1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

congaro

Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

Nha Trang thật là nhục mặt =))
Cả nước tăng còn mỗi Nha Trang không có gì =))

kid_1110

Member

mình ở HN mà sao h chưa thấy tăng nhỉ? ai biết ko?chẳng biết nhà dùng gói j nhưng thấy ở modem ghi là 4092/638.ai biết chỉ dáo dùm mình với

tranvantrungac1

e ở Hà nội, e dùng gói Maxi, lúc đầu trong modem đc set là 4M, e gọi điện lên nó, giờ nó set cho là 6M, tốc độ down chỉ đc 680KB/s. Thế là bị thiệt,vì 6Mbps thì down fải đc 768KB/s. Theo bác tềthiên là tốc độ set tài DSLAM fải bằng 120% tốc độ gói, tức là e fải đc set khoảng 7372kbps chứ ạ
E nên làm gì bây h ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

058515471

Member

Nha Trang thành phố biển đầy rác.... đập đài Liệt Sĩ dựng cu chống trời... VNPT càng làm mình nản cái NT này. @_@ (đc cái không khí trong lành)

tanpatto

Member

ở Cần Thơ cũng có vãi chỗ chưa tăng nè :-j

hpnam42

ở Cần Thơ cũng có vãi chỗ chưa tăng nè :-j

Ông gọi 119 nói mạng hư rồi,kêu nó lại sửa,rồi thằng kĩ thuật lại nói với nó sao xai gói Easy mà chỉ có 1.5MB vậy.Kêu nó làm sao cho lên 3Mb thì làm :))!

hotsummer

Megavnn cứ bao lâu thì tăng tốc độ nhỉ. hihi em đang dùng megavnn sướng quá.

achilefu

Năm ngoái 1-4 tăng,năm nay 1-6 tăng, vậy mình đoán năm sau sẽ là 1-8 tăng. Anh em dùng VNPT đi nào!

nmthanh1209

em dùng modem D-Link, trọn gói giáo viên, loại 75k/tháng, hình như là trên gói thấp nhất 1 bậc, vì dưới nó còn gói cước 50k/ tháng. Vậy làm thế nào để biết nó đã tăng hay chưa vậy các bác ??

tethien

Active Member

Megavnn cứ bao lâu thì tăng tốc độ nhỉ. hihi em đang dùng megavnn sướng quá.

2 năm 2008 & 2009 thì đến 1/4 tăng gấp đôi (như thế là tăng gấp đôi 2 lần rồi). Năm nay ngóng mãi 1/4 chả thấy, đến 1/6 mới tăng.
Tổng cộng đến nay tốc độ MegaVNN đã tăng gấp 8 lần ban đầu.
Sang năm thì chả biết có tăng nữa hay không.

hdbladies

Banned

Các bác đã Reset Modem chưa ? Các bác lấy cái tăm chọt vô cái lỗ có chữ Reset ấy rồi giữ thế khoảng 6-7 giây !
Em reset tốc độ tăng lên 1,2MB/s , đó là download ở MF đó nhá
Nói đùa vậy chứ em đã chọt thử mô, nghe bà chị trên VNPT bảo thế ... tối nay mới thử !

conmango

Active Member

Mịa!vừa gọi con bé tổng đài nó lại viện cớ đông người cùng vào nên Speed chỉ dc đến thế!:|.Bác nào ở Bắc giang ko!đập tụi nó với e!X-(

Dorillin

Member

của mình đi làm về thấy nó tự tăng, chẳng cần phải tắt ADSL or reset
Các bác đã Reset Modem chưa ? Các bác lấy cái tăm chọt vô cái lỗ có chữ Reset ấy rồi giữ thế khoảng 6-7 giây !
Nói đùa vậy chứ em đã chọt thử mô, nghe bà chị trên VNPT bảo thế ... tối nay mới thử !

theanh90

Thôi khỏi phải về thử đâu thử hộ roài tốc độ vẫn cùi bắp vậy

Coconut

Member

Tốc độ mạng do nhà cung cấp quản lý, làm như modern quản lý vậy, có reset cũng vô ích thôi, chỗ nào có mạng phức tạp như vài nơi của TP lớn thì nó tăng chậm ý mà, các bạn cứ kiên nhẫn chờ đợi.

Bên trên