5 điều thất vọng về iPhone 5S

Dai Nhan

Member
Ðề: 5 điều thất vọng về iPhone 5S

1 thất vọng nữa: Không có NFS :(

Bạn nào sợ hỏng vân tay không mở được máy, hãy cài thêm vân chân :)

htp2005

Active Member

Tính năng vân tay giống như finger print ở các dòng vaio đã có từ rất lâu rồi, chả có gì mới mẻ cả, đối với tôi ip5s là một sản phẩm đáng thất vọng 1

bao0102

Active Member

thất vọng thì không mua
mua thì không thất vọng.
đơn giản vậy thôi mà các bác.
đâu có 1 sản phẩm nào mà có thể vừa lòng tất cả người tiêu dùng.mỗi người đều có những nhận xét của riêng mình mà.

troyb83

thất vọng thì không mua
mua thì không thất vọng.
đơn giản vậy thôi mà các bác.
đâu có 1 sản phẩm nào mà có thể vừa lòng tất cả người tiêu dùng.mỗi người đều có những nhận xét của riêng mình mà.
mình like ý kiến này
2. Một bộ xử lý nhanh hơn? Nó chỉ là một cái điện thoại thôi!

Nhớ lại những ngày đầu chập chững xài desktop, chúng ta đã chạy đua với bộ xử lý ngày một nhanh hơn, và cuộc đua ngừng lại khi nó đã đủ nhanh, đáp ứng được những yêu cầu cần thiết. Và có lẽ, bộ xử lý trên smartphone cũng thế.

Nếu bạn theo dõi buổi event, bạn sẽ thấy Phil Schiller đã dành rất nhiều thời gian nói về thông số kỹ thuật của chip A7 mới, kiến trúc 64-bit, hơn 1 tỷ transistor và cuối cùng kết luận là nó có lợi cho người dùng. Thật vậy sao? Một bộ xử lý nhanh hơn sẽ giúp nó chạy được các game nặng hoặc các ứng dụng lớn, tuy vậy thì pin cũng hết nhanh hơn và với những nhu cầu thông thường thì chẳng cần tới mức nhanh đến vậy.

Cái này thật sự chả có gì thất vọng, mà hình như chủ topic lầm lẩn iPhone và mấy em SS thì phải, SS có cả 8 core CPU phải tốn pin hơn iPhone à!

troyb83

Tính năng vân tay giống như finger print ở các dòng vaio đã có từ rất lâu rồi, chả có gì mới mẻ cả, đối với tôi ip5s là một sản phẩm đáng thất vọng 1

iPhone là smartphone đầu tiên tích hợp công nghệ này, đó là điều đáng tự hào bác à!chừng nào có anh smatphone nào bắt chước iPhone tích hợp công nghệ này thì mới nói được

pupupa

iPhone là smartphone đầu tiên tích hợp công nghệ này, đó là điều đáng tự hào bác à!chừng nào có anh smatphone nào bắt chước iPhone tích hợp công nghệ này thì mới nói được
trên núi xuống hay sao vậy ? vân tay mấy con moto với Pantech có từ đời nào rùi nhé

trochoivui

che hoài mà cũng sẽ có nhiều người mua thui

Mấy cụ anti Iphone chém gió ghê quá.

Iphone 5S có Touch ID, nhưng không phải bắt buột.

Những ai thích hoài cổ thì không cần cài fingerprint, có 3 lựa chọn:

1. Dùng Touch ID mở khóa bằng vân tay.

2. Dùng 4 số giống như Iphone đời cũ.

3. Không cài mất mã, chỉ kéo và dùng.

Không ai bắt mấy cụ phải dùng Touch ID cả, đó chỉ là tính năng giúp ích cho người muốn bảo mât thông tin.

anhtuanngoc

Well-Known Member

5-Kêu Iphone theo đuôi thế đã có thằng nào xài cảm biến vân tay như nó chưa.
Về coi lại coi mấy chiếc điện thoại thông minh bán tại thị trường nội địa Nhật Bản có từ đời nào rồi nhé. Còn không bác tìm hiểu thông tin về chiếc Sky A880 - bán tại thị trường Hàn Quốc nhé

