Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Volumio quá tiện luôn ạ. Cài với cấu hình vài plugin là chơi tất cả các loại nhạc online nghe nhạc bác Phước thì dùng Media Servers / SoundCloud / YouTube Music đủ cả. Quá tuyệt.

Hiện giờ media server là chú Pi2(3x) đã add nas nhà , chờ Pi5 ram 8 về làm media server cho mạnh mẽ bác ui . . . Cài Gentooplayer hoặc Volumio đều được . :cool:

ibraino

Active Member
Hiện giờ media server là chú Pi2(3x) đã add nas nhà , chờ Pi5 ram 8 về làm media server cho mạnh mẽ bác ui . . . Cài Gentooplayer hoặc Volumio đều được . :cool:

Em mới thử add vô con PC Router N100 mà chưa thấy hiện lên. Con này khỏe hơn pi5 bác ạ

linh0983

Well-Known Member
@linh0983 , @chipphone , @ibraino : Cả 3 đều là combo như hình về vọc cho vui các bác ạ . :D

Nếu bác Cường ko thích gắn trong thì để bên ngoài ui . . . :p
Compo này shop họ báo như vầy các bác ạ . :D

Về 3 bộ chia đều cho cả 3 là ngon lành ạ ui . . . :mad:

Compo : Pi5 8Gb + Case + Tản nhiệt + Nguồn 5A + Micro HDMI + RJ45 1m . :eek:

linh0983

Well-Known Member
@chipphone : Dir9001 chỉ hỗ trợ đầu vào Coaxial nếu muốn đầu vào i2s (rasberry nối 3 line data ,bck, lrck) là mạch này bác ạ . :mad:

Thay vì chèn Dir9001 thì chèn mạch này vào ko dùng Digione , mà out 3 line trực tiếp từ Pi luôn ạ . :eek:

linh0983

Well-Known Member
Các trụ đỡ cũng là bus truyền i2s bác Tân , 2 chú y như nhau cắm vào là nghe ạ . :mad:

Led đỏ : Báo nguồn vào 5v on bo CD Player . :D

Led xanh sáng liên tục ko nhấp nháy khi Play là ngon lành ui . . . :eek:

16 bit R/J , Fs 384KHz dùng clock CD Player . :mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Bác Hùng mang chú DVD qua mình thêm mạch bluetooth vào hát KARAOKE ngon lành ạ . :mad:

Ko phải là xuất sắc nhưng tiện lợi cho Chị nhà bác ạ . :eek:

Bluetooth khi được kết nối TV nó tự chuyển và ngược lại rất tiện lợi 2 in 1 . :cool:
Đã order bác Hùng ơi ! Bác ghé qua lấy về nghe khoảng 10-15 ngày hàng về ạ . Nguồn cấp lấy 12 từ rcore đủ dùng hát karaoke bác ạ . :eek:

ibraino

Active Member

ibraino

Active Member

linh0983

Well-Known Member
Airplay chỉ lên đc 16-bit/44.1kHz thôi bác ạ. Chắc em cắm trực tiếp từ apple express ra X26. Thấy thông tin airplay support tận 24-bit/44.1kHz mà phải qua thằng homepod. :)) để em test xem sao
Chính xác X26 optical in , airplay chú táo kia là airplay1 hay 2 ? :(

Bên trên