Z5500 làm sao nghe nhạc tốt!

vietsunboy

Hôm nay đi mua băng đĩa thấy Bác chủ quán mua con Z5500. Lúc Bác chủ quán bật lên xem film mà có cảnh bắn nhau mà nghe hay ghê. (tiếng bom đạn chát chúa).
Em nghe nói con này xem film chỉ hay ở những đoạn bắn nhau thôi (tiếng bass tốt) chứ nghe tiếng gió hay tiếng lá rơi (tiếng trung và cao) thì nghe như vịt đực.
Em có hỏi Bác chủ quán muốn khắc phục tình trạng này thì phải làm thế nào và Bác ý bảo mua thêm loa gì đó mà em không hiểu, loa gì chuyên về tiếng treble hay mid gì đó.
Vậy các Bác giải thích dùm em Bác chủ quán nói có đúng không ạ? Có thể thì ghép với loa gì hay amply gì (em biết con z5500 có amply rồi nhưng có nghe 1 Bác trong diễn đàn khác nói có thể kết hợp tiếp được ạ) để khắc phục được tình trạng đó ạ.
Em xin chân thành cảm ơn trước!

jackle

Ðề: Z5500 làm sao nghe nhạc tốt!

Tại sao bạn không hỏi luôn người đó?

vietsunboy

Tại sao bạn không hỏi luôn người đó?

Em có hỏi nên người ta mói bảo mua loa gì có âm trung và âm cao đó mà. Nhưng Bác đó không biết mua loại gì vì cũng chỉ nghe thế thôi nên em mới hỏi các Bác nên mua loại gì và Bác chủ quán có nói đúng không thôi.

quanghaiphong

Well-Known Member

Em có hỏi nên người ta mói bảo mua loa gì có âm trung và âm cao đó mà. Nhưng Bác đó không biết mua loại gì vì cũng chỉ nghe thế thôi nên em mới hỏi các Bác nên mua loại gì và Bác chủ quán có nói đúng không thôi.

Bác chả nên mua loa gì cả,cái thằng công suất và giải mã chỉ có thế thì có mua loa gì cũng bằng nhau:-j

michealvac

Member

Hôm nay đi mua băng đĩa thấy Bác chủ quán mua con Z5500. Lúc Bác chủ quán bật lên xem film mà có cảnh bắn nhau mà nghe hay ghê. (tiếng bom đạn chát chúa).
Em nghe nói con này xem film chỉ hay ở những đoạn bắn nhau thôi (tiếng bass tốt) chứ nghe tiếng gió hay tiếng lá rơi (tiếng trung và cao) thì nghe như vịt đực.
Em có hỏi Bác chủ quán muốn khắc phục tình trạng này thì phải làm thế nào và Bác ý bảo mua thêm loa gì đó mà em không hiểu, loa gì chuyên về tiếng treble hay mid gì đó.
Vậy các Bác giải thích dùm em Bác chủ quán nói có đúng không ạ? Có thể thì ghép với loa gì hay amply gì (em biết con z5500 có amply rồi nhưng có nghe 1 Bác trong diễn đàn khác nói có thể kết hợp tiếp được ạ) để khắc phục được tình trạng đó ạ.
bác phải hiểu là đa kênh thì chỉ xem film va chơi game thôi, chứ nghe nhạc thì phải 2 kênh truyền thống bác ạh!

quanghaiphong

Well-Known Member

bác phải hiểu là đa kênh thì chỉ xem film va chơi game thôi, chứ nghe nhạc thì phải 2 kênh truyền thống bác ạh!

-Kể cả xem phim thì cũng đếch ra cái gì.Củ loa to nhhư củ hành thì nghe hay làm sao được[-X

nham18

Member

-Kể cả xem phim thì cũng đếch ra cái gì.Củ loa to nhhư củ hành thì nghe hay làm sao được[-X

Hây dà, bác Quảng lại quá khích nữa dzồi. Thực tế là cái "củ hành" của Z5500 nghe hay hơn hẳn "cam bưởi" của 1 số loa dân dụng cùng tầm $ khác đó bác :rolleyes:

Tieubaocaca

Active Member

Tớ thấy Z5500 xem phim cũng được. Nhưng nghe nhạc thì chỉ nghe Rock thôi.

Hôm nào có dịp mời bác Quang qua nhà em nghe bộ loa "củ hành" HK tầu của em. Cũng ra dáng ra phết đấy! :D

quanghaiphong

Well-Known Member

Hây dà, bác Quảng lại quá khích nữa dzồi. Thực tế là cái "củ hành" của Z5500 nghe hay hơn hẳn "cam bưởi" của 1 số loa dân dụng cùng tầm $ khác đó bác :rolleyes:

-Bác thông cảm vì riêng vụ này em đóng học phí nhều quáX_XCuối cùng bán rẻ, lỗ mất 150usd ma vưỡn phải cười tươi như hoa.Rõ là của nợ...hay em tai trâu nhểX_X

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

-Bác thông cảm vì riêng vụ này em đóng học phí nhều quáX_XCuối cùng bán rẻ, lỗ mất 150usd ma vưỡn phải cười tươi như hoa.Rõ là của nợ...hay em tai trâu nhểX_X

Chắc mua phải loa đểu. Ở VN, Z5500 đểu đang lưu hành nhiều gấp 3 hàng thật.

quanghaiphong

Well-Known Member

xin ké chút chú Creative S750..cũng là loa vi tính bác Q ạh..

Em biết rùi nhưng nó ko thể sánh đươch với Z5500 vì nhiều điểm:chất,hình thức,âm thanh....
@Túm lại là dân dụng cỏ vậy,bác nào thích tàu nhanh vé rẻ dễ chen ngang thì cứ Z5500 mà phang:))

vkc

Well-Known Member

Em có hỏi Bác chủ quán muốn khắc phục tình trạng này thì phải làm thế nào và Bác ý bảo mua thêm loa gì đó mà em không hiểu, loa gì chuyên về tiếng treble hay mid gì đó. Vậy các Bác giải thích dùm em Bác chủ quán nói có đúng không ạ? Có thể thì ghép với loa gì hay amply gì (em biết con z5500 có amply rồi nhưng có nghe 1 Bác trong diễn đàn khác nói có thể kết hợp tiếp được ạ) để khắc phục được tình trạng đó ạ.

Là loa chuyên phát treble thui...cái loa ấy hồi xưa mấy quán cafe hay sử dụng í mà..giờ vô Nhật Tảo chắc vẫn có bán :confused:

totillas

Member

Khong nen dau tu them vao Z5500 de nghe nhac, se phi tien day.

luciano

Active Member

bèo bèo 5tr là nghe nhạc z5500 có mà lạy :)) chơi truyền thống cho nó lành :D

Bên trên