4810 hay 4311 các bác nhỉ ??? Help me !!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: 4810 hay 4311 các bác nhỉ ??? Help me !!

COn Denon 4520 bên usa đang bán giá tầm 2.2k$ bác chủ nhé, giá tại VN chắc 50tr.
Theo em làm con này hay hơn LX86 (pioneer em thấy CS thực có vẻ không thực so với NSX đưa ra).

Dòng SC, LX của Pioneer sử dụng mạch khuyếch đại class D nên công suất đầu ra nó khác với các AVR dùng mạch class AB Bác nhé.

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Re: 4810 hay 4311 các bác nhỉ ??? Help me !!

Dòng SC, LX của Pioneer sử dụng mạch khuyếch đại class D nên công suất đầu ra nó khác với các AVR dùng mạch class AB Bác nhé.

Yes sir, nói chung quyết mua cái nào tùy vào tai bác chủ là chính thôi ah, ae ta chỉ tư vấn trên quan điểm/cảm nhận của riêng ta.
Trong các dòng AVR em ưu tiên Yamaha và blacklist Pioneer.

trangchodom

Well-Known Member

Bác cho em hỏi chất âm của class D so sánh với class AB thì nó như thế nào?.

vinagoh

Well-Known Member

Bác cho em hỏi chất âm của class D so sánh với class AB thì nó như thế nào?.

Pioneer sử dụng mạch class D trên Rec (dòng trung cao trở lên) vừa nâng cao hiệu suất vừa áp dụng "chiến dịch xanh" cho điện năng tiêu thụ......
Với 1 Rec sử dụng mạch class AB và 1 Rec sử dụng mạch class D mà có mức tiêu thụ điện năng bằng nhau thì chắc chắn cs đầu ra Rec mạch class D sẻ mạnh hơn. O:)

Về chất âm thì vẩn đang chờ các "chiên gia" đưa ra kết luận và chính lổ tai mình nghe Bác ơi. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

armybaby

Active Member

Pioneer sử dụng mạch class D trên Rec (dòng trung cao trở lên) vừa nâng cao hiệu xuất vừa áp dụng "chiến dịch xanh" cho điện năng tiêu thụ......
Với 1 Rec sử dụng mạch class AB và 1 Rec sử dụng mạch class D mà có mức tiêu thụ điện năng bằng nhau thì chắc chắn cs đầu ra Rec mạch class D sẻ mạnh hơn. O:)

Về chất âm thì vẩn đang chờ các "chiên gia" đưa ra kết luận và chính lổ tai mình nghe Bác ơi. :)
Hôm qua bên techland có nhắn em qua nghe thử Lx86 mà vợ em mới sinh nên không đi đc..! Buồn 15s

Ðề: 4810 hay 4311 các bác nhỉ ??? Help me !!

em vote cho 4810 xem phim là hoành tráng luôn ! bác cứ lấy em đó sẽ không hối hận đâu !

Bên trên