Age of ultron: hành động khá, giới thiệu phase 3

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Ðề: Age of ultron: hành động khá, giới thiệu phase 3

Hoặc vụ cái búa có bạn hay bài báo gì đó nói là phi logic ở chỗ sao nó để lên bàn được hay k sập nhà được... thì k biết có đọc được chap nào truyện Marvel hay thậm chí coi chính cái phim này có kỹ không.

nhờ fan Marvel giải thích giúp tại sao nó nặng mấy tấn mà bỏ lên bàn được :). Mình không đọc comic, chỉ xem phim, đừng bắt người chỉ xem phim đi đọc comic để hiểu phim

brucelee123456

Active Member

Chết pà, lỡ đạt vé IMAX rồi. Chán thật! Hình bị nhòe thì bó tay thật. Ko lẽ giờ đòi tiền lại

Chỉnh sửa lần cuối:

timheo

nhờ fan Marvel giải thích giúp tại sao nó nặng mấy tấn mà bỏ lên bàn được :). Mình không đọc comic, chỉ xem phim, đừng bắt người chỉ xem phim đi đọc comic để hiểu phim

Không phải fan Marvel, nhưng xem phim kỹ. Ở phim Thor đã có giải thích. Cái búa không nặng, nhưng Odin đã đặt lời nguyền chỉ những ai xứng đáng mới cầm được nó và người đó sẽ có sức mạnh của Thor. Ngay cả trong phim này, Thor cũng đã lặp lại: "Vì không ai xứng đáng". Đó là lý do vì sao khi Vision cầm cái búa đưa cho Thor thì Thor tin tưởng hẳn vào Vision.

Chỉnh sửa lần cuối:

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Không phải fan Marvel, nhưng xem phim kỹ. Ở phim Thor đã có giải thích. Cái búa không nặng, nhưng Odin đã đặt lời nguyền chỉ những ai xứng đáng mới cầm được nó và người đó sẽ có sức mạnh của Thor. Ngay cả trong phim này, Thor cũng đã lặp lại: "Vì không ai xứng đáng". Đó là lý do vì sao khi Vision cầm cái búa thảy qua Thor thì Thor tin tưởng hẳn vào Vision.

nếu cây búa không nặng thì sao anh Thor quay quay lại bay lên được nhỉ? bay lên dựa vào cái gì?

timheo

nếu cây búa không nặng thì sao anh Thor quay quay lại bay lên được nhỉ? bay lên dựa vào cái gì?

Bay là 1 khả năng của cây búa, cũng như tạo ra tia sét và hàng chục tính năng nữa. Nếu cây búa của "thần thánh" chỉ có khả năng không cho người khác cầm nổi thì dẹp cho rồi.

vanhoa91

Member

về khoản búa nặng hay nhẹ xem 2 phần thor khắc hiểu, odin yếm bùa vào cái búa ai xứng đáng mới cầm được, nếu để ý thêm ở thor 2, thor còn treo cái búa lên cái mắc áo, nếu búa mà nặng vài tấn thì tony với hulk dư sức cầm được, còn qua aou cũng có nói là búa nhẹ để vung cho mạnh nếu ai để ý đoạn vision nói với thor :3
nếu búa mà nặng vậy chắc cap mạnh hơn hulk :v
còn về khoản bay thì đó là khả nặng của nó, lúc thor không quay quay nó vẫn bay được mà
http://www.marvelv.com/2013/06/huyen-thoai-mijolnir.html

khoi2712

Coi bộ Marvel hụt hơi so vs DC rồi \:D/

ngdinhluat

Well-Known Member

DC chưa làm gì cả, bạn nói vậy lại dễ gây war lắm. Topic của marvel thì không nên đưa DC vào và ngược lại.
Ở đây có so sánh cũng là so sánh mấy phim Marvel với nhau, war cãi nhau mệt mà không được gì.

hunterval

Active Member

có after creadit ko mấy thím

ikennylee

phim anh hùng nào của Marvel đều thấy nhảm. được mỗi kỹ xảo. đặc biệt là Iron Man. xem cả 3 phần nội dung chả ra cái gì
ức chế nhất cái phần 3 iron man. xem trailer rõ hay mà xem phim thì nhạt toẹt.

phim anh hùng đầu tiên mình xem là the dark knight, phần cuối xem tí chảy nước mắt. xem xong máu thể loại anh hùng tìm xem mà chả thấy phim nào logic =

Kazna

Member

Cap cầm búa của Thor nó lắc đc 1 tí vậy là coi như hơi hơi xứng đáng hả các bác :D k nhớ tiêu chuẩn "xứng đáng" của Odin là gì, thấy Cap hạnh kiểm tốt lắm mà :v

Bác nào xem rồi cho em hỏi. Phim này có nên xem 3D ko?

