Z5400 hay G500?

haiauden

Member
Tình hình là em dự định mua 1 bộ loa 5.1 về để phối với đầu DVD Pioneer cùi ở nhà :eek: 1 tình hình nữa là tài chính không được dư dả lắm nên tạm thời bỏ qua loa dàn và bắt đầu với giải pháp loa ví tính vậy :((

Ban đầu nghĩ đến Z5500 nhưng hơi ngại vì phòng không được lớn lắm (<25m2) và lại là chung cư nên cũng sợ hàng xóm qua mắng vốn ~X(

Đành nghĩ đến các bộ loa có công suất thấp hơn và thấy có 2 ứng cử viên sáng giá là Z5400 và G500. Không biết có bác nào đã từng dùng qua 2 em này thì cho em xin mấy lời khuyên sáng suốt với ! Xin cám ơn các bác nhiều o:)

tuananhdg

Ðề: Z5400 hay G500?

Nếu mà theo như nhà sản xuất Logitech quảng cáo trên tạp chí PC thì tớ thấy họ nói về loa của họ như thế này:
- Dòng Z là "đẳng cấp"
- Dòng X "hiệu năng"
- Dòng G dành cho "game thủ"
Còn với G500 của Creative thì cũng không rõ lắm, bạn thử nghiên cứu thêm. Nhưng chủ quan thì mình thấy về phim, game và nhạc mạnh thì Logitech có vẻ nhỉnh hơn.

toan751215

Mình đang dùng Z5400 đây. Phải nói là tuyệt vời cho xem phim và chơi game

007TTT

Member

theo mình thì nên mua con z5500 hay mua z5400( giá chên lệch 50usd) hay hơn vì nó rất tiện dụng có thể kết nói với DVD và Xbox 360 hay ps3 , còn G500 phải mua them cục DDTS 100 mà bây h con đó hết hàng rôi .

cuabongang

Super Moderators

Đã nghe thử Z5400 và đang xài G500 ở nhà, theo mình thì bạn nên mua Z5400, lý do nó hơn G500 là:
- Mạnh hơn một chút
- có remote
- có cổng vào digital
- Đẹp hơn

Còn G500 hơn một chút ở độ trong của âm.

Thế Anh

Tình hình là em dự định mua 1 bộ loa 5.1 về để phối với đầu DVD Pioneer cùi ở nhà :eek: 1 tình hình nữa là tài chính không được dư dả lắm nên tạm thời bỏ qua loa dàn và bắt đầu với giải pháp loa ví tính vậy :((

Ban đầu nghĩ đến Z5500 nhưng hơi ngại vì phòng không được lớn lắm (<25m2) và lại là chung cư nên cũng sợ hàng xóm qua mắng vốn ~X(

Đành nghĩ đến các bộ loa có công suất thấp hơn và thấy có 2 ứng cử viên sáng giá là Z5400 và G500. Không biết có bác nào đã từng dùng qua 2 em này thì cho em xin mấy lời khuyên sáng suốt với ! Xin cám ơn các bác nhiều o:)

Người ta có câu: "Mua to về vặn nhỏ, còn hơn là mua nhỏ về vặn to"

Nếu bạn hiểu được câu này, bạn sẽ quyết định được bộ loa phù hợp

007TTT

Member

:((

Ban đầu nghĩ đến Z5500 nhưng hơi ngại vì phòng không được lớn lắm (<25m2) và lại là chung cư nên cũng sợ hàng xóm qua mắng vốn

Bạn đừng lo phòng của mình hồi đó có 3*5 hay 3*4 gì àh nhò hơn phòng bạn nhiều mà vẫn đớn z5500 về nhà hàn xóm có nói gì đâu.Nhà chung cứ của xì àh . cứ in tăm đừng băn khoan về hàn xóm :D:D

lhlan

Active Member

Em đang dư một bộ Creative GD580 - 5.1, bao gồm 4 loa vệ tinh, một loa trung tâm, 1 loa trầm và một BỘ GIẢI MÃ digital.

Rất nhiều dây nữa, trong đó có 1 dây optical và 1 dây Coaxial. Mua từ 2005 bác ạ.
Hồi xưa gắn phòng ngủ của hai vợ chồng - surround cẩn thận. Giờ chuyển nhà ngại gắn quá nên quay sang nghe xì tereo.

