ACRyan Play!on HD

trieu1209

Member
Ðề: ACRyan Play!on HD

bản 5440 tuy giao diên đẹp nhưng chậm...không thấy chổ xem version và update version, không có chức năng copy, không hiện được sub dạng srt...thua.....
Bây giờ muốn restore lại ver trước đó thì làm sao bây giờ ??
anh em ai biết xin giúp đỡ!
có đó trong setup - Misc - thông tin phiên bản và cập nhật usb

trieu1209

Member

TRƯỚC TIÊN NÓI TỚI CẤU HÌNH MẤY nhà mình
ĐẦU HD: PLAY ON ACR-PV73100P+ (nhà cung cấp BOXBUILDER – MALAYSIA - CHỊ MÌNH BÊN ĐÓ GỬI VỀ)
HDD in: 320G
HDD di động Hitachi 500G
TIVI: 21” CRT (cái này thì ………) kết nối với đầu hd bằng cổng AV
Bước 1: DOWNLOAD Firmware_PV73100_v7.4.x.r5440
Link down:
Mã:
http://www.acryan.com/downloads/PV73100/Firmware_PV73100_v7.4.3.r5440_Asian.zip
Down song giải nén được 2 file này:

Rồi copy file cài đặt vào HDD di động Hitachi 500G (hồi đó có làm với hd trong mấy thì bị treo – rồi thử bằng usb 512MB cũng k thể up được và bị treo – dùng thằng hitachi này ok đã up 2 lần rồi)

Chuẩn bị xong chiến
Up theo cách này nha mọi người trong file hướng dẫn có đó bằng tiếng Anh
Safe-mode flashing procedure (Recommended)
1. Copy install.img to the root directory of a USB flash drive and connect it to any USB host port of the
unit.
2. Switch off the main power to the unit.
3. Press and hold on to the power button on the front panel of the unit.
4. Switch on the main power.
5. Release the power button when the firmware update starts flashing on your display in a moment and
will automatically reboot when update is completed.
**Do not power off the unit during the flashing process!**
CÒN GIỜ CÁCH CỦA MÌNH
CẤM ĐIỆN VÀ HDD VÀO SẴN

BƯỚC 1: MỞ NGUỒN VÀ GIỮ

MÀN HÌNH TIVI XUẤT HIỆN CÁI NÀY (VẪN GIỮ NÚT NGUỒN)

NHỚ ĐỂ Ý HDD COI ĐÈN NHẮP NHÁY KHÔNG – KHI HIỆN NÀY THẢ NÚT NGUỒN – RỒI NGỒI XEM TIẾN TRÌNH CÀI ĐẶT BẮT ĐẦU

HOÀN THÀNH NÈ

RỒI VÀO SETUP - MISC XEM THÔNG TIN

P/S: BÁC NÀO CÒN K LÀM ĐC NỮA THÌ PM EM TỚI GIÚP NẾU CÓ THỂ

Chỉnh sửa lần cuối:

anfan

Member

Bác chỉ em cách nào copy từ USB sang HDD gắng trong từ phiên bản r5440 này ? Em thấy nó mất tác dụng 1 số phím.
ko xem đươc sub dạng srt luôn!

nvh44

Bác chỉ em cách nào copy từ USB sang HDD gắng trong từ phiên bản r5440 này ? Em thấy nó mất tác dụng 1 số phím.
ko xem đươc sub dạng srt luôn!

