35-40tr em nên mua ampli gì.

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: 35-40tr em nên mua ampli gì.

em cũng đề nghị bác chủ nghe thử Laben CS300 hoặc CS300x vì trước đây em đến Nam Phú được nghe khá nhiều laben 600 ghép với KEF R700 rất ấn tượng đấy bác lại phù hợp với loại nhạc bác thích nghe.

Vdzung

Active Member

Bác L xuống dao chưa? ( à quên, xuống tay chưa? ) , chơi em nào rồi thì viết vài dòng đê :))

lan806

Well-Known Member

Từ hôm hỏi các bác xong em đi được gần 2 lần đất nước mình rồi, bay HN-SG, mò vào tới miền tây rồi lại quay ra HN, từ T2 tới hôm nay chạy ô tô vào tới Hà Tĩnh rồi lại lộn ra gần 1000km nữa :(.
Em chưa làm được cái gì cả các bác ạ :)

nghia303

Well-Known Member

Anh ghép thử với amply CAMBRIDGE AUDIO 851A xem có hợp với gu của Anh không !

JESSIEBO

Active Member

Thì mình có chê Leben 300 đâu!?
Ý mình là đầu tư sao cho hợp lý giữa loa và amp, vì nếu amp quá hay nhưng loa cùi thì loa kg trình diễn hết chất âm, còn nếu amp cùi hơn loa thì kg đấy hết chất của loa. Giữa loa và amp nó cũng tương đương với số tiền bỏ ra cho cả 2 em cho nó.
Nếu giá của 1 trong 2 cái trên > 2 lần cái còn lại thì cũng xem "1 đồng gà 2 đồng thóc rồi". :)

Đừng nói ý bác là Cay... nhá :D

JESSIEBO

Active Member

Mình thì lại không có quan điểm tỉ lệ giữa amp và spk, miễn sao tổng tiền của 2 món cộng lại và chất âm nghe xứng đáng với chi phí bỏ ra là được.

Có vẻ như loa càng cao, càng mắc tiền ( từ trên 10.000 $) thì đồ đánh thường đắt hơn so với tỉ lệ 1:1 thì phải.

ngdhieu

Well-Known Member

Bác chủ có vẻ không thích ampli đèn nhỉ?
Em thì ủng hộ hàng made in VN trong khoản âm thanh nhưng đa phần các bác đây có lẽ không giống vậy....

Cứ lấy 1 con Special Edition dưới đây và đặt 1 cặp Sophia Meshplate về là ổn trong tầm ngân sách...

Khuyết điểm: Có nguy cơ bị cụp sống lưng nếu hay bê vác, xê dịch.... ;))

lan806

Well-Known Member

Em cũng chơi tới ba, bốn lần đèn rồi bác ạ, giờ ôm cái món SE trong thời tiết nóng nực này thấy ngại lắm :)

amity

Member

Bác chủ cân nhắc phương án giống em đang dùng đi: Cambridge Audio 851A + CD 851C + R300. Bộ này em chơi được cỡ 2 niên rồi.

lan806

Well-Known Member

Bác chủ cân nhắc phương án giống em đang dùng đi: Cambridge Audio 851A + CD 851C + R300. Bộ này em chơi được cỡ 2 niên rồi.

Cảm ơn bác nhưng theo em con Á Dù 851 không ăn được con HK990 đâu.

Vdzung

Active Member

Cảm ơn bác nhưng theo em con Á Dù 851 không ăn được con HK990 đâu.

851A em từng chơi qua rồi, thật sự hồi đó ghép Klipsch nên nghe không vào, tuy nhiên khi mượn Loa Vienna Hayen nghe thì tuyệt cú mèo.
Sao em vẫn thích Leben thế khôg biết , em vẫn xui bác chơi Leben đó :))

lan806

Well-Known Member

851A em từng chơi qua rồi, thật sự hồi đó ghép Klipsch nên nghe không vào, tuy nhiên khi mượn Loa Vienna Hayen nghe thì tuyệt cú mèo.
Sao em vẫn thích Leben thế khôg biết , em vẫn xui bác chơi Leben đó :))

Cảm ơn bác, để hôm nào qua bác Dũng nghe thử.

C_Pham

Well-Known Member

Cảm ơn bác, để hôm nào qua bác Dũng nghe thử.

Bác tranh thủ qua sớm đi, Leben mới về được mấy em xong ra đi nhanh lắm. Sau đó chắc lại phải chờ hơn 1 tháng may ra mới lại có hàng về.

Bên trên