ACRyan Play!on HD

anhtuan125

Member
Ðề: ACRyan Play!on HD

Em dùng hơn 1 năm nay, làm rơi không biết bao nhiêu lần mà đk vẫn dùng bình thường mà.

nemesistan

Active Member

thế thì điều khiển của bác die rồi, ấn sẽ có đèn báo. Bởi vì hấu hết các loại điều khiển của các hãng khác nhìn đều rất giống với cái của ACryan.

vietrung

Active Member

HDP còn bảo hành chính hãng thì vác ra VENR họ sẽ đổi cho cái remote mới, lúc trước mình cũng đổi 1 cái remote die lấy cái new :)

skyhell

Member

Bạn đang dùng HDP loại nào nhỉ, Nếu là con 73500 Essential thì bạn mang ra hãng đổi nguyên đầu mới, dòng này nó nhận tín hiệu từ remote hơi chậm và không nhạy. Hiện hãng đã fix lỗi này rồi, bạn mang qua Venr mà đổi nhé

latanh

Member

Hic, hôm nay vác con HDD cắm trong lắp vào AC Ryan HD (bình thường em toàn dùng cắm ngoài, cắm qua cổng USB) thì vào browser/HDD không thấy gì cả.

Ra setup, thông tin hệ thống thì thấy nó vẫn nhận HDD bình thường, vậy mà vào browser thì không thấy gì cả.

Lỗi này là lỗi gì các bác nhỉ? Em dùng Firmware 7.0.6, đang down 7.3.3 mới nhất rồi. Nhưng nếu không được thì em có thể vác ra chỗ nào để bh được nhỉ? VENR có địa chỉ nào ở HN không các bác?

HDGialong

Active Member

Hic, hôm nay vác con HDD cắm trong lắp vào AC Ryan HD (bình thường em toàn dùng cắm ngoài, cắm qua cổng USB) thì vào browser/HDD không thấy gì cả.

Ra setup, thông tin hệ thống thì thấy nó vẫn nhận HDD bình thường, vậy mà vào browser thì không thấy gì cả.

Lỗi này là lỗi gì các bác nhỉ? Em dùng Firmware 7.0.6, đang down 7.3.3 mới nhất rồi. Nhưng nếu không được thì em có thể vác ra chỗ nào để bh được nhỉ? VENR có địa chỉ nào ở HN không các bác?

Bác có thể mang qua Gia Long 168 Đường Láng
Sẵn sàng hỗ trợ nếu có thể.
Em cũng mới tìm hiểu dòng này

nvh44

Ở điểm bấm nó k có tín hiệu bác ạ. Trước tháo lắp pin là xong, giờ thì pó hand luôn rồi :((

Tôi xin hiến bạn một kinh nghiệm: Để khẳng định cái Remote (của bất kỳ loại nào) còn hoạt động hay không, bạn dùng một máy ảnh kỹ thuật số "nhìn" vào điểm phát hồng ngoại của Remote, qua màn hình máy ảnh bạn sẽ nhìn thấy "đèn" hồng ngoại ở Remote lóe sáng khi bấm một nút bất kỳ trên Remote, thì đó là dấu hiệu Remote của bạn còn tốt (lưu ý: nếu Pin yếu quá có thể Remote cũng không làm việc).

skyhell

Member

bạn cũng có thể dùng camera của điện thoại cũng được, soi camera trước đèn của remote, bấm vài nút xem nó thế nào.... nó có sáng đèn ổn định thì remote vẫn sử dụng được..

iamhandsome0611

Mấy bác cho em hỏi firmware mới nhất cho AC ryan PV73100 là gì thế?CHO EM LINK DOWNLOAD LUÔN NHA!

dvhuy

Chán thằng ACRyan này quá . Gần hơn nửa năm nay rồi mà vẫn chưa ra đc cái frimware mới nào hết . Có mỗi cái beta mới nhất mà tới giờ vẫn làm chưa xong thành bản chính thức để tung ra cho mọi người xài . Thôi phải từ biệt em acryan này cho ông bà già coi rồi mua cái hdplayer khác về coi thôi .

xin giup voi, minh co con ACRyan Play!on HD moi mua duoc 2 thang, de phim Drive Angry 3D (colorcode) vo play, nhung hinh no bi giut giut, va phim xem not properly 3D. Xem tren computer thi 3D ok.
Xin cac cao thu huong dan giup minh khac phuc cac su co nay.
Cam on nhieu

maiyeuHD

xin giup voi, minh co con ACRyan Play!on HD moi mua duoc 2 thang, de phim Drive Angry 3D (colorcode) vo play, nhung hinh no bi giut giut, va phim xem not properly 3D. Xem tren computer thi 3D ok.
Cam on nhieu
Bác xem phim 3D đó qua tivi thường hay tivi 3D? phim Bác dạng 2 hình song hay trên dưới?

HDGialong

Active Member

Cam on nhieu

Bác xem phim nào cũng thế hay chỉ mình phim này
Nếu phim nào cũng thế thì là do đầu.
Còn mỗi phim này bị thì do phim thôi.
Thứ nhất bác xác định phim 3D loại nào
Lúc copy có sảy ra lỗi không.
Một vài phim HD - 3D do định dạng không
tương thích nên đầu HD không giải mã được
còn máy tính thì được. Dĩ nhiên trường hợp này
ít khi sảy ra, nhưng đã có.

long8494

Member

mình update lên bản mới nhất, bị 1 hiện tượng khó vhiuj đó là mỗi lần ân nút turn off trên điều khiển, đầu ac tắt( đèn đỏ), nhưng sau vài giây là nó tự động khởi động chạy trở lại ( đèn xanh) mặc dù mình chẳng ấn vào đâu cả. đã thử rất nhiêu lần rồi, như vầy là bị làm sao,

akak

Active Member

mình cũng bị giống bạn , chỉ có cách tắt công tắc điện

latruong

Member

Mình có thử firmware này cho R200 rồi nó chạy chậm quá và rối rắm quá không như firmware của Mede8er vừa nhanh vừa tiện sử dụng

DCeagle

Member

mình update lên bản mới nhất, bị 1 hiện tượng khó vhiuj đó là mỗi lần ân nút turn off trên điều khiển, đầu ac tắt( đèn đỏ), nhưng sau vài giây là nó tự động khởi động chạy trở lại ( đèn xanh) mặc dù mình chẳng ấn vào đâu cả. đã thử rất nhiêu lần rồi, như vầy là bị làm sao,

Tôi mới update firmware mới này và cũng bị y như vậy , AC Ryan quá tệ ! Chắc chắn phải mua thêm HD player của hãng khác xài thôi

long8494

Member

haizzz, bác rya vào xem giúp anh em vụ này với, chứ cứ tắt điện kiểu này, hỏng hết cả cổ cứng

Bên trên