Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

truyenthongviet

Ðề: Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

Em thì không quan tâm gì hết, mặc kệ sự đời mà chỉ biết sống vì lý tưởng mình thôi à, cố gắng vì nó thì chắc sẽ có ngày thành công thôi.
Đã từng một lần thất bại nhưng chưa biết từ bỏ hoài bão là gì nhé.

saigonnhonnhip

Có mấy ai được như bác chứ, em thấy hầu như sau thất bại thì ai cũng từ bỏ nó hết chứ không tiếp tục theo đuổi ước mơ của mình.
Em thì cũng chưa chắc là mình có thể làm được như bác đâu.

PSVITA

Member

đeo đuổi thì nó cứ chạy miết thì làm sao mà đuổi kịp đây hả bác nhỉ nhưng với niềm đam mê gì đó thì rất dể như phim HD chẳng hạn nhưng 1 khi đã ko còn cảm hứng với nó rồi thì sẽ thấy tất cả không còn gì là thú vụ cả

Hải Đăng

Người thực hiện hoài bão của đời em hả, hình như ko có ai. Em lúc nào cũng vui vẻ và nhiều bạn nhưng lại ko có ai cùng em thực hiện hoài bão. Haizzzzz khi nào mình giàu có đỡ phải chia phần, ăn 1 mình cho cực thân =))

bentrecity

Nhưng cái trước tiên là bác làm thế nào để thực hiện hoài bão đây, khi không có ai ủng hộ bác, chẳng lẽ thực hiện bằng niềm tin à.
Em thì cái gì cũng vậy, cần phải có động lục bác à.

sabodam

Cũng tùy thôi bác ơi, nếu như có quyết tâm thì không cần tới động lực đâu, vẫn thực hiện được ước mơ mình tốt thôi.
Em vừa hỏi thằng bạn, có ước mơ rồi sao không thực hiện nó trả lời chưa có ai làm động lực cho nó hết...bó tay,

ngocthanh8106

Chào các bác, cho em hỏi tí xíu… Thông thường các bác có dự định làm một việc gì đó (hơi lớn lao tí xíu), thì thường các bác sẽ hỏi ý kiến của ai, và ai là người giúp đỡ các bác (cha mẹ, hay bạn bè…?)
Mọi người thì thường nói, chỉ nên tin tưởng vào gia đình chứ không nên tin vào bạn bè...
Em thấy cũng không đúng lắm, vì thông thường, em chỉ hỏi bạn bè, còn về gia đình, thì em lại khó trao đổi hơn, vì tư tưởng của em và ba mẹ khác nhau nhiều quá, nên nhiều lúc trao đổi gặp rất nhiều khó khăn.
Còn các bác thì sao ạ?

người mình đặt nhiều yêu thương nhất, có thể đó là điểm tựa, một nữa của mình!!

laxanh

Member

có ai mộng làm ca sĩ không đó các bác hồi nhỏ mình đánh đàn hát vu vơ cũng nhiều lắm như cũng chỉ nhận ra đó là 1 niềm đam mê ca hát thôi chứ không có mộng làm ca sĩ chuyện nghiệp hay hoạt động nghệt thuật

ngocthanh8106

Re: Ðề: Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

hoài bão của cuộc đời thì không thực hiện với nữa kia đc đâu vì nữa kia chỉ xuất hiện khi ta thành công trước đó thui .Nếu hoài bão là cái gì đó quá lớn lao thì nên gác lại 1 bên và kiếm tiền dành dụm để 1 khi đã đủ rồi thì thực hiện vẫn chưa muộn
sai rồi, đôi khi nửa kia sẽ là động lực để ta tiến gần đến hoài bảo và cùng ta thực hiện để hoài bảo thành hiện thực. Đâu nhất thiết nửa kia đến khi ta đã thành công đâu.

cuongdoanvan

Well-Known Member

em không biết , nhưng mà em thích cái gì thì tự em làm cái đó :D

bentrecity

Thực hiện ước mơ, hoài bão thì có người ủng hộ càng tốt, mà không có thì cũng không sao, có chút khó khăn hơn thôi.
Nếu như nói thực hiện ước mơ mà không ai ủng hộ thì không thành công chắc bây giờ có nhiều người như vậy lắm.

truyenthongviet

Có người ủng hộ, cùng thực hiện hoài bão mà thành công thì cũng không mấy lạ lắm đâu bác.
chứ em thấy cũng không thiếu gì bác không ai ủng hộ, nhưng khi quyết tâm rồi củng thành công thôi.

deadline

Member

Hoài bão của em là Việt nam mình sẽ ngày càng tiến bộ hơn trong việc coi trọng bản quyền để mấy hãng phim họ mang đĩa bluray về VN mình bán với phụ đề tiếng việt kèm theo đĩa luôn hay nói cách khác là out of box

danonglathe

Thế thì bác nào có ước mơ, hoài bão về ngành đó không ?
Nếu có thì cố gắng mà thực hiện đi, một phần theo đuổi ước mơ của mình, phần khác là làm cho nước VN tiến bộ hơn.

Khánh Trình

Ai cũng có một ước mơ nhưng không phải ai cũng có thể thực hiện ước mơ đó đươc...một số thì không người ủng hộ thực hiện nên con đường đi cũng khó khăn, vội nãn, cũng có một số thì vì hoàn cảnh không cho phép nên không thực hiện, rôi cũng không thiếu gì những bác thấy thất bại vội từ bỏ.

ngocthanh8106

Chắc topic cần đổi lại tiêu đề: chuyển sang Hoài bảo của bạn là j!!( chứ ko hỏi Ai nữa)

Bên trên