Nãy đi coi 3D ở CGV quận 2, thấy cũng bình thường k có gì đặc biệt, đánh 1 hồi tán loạn chẳng có cảm giác 3D mấy, bác coi 2D cũng đc nếu muốn tiết kiệm.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Xem 3D tối thui, chất lượng 3D kém quá, mình từ trước tới giờ không khoái 3D vì xem xong 1 bộ phim toàn thấy khô mắt, chỉ thích xem 2d mà 2d nó chiếu giờ muộn quá vậy là phải miễn cưỡng xem 3D

acquycodon

Active Member

Cái này nói chán chê rồi bác ơi, phim cũng giải thích rồi chứ ko phải fan truyện mới biết đâu. Bản thân cái búa thì hiểu là nó là búa thần, trọng lượng hay ko là do người cầm thôi.
Ở phần 2 Thor vào nhà móc ngay lên cái móc áo, theo như thế thì nó ko có trọng lượng, cũng như Thor 1, 1 mớ xe tải kéo ko xong, khoẻ như Hulk còn ko nổi. Đến cậu gì chạy nhanh cầm còn bị nó kéo lê đi.
Qua đó rõ ràng là cái búa chỉ là hình tượng, nó thể hiện bản chất và năng lực của người cầm có xứng đáng hay ko. Vision cầm đc vì nó là cỗ máy đc tạo ra chưa vị vấy bẩn.
Chỉ có 2 trường hợp cầm đc búa. 1 là người đó xứng đáng(Cap cũng cầm đc, oánh ầm ầm), 2 là người đó mạnh hơn cả Odin(người đã tạo nên và yểm bùa nó)

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

về khoản búa nặng hay nhẹ xem 2 phần thor khắc hiểu, odin yếm bùa vào cái búa ai xứng đáng mới cầm được, nếu để ý thêm ở thor 2, thor còn treo cái búa lên cái mắc áo, nếu búa mà nặng vài tấn thì tony với hulk dư sức cầm được, còn qua aou cũng có nói là búa nhẹ để vung cho mạnh nếu ai để ý đoạn vision nói với thor :3
nếu búa mà nặng vậy chắc cap mạnh hơn hulk :v
còn về khoản bay thì đó là khả nặng của nó, lúc thor không quay quay nó vẫn bay được mà
http://www.marvelv.com/2013/06/huyen-thoai-mijolnir.html

đệt thế mà trước giờ em cứ tưởng nó bay dựa vào hiện tượng vật lý (lực quán tính), khi quay một vật nặng và ném đi

hóa ra bay là "tính năng" :)) và quay quay chỉ để làm màu, anh Thor cũng rãnh gớm, bay thì bay cho rồi, còn bày đặt quay quay cứ như thật =))

Trích trong link bạn đưa: "Bay: Hình như Thor bay được là nhờ Mjolnir. Thor thông thường bay với tốc độ âm thanh, tức 770 dặm/giờ. Nếu quay Mjolnir đủ lực, Thor có thể bay nhanh tới mức mắt thường ko thể nhìn thấy đc. "
-> thì cho thấy rằng Thor bay được nhờ quay tay

brucelee123456

Active Member

Nhạc phim này so với trong phim The Dark Knight Rises thì sao hả các bác. Ví dụ The Dark Knight Rises 10 điểm thì nó có dc 3 điểm ko các bác?

viethaiyb

Well-Known Member

Coi bộ Marvel hụt hơi so vs DC rồi \:D/
Mệt rồi... :)) ... châm thêm lửa nè...:))... Man of Steel kinh phí cao hơn tất cả phim phase 1 và 2 Marvel(kể cả Avengers), ngang ngửa Avengers 2. Doanh thu thua tất cả phim Marvel thuộc phase 2 ... Hài hước nữa là ... điểm giới phê bình dánh cho phim cũng ... thua tất cả phim Marvel thuộc phase 2... :)) ...

longbkhn53

Có ai hóng mad Max tháng 5 này k? một phần văn hóa Mỹ đó, nam nay chỉ hóng có em nó thôi :D

Bên trên