9 cấp độ chém gió

oldfriend

Moderator
bác chủ tổng kết ra dc 9 level này thì chắc đã vượt cảnh giới tối thượng của bí kíp chém gió rồi...

scotty

Well-Known Member
Tí xíu là bao lâu thế nhỉ ? :-?
Tí xíu này thực ra nó ko định lượng được :D

Có lẽ nói thế này vậy: thay vì chỉ nghĩ mỗi trong sáng không thôi, thì cũng nên nghĩ cả bựa; thay vì nghĩ mỗi "xuôi chèo mát mái" không thôi thì cũng nên nghĩ cả ngược lại; thay vì nghĩ mỗi bản thân mình không thôi thì hãy thử đặt mình vào vị trí người khác;...

Nói chung, chuyện nào cũng nên nghĩ 2 mặt (There are always two sides to every story).

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Tí xíu này thực ra nó ko định lượng được :D

Có lẽ nói thế này vậy: thay vì chỉ nghĩ mỗi trong sáng không thôi, thì cũng nên nghĩ cả bựa; thay vì nghĩ mỗi "xuôi chèo mát mái" không thôi thì cũng nên nghĩ cả ngược lại; thay vì nghĩ mỗi bản thân mình không thôi thì hãy thử đặt mình vào vị trí người khác;...

Nói chung, chuyện nào cũng nên nghĩ 2 mặt (There are always two sides to every story).
Vậy là không ai hoàn hảo cả. Cái này em hiểu, sống không thể đánh giá vô hình chung như thế được, cho nên hãy là chính mình là tốt nhất.:D

scotty

Well-Known Member
Vậy là không ai hoàn hảo cả. Cái này em hiểu, sống không thể đánh giá vô hình chung như thế được, cho nên hãy là chính mình là tốt nhất.:D
Uhm, tốt. Không thích hoặc quan tâm đến cái gọi là giáo điều, hay nói cách khác là không quan tâm đến cái người khác nghĩ...

Roland

Well-Known Member
Trình chém gió của em thì nó có thể nhằm bữa, nhưng bảo đảm gió dao động từ cấp độ 4 - 9 ạ. :D

minhtuantkh

Em ở cấp độ nào đây !

Dạ bác ở tâm bão cấp 12, giật cấp 13. Thuộc nhóm ngoại hạng trong sách đỏ chỉ đếm được trong 1 bàn tay thôi ạ!
Bác Chip đang có kế hoạch bảo tồn và nhân giống nhóm này :D

Bình ác tự tin ha! Không thấy bác Scotty đang nhìn kia à?

Bên trên