300: Rise of an Empire(2014) : khi các chiến binh trên màn ảnh bị cắt hết hàng nóng

michealhn

Member
Ðề: 300: Rise of an Empire(2014) : khi các chiến binh trên màn ảnh bị cắt hết hàng nóng

hóng bản full vậy, ra rạp coi tốn tiền mà bị ức chế

PapiS

Member
Ðề: 300: Rise of an Empire(2014) : khi các chiến binh trên màn ảnh bị cắt hết hàng nóng

dạng phim này chỉ tuyên truyền chính trị và câu khách rẽ tiền mà thôi. Mình thật sự ghét cái thể loại này. Bôi nhọ lịch sử, khoét sâu thù hằn dân tộc.

Khoét sâu thù hằn dân tộc vậy mà báo đài ngày nào chẳng ra rả chính quyền ngụy SG =))

thuongkenton

con nhà nghèo thì đành chờ bản full ra coi vậy

Mình cũng mới đi xem phim ngoài rạp về. Nghe mọi người bình luận chỉ muốn nói vài câu thế này

1 là. Phim chiếu rạp, không chỉ ở nước mình, tại nhiều nước trên thế giới cũng có trường hợp chiếu rạp bị cắt phim, bị kiểm duyệt. Ở Việt nam mọi người thấy điều đó gay gắt hơn vì lý do tại sao thì mình không biết, nhưng mình đánh giá là bởi tại các rạp chiếu, nhân viên kiểm vé làm việc không nghiêm túc hoàn toàn, không kiểm soát khách xem phim có đủ điều kiện vào xem những phim dạng 18+ hay không nên phim bị cắt. Thứ 2 là tại mấy ông kiểm duyệt phim việt nam tầm nhìn hạn hẹp, không có tư duy quản lý. Đấy là mình nghĩ vậy, các bạn nghĩ khác thì cũng là theo quan điểm mọi người không giống nhau.

2 là. Mặc dù biết ra rạp phim sẽ bị cắt, tuy vậy vì đam mê và sở thích nên mình vẫn đi xem. Nhưng mình thấy mua vé xem phim là đáng đồng tiền bát gạo, không hề lãng phí, lãng nhách, nhảm, từa lưa như nhiều bạn nói. Phim có bị cắt, nhưng bị cắt khoảng 5p phần cảnh nóng của nam và nữ chính, không cắt đến 30p như nhiều bạn đã không biết rõ lại nói linh tinh.

3 là. Với kinh nghiệm xem phim lâu năm, từ xem ngoài rạp, rồi down HD về máy để xem lại, lưu giữ, mình có thể nói, những phim như phim 300 Rise of Empire, đặc biệt chiếu ở dạng 3D, không xem rạp có thể nói là hối tiếc, dù cho nó bị cắt mất một ít. Mình có thể cam đoan, nhiều bạn kiên nhẫn chờ đợi các bản phim HD trên mạng để xem online, để down về xem, khi xem xong sẽ phải hối tiếc rằng: "Biết thế khi đó mình mua vé đi xem rạp, có phải tuyệt vời không", " Phim này mà xem ngoài rạp thì phải đẹp biết mấy.... "

Những lời trên mình nói với quan điểm cá nhân của mình, không hề muốn tranh luận với ai khác. Mỗi bạn có một cảm nhận và đánh giá riêng của bản thân. Thế nên bạn nào có đọc qua, đồng tình với mình thì nhẹ nhàng ấn thank một cái. Ai không đồng ý thì im lặng bỏ qua. Coi như không biết. Đừng gây war rồi phá hỏng sở thích của chính mình.
Chúc mọi người thưởng thức phim theo cách tuyệt vời nhất của bản thân ^_^

Chỉnh sửa lần cuối:

Shadowsong

Member

Hôm nay cũng vừa đi coi ở rạp với gấu xong, nói chung đồng ý với bạn phuonghoangbongdem, xem xong không cảm thấy bị tiếc tiền. Hình như ngoài cảnh nóng 5 phút bị cắt giữa phim và một chút khúc cuối đánh nhau khi Sparta đến (vì nghe nhạc nền thay đổi một cách đột ngột), ngoài ra chẳng thấy vấn đề gì. Và mình cũng không hiểu tại sao có một số bạn lại nói bị cắt đến mức không hiểu phim? Vấn đề lịch sử thì nói thật là không quan tâm lắm, từ cái thời xa xưa nào rồi, phim là để giải trí mà, lịch sử nếu nói chú ý thì nên chú ý đến lịch sử Việt Nam chắc là tốt hơn.

ngdinhluat

Well-Known Member

Hôm nay cũng vừa đi coi ở rạp với gấu xong, nói chung đồng ý với bạn phuonghoangbongdem, xem xong không cảm thấy bị tiếc tiền. Hình như ngoài cảnh nóng 5 phút bị cắt giữa phim và một chút khúc cuối đánh nhau khi Sparta đến (vì nghe nhạc nền thay đổi một cách đột ngột), ngoài ra chẳng thấy vấn đề gì. Và mình cũng không hiểu tại sao có một số bạn lại nói bị cắt đến mức không hiểu phim? Vấn đề lịch sử thì nói thật là không quan tâm lắm, từ cái thời xa xưa nào rồi, phim là để giải trí mà, lịch sử nếu nói chú ý thì nên chú ý đến lịch sử Việt Nam chắc là tốt hơn.
mình xem bản rạp thứ 6, biết cắt nhiều nhưng khi xem lại bản SD của Trung Hoa anh hùng, thì mới biết cắt nhiều đến mức nào, cảnh nóng các bạn nói chỉ 2p30;, cái cắt nhiều là những đoạn máu me slowmotion cả phim cơ, tổng bạn tự trừ đi, 102 bản quốc tế - 87 phút bản Việt Nam.