Dùng cái Remote của PlayonHD, Bạn chuyển con trỏ tới file cần copy ở USB (file nguồn) rồì bấm phím CONFIRM, sẽ xuất hiện một Menu, bạn chọn Copy rồi nhấn Enter. Tiếp theo chọn nơi bạn định copy đến (Đích) rồi nhấn phím PLAY. Quá trình copy sẽ diễn ra!

anfan

Member

ko xem đươc sub dạng srt ? làm cách nào dây Bro ? toàn bộ phim của minh phụ đề srt không à.
cảm ơn

ko xem đươc sub dạng srt ? làm cách nào dây Bro ? toàn bộ phim của minh phụ đề srt không à.
cảm ơn
Xem được sub dạng srt, bạn đặt tên sub giống với tên phim và đặt ở cùng thu mục với phim, chú ý xem có khoảng trắng ko nhé

trieu1209

Member

phiên bản này có chỉ sub mặc định.trên remote có chữ sub cứ vào đó mà chỉnh

Chào các bác trong topic nay va xin nhờ các bác giúp đỡ , em đang dung con Acryan nay , trước đây bình thường , vài ngày gần đây em mở lên thì nó không nhận ổ cứng 1.5 tb nữa và báo phải format , em đau đớn quá không dám làm và đã cắm sang Pc gằn trong lẫn gắn ngoài đồng thời em up lại các phiên bản khác nhưng Pc không nhận được , các bác giúp em với , chân thành cảm ơn

Chào các bác trong topic nay va xin nhờ các bác giúp đỡ , em đang dung con Acryan nay , trước đây bình thường , vài ngày gần đây em mở lên thì nó không nhận ổ cứng 1.5 tb nữa và báo phải format , em đau đớn quá không dám làm và đã cắm sang Pc gằn trong lẫn gắn ngoài đồng thời em up lại các phiên bản khác nhưng Pc không nhận được , các bác giúp em với , chân thành cảm ơn
bạn kiểm tra xem hdd có bị bad ko nhé, mặc định fw của nó đòi format hdd nếu hdd ở định dạng ntfs

chauint

Active Member

cai version 5440 nay bị lỗi 1 số file srt ko đọc được bên hãng cũng đang khắc phục, giải pháp down file srt ở source khác có thể được, 1 số người sử dụng cách này

anfan

Member

Bản này hợi chuối chổ sub...Trước đây cái em 1T5 chứa các phim chứa sub srt dang tenphim.vietnamese.srt nay up len r5440 thì ko chấp nhận sub này..net down về phu đề khác nhưng không cho copy file srt ???

Các phần khác nhưng Youtube/Flickr.Pica...rất tương đối nhưng không cho xem 1 youtube nếu như biết link chính xác của nó !

duykhiem

Sau khi up lên ver 5440 Asia thì HDP cứ đứng ở màn hình HD ACPlayon hoài, kg vô dc Menu hay chỉnh gì dc hết. Bây giờ phải làm đây các đại ca? Lùi về phiên bản cũ hơn cũng kg dc. Làm lại ver 5440 cũng bị như vậy. Các ae ai biết chỉ dùm. Thanks.

duykhiem

Bác down Firmware v7.3.x.r3582 về : http://www.acryan.com/downloads/PV73100/Firmware_PV73100_v7.3.3.r3582_Asian.zip
Copy vào USB rồi tiến hành restore lại bằng nhấn và giữ nút giữa đó!
Vì có khuyến cáo trong tài liệu là bác phải có ver r3582 này rồi mới upgrade lên 5440.

Thật sự 5440 có nhiều cái hay lắm!

Thanks bro rất nhiều. Đã OK, nhưng cũng phải làm 2 lần mới xong.

lieuhung

xin hỏi USB PlayOn có xài được cho các thiết bị khác không vậy? như PC hay các player khác ...
nếu chỉ dùng được với ACRyan HD thì hơi phí nhỉ!

anfan

Member

xin hỏi USB PlayOn có xài được cho các thiết bị khác không vậy? như PC hay các player khác ...
nếu chỉ dùng được với ACRyan HD thì hơi phí nhỉ!

Dùng tốt cho cả PC/MAC luôn. Nói chung cái đáng đầu tư để xem nhiều chương trình TV ,học tiếng anh, học sử dụng máy tính và cả có chanel dạy code HTML nữa......trên HD Playon

chauint

Active Member

update firmware lại, cắm USB vào tắt máy bấm nút power mở máy giữ nút power trong 25s sau đó thả ra, nó sẽ tự động update

Bên trên