7 quy luật kinh doanh trên thị trường nhan nhản đối thủ hiện nay

khonggica

Member
Ðề: 7 quy luật kinh doanh trên thị trường nhan nhản đối thủ hiện nay

code này cũng lâu lắm rồi tuy có hay nhưng nhiều lúc làm các mem giật mình

Minhsur

Banned

Bác chủ ơi, vợ em nó bảo cãi nhau với vợ ở nhà chưa đủ hay sao mà còn buôn bán, đú đởn với con nào... để nó đưa cả nick lên mạng... Giật cả mình tưởng hôm qua xem bóng đá lỡ tay gây lộn với ai...
Bài của bác đọc lúc nhàn rỗi thấy hay ... nhưng bác thử nghĩ xem ở cái mảnh đất hình chữ S của chúng ta các thương nhân, các nhà tư bản (đời thường gọi là con buôn) họ làm ăn theo quy luật nào? Làm ăn chân chính, theo quy luật như sách chỉ dẫn đâu có được bao nhiêu người giầu...
Thôi em làm công ăn lương cho nó lành...%-(

hơ hơ,ko hiểu mình phát biểu linh tinh gì mà thấy có tên nhỉ. em đang là SV thôi ạ. ko có kinh doanh.

datleduc

Active Member

Giật cả mình,e cứ tưởng bác phỏng vấn em thật! :">

Gì vậy bác??? Em có viết cái code nào đâu???

Thanhteo

Member

Bác Scotty chơi chiêu ghê thật chứ, ai vừa mở lên lập tức phải bấm ngay vào bài này để xem có chyện gì đang xảy ra với mình ^:)^. Mọi người đang bình luận về cái code nhiều hơn về bài viết nữa.. :))

nomore8x

;)) toàn nhắc đến mình là sao nhỉ ?

VThanhgtvt

Well-Known Member

Sorry các bác. Em đã bỏ nó đi rồi. Chúng ta tập trung vào chuyên môn thôi ạ, bác [YOU] nhỉ.

Ha ha, cái code này hay đó [YOU] à!

Thảo nào cứ thấy tên mình bị kêu gọi nhiều thế? Hóa ra là cụ Sờ cốt "bày trò". Nhưng cách này hay đấy nhỉ? Không biết làm bằng cách nào thế các cụ nhỉ?

mr_pucca

rất hay. Mình hok phải dân kinh tế nhưng sau khi đọc xong bài viết của bác này thì cũng hiểu ra đôi chút và có cái nhìn mới về các công ty đó.Hi vọng là bác sẽ up nhiều bài viết như này? để mọi người cùng chiêm nghiệm xem thế nào?

hiep64

Banned

Cám ơn bác ! Mình là hiep64...Bài viết của Bác thật hay mình cũng là người kinh doanh.

Longhasitec

Code Longhasitec là gì hở các bác?

sctv-head

Ái dà, bị mod sờ gáy rồi à, chết em chưa bị quất đúng tên lạ quất đúng cái truyenhinh HD nữa chứ.
7 quy luật trên không phải là mới đâu có tồn tại gầy 10 năm nay rồi, đây là lý thuyết gia tăng hoạt động kinh doanh trên cơ sở ngành trọng tâm đó thôi. Em lấy ví dụ như thế này giả sử như VinaShin chẳng hạn, nhiệm vụ chánh là đóng tàu như vậy nguồn lực vật chất rất nhiều: đất đai có thể dùng làm kho bãi, vị trí có thể làm hải cảng như vậy chắc chắng sẽ quan tâm đến vấn đề khia thác khía cạnh này để tăng hiệu quả kinh doanh. Hoặc nguyên liệu nào mà Vinashin sử dụng nhiều, có thể sẽ thành lập ra 1 công ty chuyên sản xuất và cung cấp cái đó, nhưng chảng lẽ chỉ cung cấp cho Vinashin với giá nội bộ thôi sao, bán ra ngoài đi để tạo thêm doanh thu cũng tốt mà. Hay VNPT thành lập thêm côngn ty sản xuất cáp quang để giảm chi phí giá thành sản phẩm của mình đồng thời vẫn bán cho các đối thủ khác để tiết chế hoạt động cạnh tranh. Cứ tưởng tượng nếu sản phẩm cốt lõi như nhụy của hoa đồng tiền thì sẽ có nhưng cánh hoa như các hoạt động phụ trợ vừa cũng cấp cho sản phẩm chính vừa tự thân phát triển. Đâu chính là phương thức gia tăng lợi thế cạnh tranh tuyệt đối của khá nhiều công ty nhằm giữu vững vị trí độc tôn của sản phẩm mình (có thể nói đó là bí quyết gia truyền cũng được). Nhưng nhìn một các tổng quá hơn thì mô hình đa ngành nghề có 1 điểm chết người đó chính là hệ thống quản lý và gián sát hoạt động mà trong đó yếu tố con người và quy trình giám sát chéo quyết định đến sự tồn vong của mô hình đa ngành nghề này. Rất nhiều công ty lớn bọ sụp đổ do phình ra nhiều ngành nghề nhưng lại không kiểm soát và quản lý hoàn chỉnh.
Mội vài lời góp ý mong được chia sẻ thôi.

seoseoer86

thank kiu tất cả các bác đã quan tâm đến seoseoer86 mong tất cả mọi người cùng giúp diễn đàn tiến lên rất vui đc làm quen với bác scotty
cảm ơn addmin đã nhắc nhở

Hehe, hình như cứ vào đọc Topic này là lại thấy nick mềnh...

nhoc_gon_0802

hơ...sao lai có tên em trong đây @___@

vietdt5

Làm sao để hiện tên như thế các bác nhỉ? ai biết chỉ cho e với?

kUtU

Member

Bác quất cái nick của em ra đây mà khối kẻ giành lấy phần mình...té ra trong đây cũng có nhiều kẻ có ku đấy chớ...em tưởng các bác các kụ cứ mãi theo HDVN mà quên gia đình bị dzợ nó thiến cho hết ráo...
Hahaha chúc mờn chúc mờn...

caiyuwei

Well-Known Member

:))
Mem nào mới vào giật mình là phởi :))

Bên trên