5 điều thất vọng về iPhone 5S

moment

Active Member
Ðề: 5 điều thất vọng về iPhone 5S

Lần nào cũng thế, lần nào cũng vậy
Chỉ 1 câu sao em cứ hỏi anh hoài
Vì sao anh không to, không to, to hơn 1 tí?? :D

tuyen2068

Active Member

Công nghệ không phải mỗi năm lại có bước nhảy vọt được.
Không nên thất vọng. Người ta đang hoàn thiện từ từ về chất trước khi có một đột phá mới.

hunghong12345

Re: Ðề: 5 điều thất vọng về iPhone 5S

Oh, mới trên núi về, làm ơn cho xin mấy cái mẩu phone mà cậu nói....
motorola Atrix 4G ra cách đây hơn 2 năm đã có bảo mật vân tay rồi nhé, google hộ cái .
chưa bao h dùng iphone và cũng ko bao giờ có ý định dùng luôn.

wanderer122

Member

Bài viết rất tốt, lanh quanh trên các diễn đàn khác người ta cũng bàn về vấn đề này. Ở đây hoàn toàn ko nói về việc người ta có đổ xô đi mua ip hay ko hay nó có bán được ko chỉ bàn về những nâng cấp của ip 5S mà thôi, các thím đọc bài cho kĩ trước khi comment
và tìm hiểu sơ qua các model của các hãng đt khác nữa trước khi nhảy tưng tưng lên phản pháo.
@Vondutch: 64-bit ? Nó hữu dụng nếu kèm theo là cục pin dung lượng cao hơn, cho nên nâng cấp này là ko cần thiết, bài viết đã nêu khá rõ về vấn đề này

sonbeatHDVN

Active Member
Nói thật để mình ờ gần Tim Cook thì ko thiếu í tưởng,Bên mỹ cái gì họ cũng làm được tội thiếu mỗi ý tưởng.
Tất nhiên là luôn phải cho Ưu nhiều hơn nhược,nhiều lúc ưu điểm này kéo theo nhược điểm khác, giống con Lumia 1020 thì bó tay cái máy.

pesuzu

vẫn có ối người mua, cách PR của Apple gê woa

Vondutch2560

Bài viết rất tốt, lanh quanh trên các diễn đàn khác người ta cũng bàn về vấn đề này. Ở đây hoàn toàn ko nói về việc người ta có đổ xô đi mua ip hay ko hay nó có bán được ko chỉ bàn về những nâng cấp của ip 5S mà thôi, các thím đọc bài cho kĩ trước khi comment
và tìm hiểu sơ qua các model của các hãng đt khác nữa trước khi nhảy tưng tưng lên phản pháo.
@Vondutch: 64-bit ? Nó hữu dụng nếu kèm theo là cục pin dung lượng cao hơn, cho nên nâng cấp này là ko cần thiết, bài viết đã nêu khá rõ về vấn đề này

Vấn đề PIN thì ai chả muốn dung lượng nhiều hơn. Nó cần thiết từ bao nhiêu chục năm nay rồi. Vấn đề là với thiết kế nhỏ gọn như vậy thì bác muốn nó nhét thêm dung lượng vào đâu. Cải tiến thì cũng ráng hết sức chứ nó giữ lại không tăng dung lượng trong khi nó có thể để làm gì
Giả dụ nó tăng kích cỡ ĐT lên. Pin to ra. Dung lượng nhiều hơn thì lại kèm theo màn hình to hơn. Hiển thị rõ hơn -> thời lượng sử dụng giảm đi. Vừa bị nói bắt chước SS chơi kiểu to ra. Vừa nói dung lượng k đủ dùng.
Đó là vấn đề PIN. Còn 64 BIT. Ở đây mình nói là về bước tiến công nghệ của nó. Nói nó theo ngta trong khi nó là đứa đầu tiên dùng. Tại sao bạn không nói nếu đòi nhiều dung lượng như 128GB thì tại sao chỉ đòi 1 cái ĐT tốc độ cùi bắp. Và nếu nó chỉ là 1 cái đt thôi thì cần quái gì phải tăng PIN lên mà không giảm đi các yếu tố khác để tăng thời lượng sử dụng.

PS: Cách nói của bác có vẻ thích đả kích những ai không nghe theo bác nhỉ. Bác tìm những điểm hợp lý trong bài viết. Mình thì kiếm những điểm mâu thuẫn trong bài viết. Có vấn đề gì khiến bác khó chịu àh

VThanhgtvt

Well-Known Member

SP nào táo cũng bị chê mà vẫn bán chóng mặt..

wanderer122

Member

Giới thiệu CPU mới với hàng đống thông số trong khi nó có cần thiết cho cấu hình của 5S ko ? Đơn giản là 1 nâng cấp ko cần thiết. Vấn đề bản 128GB, con CPU cũ dư sức quản con số này ko cần chờ đến cái mới.
Cho mình lời giải thích hợp lý hơn thì chẳng ai phải lăn tăn làm chi
*Đại loại là cho 1 chiếc xe với động cơ 600cc và trang bị bình xăng 6L*

CL2000

càng mong đợi càng thất vọng nhiều

moment

Active Member

Bị chê thì con nào cũng bị, chỉ là bị chê ít hay chê nhiều hay ko thôi. Bởi vì đơn giản, hàng tỉ người sẽ có hàng triệu sở thích khác nhau. Tuy nhiên phải thừa nhận rằng iPhone bị chê mà vẫn bán được hàng chẳng qua là những tín đồ thích sang, chung thành một cách...
Bản thân mình thì những điều thất vọng về iPhone 5 và 5S là hoàn toàn có cơ sở. Một sản phẩm đằng cấp không nhất thiết phải a dua theo các hãng khác như ra iPhone 5C chẳng hạn, hay chẳng cần phải đua nhau "chấm" của camera làm j. Chỉ cần thay đổi tỷ lệ màn hình một chút, mod lại cái bộ vỏ dễ móp, dễ xước là ok. Nhức nhối từ hồi ra iPhone 5 rồi mà 5S vẫn không nhận ra điều này. Còn lại thì theo cá nhân mình ko cần thiết phải chạy đua "vũ trang" như vậy.

kjnjkun

Chíp A7 nghe bảo chạy cực nhanh smartphone mà k nghịch ngợm thì còn gì là hay . Bnr thân dùng smartphone nên cần xử lí nhanh dùng cho sướng . Cả Camera cũng đc nâng cấp thì phải ???

Bên trên