Youtube không chơi được

grandholy

Em vừa mua 1 em Tanix TX8 Max.
Nhưng cài youtube vào thì lúc chạy vào video để xem thì nó cứ xoay vòng vòng, không chịu play.
Thử cài OG Youtube trên hieuhien.vn thì cũng vậy, quay vòng vòng nhưng nếu để nó chạy ở background thì nó lại play được tiếng. Nếu lại chuyển lại OG Youtube thì nó lại xoay vòng vòng.
Bác nào biết đây là bệnh gì không?

oldfriend

Moderator
Hiệu lạ quá nên chắc ko ai dùng để chia sẻ, máy có chplay ko, nếu có thì lên cập nhật bản youtube trên đó xem.

Còn ko được nữa thì xem youtube thông qua trình duyệt web nhé.

Em vừa mua 1 em Tanix TX8 Max.
Nhưng cài youtube vào thì lúc chạy vào video để xem thì nó cứ xoay vòng vòng, không chịu play.
Thử cài OG Youtube trên hieuhien.vn thì cũng vậy, quay vòng vòng nhưng nếu để nó chạy ở background thì nó lại play được tiếng. Nếu lại chuyển lại OG Youtube thì nó lại xoay vòng vòng.
Bác nào biết đây là bệnh gì không?
Con này cấu hình khủng Amlogic S912 Ram 3GB chạy android 7.1 thì phải. Bác thử vào kho ứng dụng trên itvplus.net rồi down 1 trong mấy bản youtube trên đó cài thử. Nhớ gỡ hết bản youtube cũ trên box ra rồi tải về cài. http://itvplus.net/ung-dung-tv-box-p28.html

grandholy

tình hình là sau khi uninstall updates của youtube thì em nó đã chơi được.
OG Youtube thì chịu.
bản trên itvplus thì 1 cái không dùng được chuột click (em cóc hiểu tại sao, cái bản remote 1080p ấy), 1 cái thì bấm vào đăng nhập là crash =))
cám ơn các bác nhiều.

kodiitvplus

Well-Known Member
OG Youtube thì chịu.
bản trên itvplus thì 1 cái không dùng được chuột click (em cóc hiểu tại sao, cái bản remote 1080p ấy), 1 cái thì bấm vào đăng nhập là crash =))
cám ơn các bác nhiều.

Đang nói bản youtube nào anh nhỉ. Nếu là bản Youtube TV thì khi đang xem anh chỉ có thể dùng remote chứ ko dùng chuột để bấm được nhé :)

hbinhlove2003

Well-Known Member
OG Youtube thì chịu.
cám ơn các bác nhiều.
Tìm file apk cài đi bác, hiện youtube có 3 loại là youtube gốc từ CH play, OG youtube và youtube for smartTV. Bác có thể down HDPlay store về cài, trong đây có sẵn hết các món ăn chơi https://drive.google.com/open?id=16OVA5vrwO49gquOAYgyApil9dHi7SqPg

Bên trên