Nếu bác kết thì em để rẻ lại cho bác nhé.

dino

Active Member

Bro nên mua z5500, mua z5400 về rồi có lúc sung lên muốn mở to lên thì lúc đó lại tiếc sao ko mua z5500 :D, thà mua z5500 về mở nhỏ như theanh nói đó, lúc cần mở to lên ...

beowulf

Hi.
Bạn đến thử Ezone xem sao!!
bữa trước mình đến Ezone cũng tính mua Z5400 nhưng ko có hàng, thấy có Z5500 nghe hay, rứơc về lun! đồng thời nó khuyến mãi cho cái balô (hay cái cặp, giá 119 $). {tổng thiệt hại 420$}
Bạn đến đó xem có nhiều lọai , giá cả, yêu cầu người ta test thử (Logitech, Altec Lansing, Edifier,.. ) 2.1, 5.1 đủ cả, tùy loại mình thích.
(Altech Lasing 2.1 nghe hay nhưng theo mình xem phim ko đã bằng Z5400 hay Z5500 đâu.)

haiauden

Member

Cám ơn các bro. Hôm nọ mình check giá Hợp Nhất, nó báo Z5400 là US$332 # 5.8 triệu. Còn G500 thì tầm US$280 # 4.9 triệu + 2.5 triệu cho con DDTS-100 là khoảng 7.4 triệu.#:-s

So về kinh tế thì con Z5400 có vẻ hợp lý hơn nhưng chắc phải chờ cuối tuần đi test thử mới quyết định được.

Con Bose companion 5 cũng có vẻ hấp dẫn đấy nhưng mình không biết 2 loa vệ tinh giả lập nghe có bằng được 5.1 không nữa ? :-s

haiauden

Member

Em đang dư một bộ Creative GD580 - 5.1, bao gồm 4 loa vệ tinh, một loa trung tâm, 1 loa trầm và một BỘ GIẢI MÃ digital.

Rất nhiều dây nữa, trong đó có 1 dây optical và 1 dây Coaxial. Mua từ 2005 bác ạ.
Hồi xưa gắn phòng ngủ của hai vợ chồng - surround cẩn thận. Giờ chuyển nhà ngại gắn quá nên quay sang nghe xì tereo.

Nếu bác kết thì em để rẻ lại cho bác nhé.

Cám ơn bác. Chắc để em đi xem mấy em kia rồi quyết định :D

toanht21

Member

Minh da nghe thu het roi, thay con bose cho ra 5.1 tuyet voi, am thanh dac sac, may con kia nghe no trong trai ko dap vao lo tai nguoi nghe, cac bac nen test thu di. minh duoc co co hoi test thu het roi, thay bose gon nhe decode 5.1 minh dam bao an duc trog cac dan loa may vi tinh khac

007TTT

Member

Cám ơn các bro. Hôm nọ mình check giá Hợp Nhất, nó báo Z5400 là US$332 # 5.8 triệu. Còn G500 thì tầm US$280 # 4.9 triệu + 2.5 triệu cho con DDTS-100 là khoảng 7.4 triệu
DDTS-100 hình như bây h hết hàng rồi bro ơi đầu 2008 mình đi kiếm con đó muốn khùng luôn trong tp và hn điều ko còn chỉ đến khi mấy mắn lém mới xuất hiện 1 con thôi , bro suy nghĩ lại đi

haiauden

Member

Minh da nghe thu het roi, thay con bose cho ra 5.1 tuyet voi, am thanh dac sac, may con kia nghe no trong trai ko dap vao lo tai nguoi nghe, cac bac nen test thu di. minh duoc co co hoi test thu het roi, thay bose gon nhe decode 5.1 minh dam bao an duc trog cac dan loa may vi tinh khac

Mình nghe bro khuyên thấy cũng ham, vòng vòng đi qua mấy 4r khác thấy các anh em cũng đánh giá cao em này -kiểu dáng đẹp, âm nghe cực tốt cả xem phim và nghe nhạc.

Có điều, khi mình check giá bên PV thì thấy giá của em ấy là 8tr8 :eek: , quá cao so với budget gấu duyệt :D

Thôi, tạm thời nhà nghèo cứ làm việc với mấy em chân ngắn thôi vậy :rolleyes:

vantai71

Xin trích lời của Bác ThếAnh : Người ta có câu: "Mua to về vặn nhỏ, còn hơn là mua nhỏ về vặn to" . Đây là câu dành cho những ai có niềm đam mê Hi-end .

Bên trên