anhtuanngoc

Well-Known Member

Ngoài Apple ra không còn biết đến hãng nào khác mới nghĩ vậy

wanderer122

Member

Sky hay mấy con keitai (hình như bọn Nhật đã xài mấy cái này từ trước khi smartphone bùng nổ) thì mình ko biết chứ con Atrix 4G có vụ vân tay này rồi.
Rõ ràng màn hình quá to như note thì ko bàn, cỡ 4,5" là vừa tầm sử dụng nhất.
Pin đúng là vấn đề cần quan tâm, ai mà chỉ ở nhà chém gió suốt thì đúng là ko cần quan trọng pin thật. =))
Hy vọng bản 6 sẽ có nhiều cải tiến đáng kể chứ đừng như bản 5, có vẻ anh Cook đang đạp đổ những gì anh Jobs đã xây dựng.
P.S: ai đó muốn phản biện bài viết thì nên google tý trước khi tỏ vẻ nguy hiểm, người ta cười cho, ko lẽ nhiều người đang thất vọng trên TG lại "ngốc" hơn mấy tay chỉ biết ngồi bàn phím chém gió ư ?
Bài viết của bạn Vondutch chả có tý giá trị tham khảo nào, đọc chả thấy chỗ nào là liên quan với bài viết, cơ mà xài 1202 mà nâng bi iphone cũng hay hay đấy chứ :D

wanderer122

Member

Cái này thật sự chả có gì thất vọng, mà hình như chủ topic lầm lẩn iPhone và mấy em SS thì phải, SS có cả 8 core CPU phải tốn pin hơn iPhone à!
Đang so sánh ip5 và ip5s mà, nâng cấp CPU trong khi giữ nguyên pin thì hao pin hơn rồi, có lẽ apple đang dồn cho con ip6 đây

xemientay

k có gì mới, chỉ có 1 cái mới là... giá

Vondutch2560

Sky hay mấy con keitai (hình như bọn Nhật đã xài mấy cái này từ trước khi smartphone bùng nổ) thì mình ko biết chứ con Atrix 4G có vụ vân tay này rồi.
Rõ ràng màn hình quá to như note thì ko bàn, cỡ 4,5" là vừa tầm sử dụng nhất.
Pin đúng là vấn đề cần quan tâm, ai mà chỉ ở nhà chém gió suốt thì đúng là ko cần quan trọng pin thật. =))
Hy vọng bản 6 sẽ có nhiều cải tiến đáng kể chứ đừng như bản 5, có vẻ anh Cook đang đạp đổ những gì anh Jobs đã xây dựng.
P.S: ai đó muốn phản biện bài viết thì nên google tý trước khi tỏ vẻ nguy hiểm, người ta cười cho, ko lẽ nhiều người đang thất vọng trên TG lại "ngốc" hơn mấy tay chỉ biết ngồi bàn phím chém gió ư ?
Bài viết của bạn Vondutch chả có tý giá trị tham khảo nào, đọc chả thấy chỗ nào là liên quan với bài viết, cơ mà xài 1202 mà nâng bi iphone cũng hay hay đấy chứ :D

Đúng là mình sai khi lấy kiến thức chắc cũng tầm 1 năm trước khi còn làm TGDD ra nói với bài này. Nhưng mình vẫn cảm thấy 4 lý do đầu tiên + cái 64BIT đầu tiên mình nói chả sai chổ nào.
Mình nói ra ý kiến riêng của mình chứ không phải nâng bi iphone. Chị mình nhờ mua smartphone mình tư vấn Sony. Bạn mình thì mình đẩy SKY. Chưa tư vấn cho ai là xài IP nên bạn có thể chắc là mình không phải FAN táo. Chỉ tại đọc cái bài viết đầu tiên viết thấy nó mâu thuẫn thì mình nói thôi.

Và cái cuối cùng mình muốn nói tới là vấn đề kinh doanh của ngta. Năm nào cũng nghe than trời vái đất thất vọng não nề. Mà doanh thu nó đưa ra thì cứ vù vù (không có thông tin xác thực cụ thể). Ng xếp hàng mua cứ dài dằng dặc (cái này quá rõ ràng). Giống như kiểu "ừ thất vọng thật nhưng dù gì nó cũng là táo. Mua xài thôi". Và cái mình khen và hâm mộ nó là cái khả năng chăn cừu này.

PS: Mà sao mình thấy cái giao diện ios7 này nó lòe loẹt quá nhỉ. Nhìn chả thích xí nào

moment

Active Member

1 thất vọng nữa: Không có NFS :(
NFS là cái gì bạn? NFC thì có nghe thấy :D
Em là em cũng thích iPhone thật đấy, thích cái cách nó chỉn chu trong thiết kế, ko xuề xòa như các ông khác. Có điều là phải khi nào thay đổi được cái màn hình thì em mới bỏ hầu bao :D, chứ cứ dài dài, hẹp hẹp, nhẹ nhẹ thì em vẫn ứ mua.

Bên trên