Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Vậy là theo thứ tự: Gold -> Transport -> DS10 ah bác
Mình dùng 1 công tắc tổng ON cả 3 : TransportPi2 + DS10 + Gold8 cùng lúc . Khi ko nghe nữa shutdown TransportPi2(rAudio) trước tiên sau đó tắt công tắc tổng ạ . :cool:

Với hệ thống bác Cường : Off công tắc X26(mặt trươc) sau đó tắt công tắc tổng là xong . :mad:
Phát ra loa phải có tín hiệu nếu tắt chú X26 là ngắt tín hiệu ra loa theo mình là im ru mình nghĩ vậy . :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

chipphone

Active Member
@chipphone : TDA1541 hỗ trợ 16bit , dùng pinout Dir9001 16R/J hàn vào chip SSA7220 các pin tương ứng ạ . ( ko dùng pinout DF ) . :cool:

Kết nối coaxial với Digione . Nếu hàn đúng đèn clock màu xanh sáng liên tục ko nhấp nháy . :D
Nếu ko xong chỉ gởi mạch có chú SAA7220 vào cho tôi là được ui . . . :cool:
Cám ơn a em sẽ thử cuối tuần này về e ghé a chơi .

Combo Pi5 ram 8 như hình : 672 tệ = 2tr4 VND . :cool:

Bác mua giùm e combo 2rt4 trên luôn nhé tks a pm .

ibraino

Active Member
Mình dùng 1 công tắc tổng ON cả 3 : TransportPi2 + DS10 + Gold8 cùng lúc . Khi ko nghe nữa shutdown TransportPi2(rAudio) trước tiên sau đó tắt công tắc tổng ạ . :cool:

Với hệ thống bác Cường : Off công tắc X26(mặt trươc) sau đó tắt công tắc tổng là xong . :mad:
Phát ra loa phải có tín hiệu nếu tắt chú X26 là ngắt tín hiệu ra loa theo mình là im ru mình nghĩ vậy . :eek:

Em thử tắt X26 trước vẫn bị bụp 1 cái. Nếu tắt cả thì bụp to hơn. Chắc em chơi tự động tắt transport với DAC sau khi loa đã tắt là ok.

linh0983

Well-Known Member

ibraino

Active Member
USB Audio Player PRO ngày càng hoàn thiện các bác ạ . :cool:

Hai Vì Sao Lạc mời các bác nghe ui . . . :p

Ui em chưa add được NAS bác vô app này. Bác update xong chưa bác, cho em nghe ké với @linh0983

ibraino

Active Member
Volumio quá tiện luôn ạ. Cài với cấu hình vài plugin là chơi tất cả các loại nhạc online nghe nhạc bác Phước thì dùng Media Servers / SoundCloud / YouTube Music đủ cả. Quá tuyệt.

linh0983

Well-Known Member
Volumio quá tiện luôn ạ. Cài với cấu hình vài plugin là chơi tất cả các loại nhạc online nghe nhạc bác Phước thì dùng Media Servers / SoundCloud / YouTube Music đủ cả. Quá tuyệt.

Hiện giờ media server là chú Pi2(3x) đã add nas nhà , chờ Pi5 ram 8 về làm media server cho mạnh mẽ bác ui . . . Cài Gentooplayer hoặc Volumio đều được . :cool:

ibraino

Active Member
Hiện giờ media server là chú Pi2(3x) đã add nas nhà , chờ Pi5 ram 8 về làm media server cho mạnh mẽ bác ui . . . Cài Gentooplayer hoặc Volumio đều được . :cool:

Em mới thử add vô con PC Router N100 mà chưa thấy hiện lên. Con này khỏe hơn pi5 bác ạ

linh0983

Well-Known Member
@linh0983 , @chipphone , @ibraino : Cả 3 đều là combo như hình về vọc cho vui các bác ạ . :D

Nếu bác Cường ko thích gắn trong thì để bên ngoài ui . . . :p
Compo này shop họ báo như vầy các bác ạ . :D

Về 3 bộ chia đều cho cả 3 là ngon lành ạ ui . . . :mad:

Compo : Pi5 8Gb + Case + Tản nhiệt + Nguồn 5A + Micro HDMI + RJ45 1m . :eek:

linh0983

Well-Known Member
@chipphone : Dir9001 chỉ hỗ trợ đầu vào Coaxial nếu muốn đầu vào i2s (rasberry nối 3 line data ,bck, lrck) là mạch này bác ạ . :mad:

Thay vì chèn Dir9001 thì chèn mạch này vào ko dùng Digione , mà out 3 line trực tiếp từ Pi luôn ạ . :eek:

linh0983

Well-Known Member
Các trụ đỡ cũng là bus truyền i2s bác Tân , 2 chú y như nhau cắm vào là nghe ạ . :mad:

Led đỏ : Báo nguồn vào 5v on bo CD Player . :D

Led xanh sáng liên tục ko nhấp nháy khi Play là ngon lành ui . . . :eek:

16 bit R/J , Fs 384KHz dùng clock CD Player . :mad:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên