[#4]Dùng cái gì để xem phim HD

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang
Ðề: [#4]Dùng cái gì để xem phim HD

Chào bạn , được chứ kg những nghe nhạc , ca nhạc live ( Thuý Nga > Asia > Vân Sơn ....và xem phim luôn ! Tất nhiên là 2 kênh ( đa số hdbox hiện nay đều downmix ) Sau này mua receiver sẽ thừa amp Denon thì tuỳ bạn , bán hoặc để chuyên nghe nhạc stero . Chúc bạn như ý và mau mua receiver .

vietrung

Active Member

Hi các bạn,
Mình đang phân vân giữa việc tận dụng con PC hay mua mới HD player (kinh phí có hạn, đang ngắm con Eaget M880).
Cấu hình PC: Core 2 Duo 2.2, 2Gb DDR 2, Graphic Card HIS ATI 4670 IceQ. Tuy nhiên mình làm mất cái adapter chuyển DVI-HDMI của card màn hình rồi không biết mua ngoài nó có chuyển được cả tiếng lẫn hình không. Thêm nữa là việc phải mua cáp HDMI-HDMI tầm 10 mét mới đủ dài để nối với TV, không biết tín hiệu có ảnh hưởng gì không. Audio thì nghe luôn loa của TV cũng được .
TV của mình là Samsung 32 inch series 3, mong các bạn tư vấn!

mua adapter DVI-HDMI khác đi bạn, cũng rẻ mà, HDMI-HDMI 10m cũng ko suy hao tín hiệu bao nhiu nhưng khá mắc đấy!!!

nhat_238kd

Em có dàn HT Pana 870, và 1 LCD, all đều hổ trợ HD. vậy em có xem được film HD ko mấy sư huynh ơi, giải đáp giúp em với.....:(

thicktre

Chào bạn , được chứ kg những nghe nhạc , ca nhạc live ( Thuý Nga > Asia > Vân Sơn ....và xem phim luôn ! Tất nhiên là 2 kênh ( đa số hdbox hiện nay đều downmix ) Sau này mua receiver sẽ thừa amp Denon thì tuỳ bạn , bán hoặc để chuyên nghe nhạc stero . Chúc bạn như ý và mau mua receiver .

Bác Mê HD cho em hỏi là thế nếu mua receiver (giả sử Yamaha chẳng hạn) loại vừa vừa rồi xem phim, sau đó khi muốn nghe nhạc HD thì vẫn giữa nguyên ampli Denon, cắm giắc từ receiver Yamaha để lấy tiếng qua ampli Denon để đánh loa thì có ổn không (em hỏi vì em e receiver loại vừa tiền không đủ đánh cái loa công suất 200w bây giờ).

vietrung

Active Member

Em có dàn HT Pana 870, và 1 LCD, all đều hổ trợ HD. vậy em có xem được film HD ko mấy sư huynh ơi, giải đáp giúp em với.....:(

bạn chú ý xem dàn pana của bạn có giải mã DTS từ nguồn ngoài ko nhé!!!

Bác Mê HD cho em hỏi là thế nếu mua receiver (giả sử Yamaha chẳng hạn) loại vừa vừa rồi xem phim, sau đó khi muốn nghe nhạc HD thì vẫn giữa nguyên ampli Denon, cắm giắc từ receiver Yamaha để lấy tiếng qua ampli Denon để đánh loa thì có ổn không (em hỏi vì em e receiver loại vừa tiền không đủ đánh cái loa công suất 200w bây giờ).

bạn sắm AVR công suất khá 1 tí là ổn, vừa xem phim và nghe nhạc HD luôn!!!

onggia

Well-Known Member

Hi các bạn,
Mình đang phân vân giữa việc tận dụng con PC hay mua mới HD player (kinh phí có hạn, đang ngắm con Eaget M880).
Cấu hình PC: Core 2 Duo 2.2, 2Gb DDR 2, Graphic Card HIS ATI 4670 IceQ. Tuy nhiên mình làm mất cái adapter chuyển DVI-HDMI của card màn hình rồi không biết mua ngoài nó có chuyển được cả tiếng lẫn hình không. Thêm nữa là việc phải mua cáp HDMI-HDMI tầm 10 mét mới đủ dài để nối với TV, không biết tín hiệu có ảnh hưởng gì không. Audio thì nghe luôn loa của TV cũng được .
TV của mình là Samsung 32 inch series 3, mong các bạn tư vấn!

Bác cắm dây HDMI qua cổng của card màn hình thì không thể ra được cả hình lẫn tiếng đâu,bác phải làm 1 dây 3.5mm sang 2 đầu hoa sen thì mới có tiếng được.Dây HDMI 10M thì hơi đắt,còn dây 3.5mm sang hoa sen 10M thì em e rằng phải tự chế dây thôi bác ạ.

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chào thicktre , mua 1 avr nội địa như Pioneer 120wx5 or Yamaha tổng csuất chừng 250>350w tầm 2t500 nếu bạn dễ thì nghe được , khi nghe nhạc chọn derect stero nó dồn công suất cho hiệu năng đó . Còn có bass cộng hưởng của sub điện nữa . Cách 2 nếu nghe Amp Denon cắm jack RCA stero từ hdbox tới Denon và setup trên box audio out là stero or anolog . Nếu phòng nghe kg lớn ? Mình đang xài 2 rec : Pioneer 5.1 VSX-514 và Marantz 7.1 SR- 4002 mặc dù cạnh đó có amp stero . Mong bạn an tâm và chọn lựa như ý

thicktre

Cảm ơn Mê HD.

Em vân đang nghiên cứu thôi vì chưa có $ nên nghiên cứu trước. Em thích xem phim lắm mà ít thời gian quá....

Thế nếu receiver giả sử 7.1 x 100w chẳng hạn thì khi nghe stereo thì nó cũng đánh được loa 200w đúng không? (ngu ý của em là 7.1 x 100w = 700w. khi nghe stereo 2 kênh x200w đôi loa thì vẫn ổn đúng không). Nếu đúng em lại hỏi tiếp nhé.

Cảm ơn nhiều

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Cảm ơn Mê HD.

Em vân đang nghiên cứu thôi vì chưa có $ nên nghiên cứu trước. Em thích xem phim lắm mà ít thời gian quá....

Thế nếu receiver giả sử 7.1 x 100w chẳng hạn thì khi nghe stereo thì nó cũng đánh được loa 200w đúng không? (ngu ý của em là 7.1 x 100w = 700w. khi nghe stereo 2 kênh x200w đôi loa thì vẫn ổn đúng không). Nếu đúng em lại hỏi tiếp nhé.

Cảm ơn nhiều

Chào bạn , đó là công suất danh định thôi , hầu như receiver đều chia đều công suất ,khi nghe stereo vẩn là cdp>ampli>loa có sẵn của bạn . Sau này có AVR , đôi loa vẫn xài làm front để coi phim , yên tâm công tác nhe . Chào bạn

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chào ,cũng là 1 cách nhưng AVR phải có đường pre out , pre out front của nó tới p direct của ampli , 1 bộ center móc vô avr . Ít nhiều có cải thiện nếu dành tiền mua thêm cdp chuyên steroe . Thân chào

tintin245

Có cái HD media player nào có thể chiếu được trên tivi 29" CRT ko các bác?

ongquep

Chào các bạn
Hiện mình sưu tầm được một số phim dưới dạng BD RIP 720p đuôi file là .MKV. Mình đã sử dụng MPC và cả Kmplayer để xem nhưng đều bị giật hình (giống như quay chậm vậy).
Máy tính mình đang dùng vẫn xem được các dạng HD RIP rât tốt.Có điều màn là cái CRT cùi bắp
Mong các Pro chỉ giáo liệu nguyên nhân có phải do màn hình? còn phần mềm nào khác để nghe nhạc và xem phim tốt hơn không?
Mình xin cám ơn.

daisyn7

Có một số có, bạn nên tham khảo tại các HDshop

binbin93

Member

mình có các thiết bị sau:
1. TV LCD
2. HT samsung AIO
3. HD player WD TV
4. HDD

xin các bạn hướng dẫn chi tiết cách nối dây (loại dây) để xem được phim HD từ đĩa HDD, đồng thời cũng có thể xem phim từ đầu DVD của dàn HT AIO
thank

victor77

Active Member

mình có các thiết bị sau:
1. TV LCD
2. HT samsung AIO
3. HD player WD TV
4. HDD

xin các bạn hướng dẫn chi tiết cách nối dây (loại dây) để xem được phim HD từ đĩa HDD, đồng thời cũng có thể xem phim từ đầu DVD của dàn HT AIO
thank

Bác chịu khó đọc các trang trước? Nội dung này mình đã hỏi trong thớt này cách đây khá lâu rồi. Bác tham khảo thêm ở đây nữa nhé:http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=449380#post449380

Chỉnh sửa lần cuối:

vinaHD

mình đang sử dụng laptop Studio 17 HDMI( Phim HD) - TV LCD 32 in -- chất lượng hình ảnh là OK , Nhưng chất lượng âm thanh thì chưa ổn

0904234683

Màn hình LCD VTB 20' có xem được HD full hông mấy bác, e thấy cũng có cổng HMmi

Bên trên