Cũng nói qua là do phần 1 đã quá ấn tượng nên phần 2 đối với mình là dở, mất nhiều chất của phần đầu, nếu chỉ để giải trí thì phim cũng chỉ dạng trung bình, còn xét về thưởng thức thì phim ko thuộc thể loại must see, ai thú thì vẫn đến rạp thôi, như mình này :D

dự là nhân viên phòng vé viết bài pr trá hình :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Shadowsong

Member

dự là nhân viên phòng vé viết bài pr trá hình :D

Chả rảnh thế đâu bạn :D, đi xem về thì nói cảm nghĩ thế thôi. mình chưa từng coi bản TQ, nhưng nói thật là đánh đấm như thế với mình cũng là đủ, thêm mười phút slow motion, có cũng được, không cũng chả sao, chẳng ảnh hưởng gì nhiều.

Cái này cũng theo cảm nghĩ của mình luôn này: có một số phim chỉ có thể cảm thấy hay khi coi ở rạp. Tiếc mấy chục k ngồi ở nhà lên xem review, mai mốt kéo trên mạng xuống xem trên cái LCD nhỏ xíu rồi "cảm thấy" nó dở thật và mừng rằng mình đã không "phí mấy chục k" đi xem ở rạp, nhưng lại không biết rằng có thể bản thân đã mất đi vài chục phút thư giãn thật sự :).

p/s: Điểm chán duy nhất đối với mình là sau 7 năm các nhân vật già và xấu đi thấy rõ =)), nhất là Queen Gorgo (béo ra nữa chứ) :p

Moaryn

Member

Chả rảnh thế đâu bạn :D, đi xem về thì nói cảm nghĩ thế thôi. mình chưa từng coi bản TQ, nhưng nói thật là đánh đấm như thế với mình cũng là đủ, thêm mười phút slow motion, có cũng được, không cũng chả sao, chẳng ảnh hưởng gì nhiều.

Cái này cũng theo cảm nghĩ của mình luôn này: có một số phim chỉ có thể cảm thấy hay khi coi ở rạp. Tiếc mấy chục k ngồi ở nhà lên xem review, mai mốt kéo trên mạng xuống xem trên cái LCD nhỏ xíu rồi "cảm thấy" nó dở thật và mừng rằng mình đã không "phí mấy chục k" đi xem ở rạp, nhưng lại không biết rằng có thể bản thân đã mất đi vài chục phút thư giãn thật sự :).

p/s: Điểm chán duy nhất đối với mình là sau 7 năm các nhân vật già và xấu đi thấy rõ =)), nhất là Queen Gorgo (béo ra nữa chứ) :p
Cái đó tuỳ gu chứ bác. Ai thích xem hành động thì cứ ra rạp. Ai thích phim thiên về nội dung nhiều hơn thì không đi. Với lại ae chơi HD đâu phải ai cũng xem phim bằng cái LCD nhỏ xíu. Bác cứ tham quan dàn nghe nhìn của vài ae trên này mà xem.

antonjos

Member

46087-eva-green-nude-sin-city-2-a-dame-to-kill-for-movie-2013.jpg

Hình như vẽ ấy nhỉ ;))

đây là lý do em ngồi nhà đợi bản unrated =P~

arron2

Well-Known Member

phim này là thể loại phim hành động giải trí chứ đâu phải phim tài liệu hay phim lịch sử đâu mà phải nhất quán trăm phần trăm với lịch sử hả bác ?
Hơn nữa mọi tác phẩm nghệ thuật đều có thể phóng tác dựa trên tinh thần hoặc 1 tình tiết có thật nào đó , tuy nhiên không cứ phải răm rắp theo nó :)
Dù sao thì cũng cảm ơn bác đã cho mọi người thấy tầm am hiểu của bác về lịch sử .

Onni

Member

Phim gì máu me be bét từ đầu đến cuối. Về mức độ mình thấy nó còn kinh hơn 300 hồi xưa. Tuy không gây xúc động lắm nhưng đây là 1 trong những phim hiếm hoi về thủy chiến. Trước giờ toàn đánh bộ không à.

0203

Vì đọc qua review của các bác nên hwa e mới đi xem. Thất vọng thì ko hoành tráng lắm, hóa ra là bị cắt nhiều cảnh như các bác nói, thảo nào cứ thấy nó khập khiễng, hic hic.

taoTnuday

Well-Known Member

phải đợi bản uncut hê hê

dragondao

Well-Known Member

Lại phải nghe tiếp bài "Đợi chờ là hạnh phúc" nhỉ...:D

culacvang

Well-Known Member
fim này mình thấy đc, chứ mấy bác khắt khe quá mới bảo ko hay
nếu cứ giữ nguyên thần thái của nhân vật như trong phần 1 ..thì mới gọi là nhàm chán :)

Bên trên