Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

PSVITA

Member
Ðề: Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

đổi làm gì bạn hihi ,hoài mình do mình thực hiện thì ít nhiều cũng có liên quan đến 1 ai đó trong cuộc sống mà .
tương lai không thể do mình tự quyết định mà còn được tác động rất nhiều bởi các nguyên nhân khác nữa

lara_croft

Member

tương lai là do chính bản thân mình quyết định bác à còn mấy nguyên nhân củ mì khác thì nó chỉ tác động phần nào thôi nhé nếu bác vì đó mà bỏ cuộc thì đã trở thành 1 kẻ bại trận rồi còn gì

leesang

Well-Known Member

Hoài bão của em là Việt nam mình sẽ ngày càng tiến bộ hơn trong việc coi trọng bản quyền để mấy hãng phim họ mang đĩa bluray về VN mình bán với phụ đề tiếng việt kèm theo đĩa luôn hay nói cách khác là out of box

Lúc đó HDVN đuối anh em đau buồn

sabodam

hihi...anh em HDVN mình có ai thực hiện được ước mơ, hoài bão của mình thành công chưa vậy, share cho đàn em một chút kinh nghiệm trên con đường thực hiện.
Em hiện giờ cũng có nhiều người ủng hộ, nhưng không biết thực hiện có được không.

danonglathe

Em thì cũng đang thực hiện thôi, nhưng chắc cũng gần đến lúc em thành công rồi đấy.
Bây giờ bác cứ cố gắng, và phải có tính kiên nhẫn, với lại không được từ bỏ nó khi có khó khăn hay thất bại, như thế là ok thôi.

hd6850

Member

có ai có hoài bão làm giàu không ,em dự là nhu cầu internet ngày càng cao và con người ngày càng phụ thuộc hoàn toàn vào nó hơn nên cứ bỏ tiền tiết kiệm và quảng cáo vào đây thế nào cũng có lợi nhuận

deadline

Member

cái này thì phải nhờ người tư vấn thôi bác à không thì cũng dính phốt nhiều lắm vì forum giờ cũng đã đầy ra và bảo hòa rồi có đâu tư thì làm 1 trang chuyên đặt logo quảng cáo ấy ,ý tưởng này thì nc ngoài có từ lâu nhưng vn mình thì chưa thấy

truyenthongviet

Làm giàu mà ai chẳng muốn, chẳng hoài bão thôi, chỉ là đi trên con đường khác nhau thôi à bác....Với lại cũng còn tùy thuộc vào khả năng của mỗi người như thế nào nữa kìa, khả năng mình không có cho phép thì làm gì mà thực hiện được chứ.

truongxua

Em thì luôn theo đuỗi ước mơ, nhưng bên cạnh lại không mot ai ủng hộ cả, nhiều lúc thấy cũng chán nãn lắm , đinh từ bỏ nhưng suy nghĩ lại thì em muốn chưng minh cho người khác thấy rằng con đường em chọn là đúng, cho dù không ai ủng hộ nhưng có thể thành công.

lara_croft

Member

bây giờ nghề gì là hot và dể kiếm việc nhất các bác ? em thấy tụi bạn em đi xin việc toàn bị từ chối không thôi à ,thời buổi bây giờ kinh tế khó khắn quá nên cứ kiếm tiền trước hoài bão gác lại sau này

sabodam

Có một người thực hiện hoài bão cùng thì tốt mà không có thì cũng không sao,...bản thân mình quyết định tất cả mà.:-@ Em vừa mới xin vào làm công ty, ban đầu vào thì thấy cũng được lắm mà không biết là như thế nào đây.

truyenthongviet

Nếu như xin được chổ làm thì cố gắng mà đeo theo nó đi, bây giờ mà xin được việc làm là may mắn lắm rồi đấy, còn như thế nào, nó có đúng tay hay trái tay với mình thì cũng phải chấp nhận thôi.

Chuột Rain

Chivas có một cá tính rất hay: "Gia đình là trên hết". Tui thì nghĩ cha mẹ chính là người đồng hành với mình, sau này là vợ (chồng) sẽ tiếp tục tiếp bước.
Không gì quý hơn gia đình cả. Là 1 người đàn ông, bên cạnh sự nghiệp thành đạt thì gia đình là một nền tảng vững chắc để giúp bạn luôn hạnh phúc trong cuộc sống.
Xem thử mà học hỏi, khỏi thảo luận linh tinh: 12 Nguyên Tắc Của Chivas

truyenthongviet

Chivas có một cá tính rất hay: "Gia đình là trên hết". Tui thì nghĩ cha mẹ chính là người đồng hành với mình, sau này là vợ (chồng) sẽ tiếp tục tiếp bước.
Không gì quý hơn gia đình cả. Là 1 người đàn ông, bên cạnh sự nghiệp thành đạt thì gia đình là một nền tảng vững chắc để giúp bạn luôn hạnh phúc trong cuộc sống.
Xem thử mà học hỏi, khỏi thảo luận linh tinh: 12 Nguyên Tắc Của Chivas
Đồng ý với bác, em cũng được vài nguyên tắc sống....Trước mắt của em là lúc nào cũng sống " hết mình vì bạn bè " cả.
Ươc mơ của em thì không những được gia đình ủng hộ mà ngay cả những đứa bạn em, ai cũng tán thành con đường em chọn hết.

bth8888

Member

Người cùng em thực hiện hoài bão của cuộc đời là BÁC HỒ , em cứ có nhiều bác em thấy chuyện gì cũng đơn giản .

PSVITA

Member

nhưn làm sao để có nhiều bác mới là chuyện quan trọng đó nhé bác.Mình kiếm thì chỉ đủ xài thôi không có dư nhiều nên cũng chẳng biết hoài bão mình khi nào mới có thể thực hiện được chắc phải áp dụng biện pháp làm hết sức chơi hết mình

truongxua

Đồng ý là làm hết sức , chơi hết mình nhưng em thấy bác cũng nên để cho mình có sức khỏe, có sức khỏe để thành công bác à...Bác chỉ vì thực hiện hoài bão, ước mơ của mình mà cuối cùng thành công nhưng lại mất sức khỏe thì cũng vậy thôi,. chả có được gì.

Hải Đăng

Để có nhiều Bác Hồ cần nhất là tự ý thức được bản thân, cố gắng vươn lên = thế mạnh của mình, k quản ngại gian khổ hay đẳng cấp nghề nghiệp và chi tiêu hợp lý!

Bên trên