy mà trong lòng lại mỏng manh, yếu mềm.
  2. Những ngày gần đây mình đi chơi tuần nào cũng đều mắc mưa, cơn mưa đó có ý nghĩa gì sao lòng em lại thấy cô cô đơn vậy. Trong cơn mưa sắp tới e sẽ không còn có anh nữa, không được nhớ đến anh nữa. Em cẩn thận cất những yêu thương đó vào tim. Vì em chẳng còn anh bên cạnh, có lẽ em nên học cách chấp nhận thôi.
  3. Nếu như có ai đó hỏi bạn, bạn thích ngày mưa hay ngày nắng bạn sẽ trả lời như thế nào? Còn mình chẳng thích mưa và chẳng thích nắng, vì mưa là quá khứ, nắng là tương lai,quá khứ thì đã qua rồi tương lai thì chưa đến nên mình sẽ chọn cầu vồng vì cầu vồng ở giữa mưa và nắng, có mưa có nắng nên mới có cầu vồng.
  4. Hôm nay Sài Gòn lại có mưa… Đôi lúc em cần một thứ gì đó để có thể dựa dẫm… Nhưng… chắc là nên bỏ đi.
  5. Những quan tâm, hành động đã không còn làm tim em bồi hồi. Tình yêu nồng thắm sẽ không còn rạo rực trên trái tim đã khô cằn.
  6. Thành phố hôm nay phủ lên mình cơn mưa tầm tã trông thật buồn qua tấm kính trong suốt..
  7. Có những lúc tự nhiên buồn. Có những lúc có vài suy nghĩ không ai có thể hiểu thấu. Cũng có những lúc ta vẫn chỉ một mình. Nỗi buồn không phải do sự cô đơn mà nỗi buồn thực sự là dù bên cạnh người mình yêu nhưng vẫn thấy cô đơn.
  8. Khi tâm trạng bạn không tốt nhưng vẫn có thể cười nói như chẳng có gì. Một là không bình thường. Hai là bạn đã thật sự hiểu được ý nghĩa của 2 từ “trưởng thành“.
    Bởi trưởng thành, nghĩa là biết dối mình dối người một cách trắng trợn, rằng mình vẫn ổn và rất ổn – dù trong lòng chỉ toàn những vết thương của một người lớn cô đơn.
  9. Em thấy buồn cho những điều đã qua, cho cả những điều sắp đến… Tại sao mọi thứ lại khó khăn và phức tạp với em đến như vậy.
  10. Có những thứ, nếu đã không quên được thì cũng đừng cố ép mình phải quên. Đôi khi cứ để lòng mình thoải mái nhớ, chấp nhận và đối diện với nó, cứ để nó hiện hữu trong cuộc sống của mình đôi khi lại là một cách để quên …

Những status mưa cô đơn thể hiện nỗi nhớ người yêu hay nhất

Những cơn mưa khiến ta nhớ đến người yêu da diết, mong được ở cạnh bên người mỗi phút mỗi giây. Những dòng trạng thái về mưa nhớ người yêu chứa đựng nhiều tình cảm sẽ giúp bạn vơi đi nỗi nhung nhớ và hãy chọn cho mình stt hay về mưa để bày tỏ tâm tình ngọt ngào bạn nhé!

Những status mưa cô đơn thể hiện nỗi nhớ người yêu hay nhất

1. Mưa hối hả xóa đi ánh nắng mùa hạ. Em vội vàng xóa tất cả về anh. Mưa hôm nay nghe lạnh lùng hơn hôm trước và có chút gì đó ảm đạm hơn.
  2. Em ngồi bên cửa sổ và ngắm mưa. Lại ngẩn ngơ và lại viển vông với những suy nghĩ mông lung đến lạ.
  3. Giá mà mưa cứ rơi thế này mãi, để em được ngồi đây thả mình suy nghĩ những chuyện vẩn vơ để thôi nhớ đến anh một chút, để thêm nhẹ lòng dù chỉ một chút thôi.
  4. Mưa rơi lã chã rồi dứt từ từ dù bên ngoài vẫn còn vài giọt nước bay nhẹ nhàng trong gió chiều se lạnh nghe tê tái.
  5. Mưa bao giờ cũng vậy, cũng cô đọng trong em từng nỗi nhớ mênh mông và nhớ nhất vẫn là người.
  6. Mưa sao tê tái, mưa lạnh lòng những kẻ chờ mong. Có chăng một chiều mưa lạnh, trông nhớ hoài một hình bóng người xa.
  7. Anh có thể ôm em thêm một lần nữa vào ngày mưa ko? Ôm em để em cũng biết rằng anh cũng có những nỗi nhớ mong như em ngày hôm nay, để em biết rằng trái tim anh vẫn còn hơi ấm và để cho em thỏa nỗi nhớ mong bao ngày được ko anh?
  8. Đưa tay lau những giọt nước đang trượt dài trên má, em tự hỏi rằng, liệu mưa làm em buồn hay do nỗi nhớ về anh cứ thi nhau giằng xé tim em?
  9. Bỗng! Một ngày ta chợt rời xa nhau.
    Em có nhớ anh như là anh nghĩ
    Hay chỉ anh loay hoay trong dòng suy nghĩ
    Nhớ về người chẳng nhớ đến anh.

Anh có thể ôm em thêm một lần nữa vào ngày mưa ko?

Lời kết

Những stt mưa cô đơn mang nhiều ý nghĩa chứa đựng bao tâm tình của bạn đọc đã được Timbaby.net tổng hợp trong bài viết này. Chỉ cần bạn biết mở trái tim ra đón nhận sự quan tâm của mọi người xung quanh thì bạn sẽ không còn cảm thấy mình chơi vơi nữa. Cuộc đời này ngắn ngủi, chúng ta hãy sống hết mình như thể chẳng còn lần nào được sống nữa nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên