6h30 ngày 25/12/2009 - Sài Gòn sau đêm Giáng Sinh

Thesavior

Ðề: 6h30 ngày 25/12/2009 - Sài Gòn sau đêm Giáng Sinh

Tớ sống bên Nhật từng chứng kiến nhiều lần, những người đi đường dù mặc vest lịch sự, thấy rác là họ tự nhặt bỏ vào thùng, dù ko phải của mình, dù ko cần ai biết, điều đó đáng học hỏi.

Không phải dễ để thực hiện được, mình mà cúi cúi lượm bỏ thùng rác thì mấy thằng bên cạnh nó chửi cho, "mày rảnh quá" hay đại loại là "mày đàng hoàng quá nhỉ" ....

tieuthieugia

Well-Known Member

sống môi trường nào thì theo môi trường đó, chỉ cố làm tốt hơn thôi. chứ làm tốt quá thì người ta nói mình khìn
mình đi Sing, Japan thì vứt 1 tàn thuốc hay hút sai chỗ cũng k dám

túm lại: 1 con én k làm nên mùa xuân..muh kêu gọi 1 đàn én thì....botay

jimminam2000

sống môi trường nào thì theo môi trường đó, chỉ cố làm tốt hơn thôi. chứ làm tốt quá thì người ta nói mình khìn
mình đi Sing, Japan thì vứt 1 tàn thuốc hay hút sai chỗ cũng k dám

túm lại: 1 con én k làm nên mùa xuân..muh kêu gọi 1 đàn én thì....botay

chỉ cần các nhà chức trách có biện pháp chế tài,phạt nghiêm khắc các hành vi đó cộng với tuyên truyền như bắt buộc đội nón bảo hiểm thì sẽ tạo thói quen dần thôi nhưng lấy đâu ra nhân lực để thực hiện mới là cái khó ?chẳng lẽ lập 1 đội ngủ chuyên rình mấy anh "tiểu đường" ^:)^

_Naki_

Không phải dễ để thực hiện được, mình mà cúi cúi lượm bỏ thùng rác thì mấy thằng bên cạnh nó chửi cho, "mày rảnh quá" hay đại loại là "mày đàng hoàng quá nhỉ" ....

Mình làm đúng thì ko sợ ai chửi hết, tớ vẫn làm thế chưa từng bị thằng nào chửi, chửi tớ...tống rác vô miệng nó liền. :D

Mà nghĩ chính phủ cần phải đặt nhiều thùng rác hơn, khoảng 100m/1 thùng, chứ với nhiều người ko kiên nhẫn nổi mà đi tìm thùng rác.

T&T

thiệt tình thì hồi nhỏ em cũng xả rác, nhưng hồi này tự ý thức rằng đó là điều không tốt nên nhiều khi hic đúng là mang rác về nhà mới bỏ vào bịch rác... Còn mấy đứa bạn đi cùng mà vất rác lung tung em la liền, tất nhiên em cũng nhặt rác đó bỏ vô thùng rác
//biện hộ cho những gì không đúng thì thật không nên... cùng chung tay mỗi người ý thức 1 chút là môi trường VN sẽ ổn thôi

duongbaba

Active Member

Mình làm đúng thì ko sợ ai chửi hết, tớ vẫn làm thế chưa từng bị thằng nào chửi, chửi tớ...tống rác vô miệng nó liền. :D

Mà nghĩ chính phủ cần phải đặt nhiều thùng rác hơn, khoảng 100m/1 thùng, chứ với nhiều người ko kiên nhẫn nổi mà đi tìm thùng rác.
Bác này chắc cao thủ võ lâm, cái đám mở miệng chửi như thế toàn bọn giang hồ!!!

ở đây ai nói dóc biết ngay
Em xin khai thiệt:
- Em cầm bịch rác, thấy chỗ nào có rác em quăng vô. Nếu xui quá đường sạch trơn thì em cầm về đến nhà.

Mà hình như em chưa gặp xui kiểu đó bao giờ =)) :))

gateway

ket/ qua? sau 34 nam hoc tap va thuc hien loi` Bac/ Ho` Day. la` the/ !!!!

tieuthieugia

Well-Known Member

Bác này chắc cao thủ võ lâm, cái đám mở miệng chửi như thế toàn bọn giang hồ!!!

Em xin khai thiệt:
- Em cầm bịch rác, thấy chỗ nào có rác em quăng vô. Nếu xui quá đường sạch trơn thì em cầm về đến nhà.

Mà hình như em chưa gặp xui kiểu đó bao giờ =)) :))

lão tòan vi phạm an tòan giao thông..như vượt đèn đỏ, đi ngược chiều....bala
giờ thêm tội quăng rác, dụ dỗ mẩu tơ nữa.... giá muh em bắc lão được nhỉ

Bên trên