Ai mua LCD Việt nam thì tham khảo nhé!! khiếp khiếp :(

Hò Văn Tén

Ðề: Ai mua LCD Việt nam thì tham khảo nhé!! khiếp khiếp :(

Sony chỉ có màn hình CRT là nổi tiếng thôi, còn sang LCD hoặc Plasma thì hoàn toàn không bằng các hãng khác, rất nhiều người chọn mua thì phải trả bao nhiêu tiền thương hiệu của Sony, nhưng giá trị thật của nó không đáng vậy, nhiều sản phẩm của hàng khác khác giá trị sử dụng tương đương nhưng giá thành lại không đắt 1,5 đến 2 lần như vậy . Nên khi mua sản phẩm với số tiền lớn thì các bạn nên suy nghỉ chút trước khi bỏ đồng tiền của mình ra .:D

Bạn này nói rất chính xác.

SONY là thương hiệu của đèn hình CRT, quả là TV đời cổ xài CRT thì SONY đẹp thật.

Nhưng nay sang LCD, câu chuyện lại khác mất rồi.
Panel LCD do SONY sản xuất được sử dụng công nghệ của Samsung và có một nhà máy rất lớn của Samsung và Sony lien doanh để sản xuất Panel LCD, trong nhà máy đó, Samsung được coi là bố của Sony về công nghệ LCD.

Việc người tiêu dùng mua TV Sony với giá cao, là một sự sai lầm nghiêm trọng. Ta đã bỏ ra quá nhiêu tiền ngu để mua thương hiệu vô ích.

Còn bao nhiêu hãng khác có màn hình LCD chất lượng cao sao không mua ?

citroen

bạn Hò Văn Tén nói tiền ngu là sao,bạn nghĩ giá tivi Samsung rẻ á,coi lại nhé

a_Fon

Active Member

Acac bỏ mịe rùi trùm mocxi đã qua HDVN ^:)^^:)^

luciano

Active Member

thông tin cập nhật bác chủ Threat đã được đổi TV mới . congratulation

vietrung

Active Member

chừng nào Sony cải thiện lại chính sách giá tại VN thì mới thật sự ổn bác àh ^:)^

giá thì chịu thôi, hàng đẳng cấp có tiếng thì nó phải vậy,quan trọng là có biết cách chơi hay ko dù giá có cao hơn loại khác!!!

luciano

Active Member

đây nè các bác, biết cách chơi hay không chứ mà như bác Cường phải vất vả lắm mới được giải quyết, phải nhờ đến báo chí can thiệp thì em ứ thèm chơi với Sony dù cho là "sành điệu..." hay gì gì đi nữa

http://vietnamnet.vn/bvkh/2009/01/825101/

luciano

Active Member

xin trích một số đoạn mà anh em chơi LCD nên quan tâm

LCD chỗ sáng chỗ tối: Đổi máy mới bằng mọi giá

Một chuyên gia trong lĩnh vực điện tử khi được tham khảo ý kiến đã cho biết: Phải khẳng định chiếc TV LCD như vậy là có sự cố, sự cố này được bảo hành Sony giải thích không đúng. Tất cả màn hình LCD (trừ OLED), phía đáy mỗi màn hình đều có hệ thống đèn chiếu sáng kèm theo lưới trang sáng. Nếu lưới trang sáng này kém phẩm chất thì sẽ làm cho màn hình xuất hiện chỗ sáng chỗ tối.

Nguyên nhân là vùng lưới đó bị nấm mốc, bị bong rộp, bị vênh...; ánh sáng từ hệ thống đèn chiếu bị khúc xạ làm cho những vùng này bị giảm sáng, tạo thành những quầng đen rất khó chịu. Thường hay bị lỗi nhất là ở 4 góc và xung quanh rìa cạnh màn hình (vì ở những vị trí này hơi ẩm dễ lọt vào và chịu lực nhiều nhất nên thường phải có "gioăng giảm xóc kín" bảo vệ - Thậm chí màn hình TV LCD Trung Quốc cũng có).

Việc thay thế nó cũng rất đơn giản. Cái khó là các thao tác vật lý phải đòi hỏi kỹ thuật viên có kinh nghiệm hoặc được trang bị thiết bị hỗ trợ của hãng. Điều này là không tưởng đối với rất nhiều cơ sở bảo hành ở Việt Nam. Nếu để lâu, khoảng giáp lai giữa lưới TFT đến nhưng vùng mốc này rất nhỏ, dễ bị "ăn" lan sang thì coi như hỏng toàn bộ, vì vậy bằng mọi giá phải thay hoặc đổi máy mới.

Cũng theo chuyên gia này, hiện công nghệ sản xuất màn hình LCD (LCD, PLASMA, TFT, OLED ) chỉ đạt mức giới hạn tốt trung bình được công bố là 66%, vậy còn 34% số màn không đủ chuẩn kia để làm gì thì chẳng ai biết được. "Chính vì vậy tôi rất nghi ngờ khuyến mại. Vừa rồi có một khách hàng mua khuyến mại monitor LCD 17" của 5 công ty máy tính ở Hà Nội bị lỗi mất điểm ảnh, có lẽ nó là 1 trong số 34% số LCD kém phẩm chất này được bán ra", vị chuyên gia này nói.

vietrung

Active Member

đây nè các bác, biết cách chơi hay không chứ mà như bác Cường phải vất vả lắm mới được giải quyết, phải nhờ đến báo chí can thiệp thì em ứ thèm chơi với Sony dù cho là "sành điệu..." hay gì gì đi nữa

http://vietnamnet.vn/bvkh/2009/01/825101/

cái này thì chỉ là số ít sản phẩm bị lỗi thôi, xác suất mà, đồ gì cũng vậy thôi, xui thì đành chịu!!!

havu

XIn dẫn link cái hình của thư trả lời từ Sony cho tiện việc theo dõi:

3172798864_a324f0c3ff_b.jp

===========

Nhưng kết cục là sony nó thay cái LCD khác cho bác Cơờng rồi, hiihihihi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Trả lời không thỏa đáng lắm. Nếu sự tối góc không phải là lỗi sản xuất thì tại sao cái kia bị trong khi những cái khác không bị?

sukanice

Member

Hay quá
Mong bác Chip hãy cân nhắc đề nghị của tôi ở mục "Kỹ thuật phần cứng"

TUAN PVC

tính mua 1 em sony 32 inches xem vì cũng mê thương hiệu này , nhưng xem qua chuyện này thấy ghê ghê sao áh , bạn nào biết thương hiệu nào bảo hành tốt thì xin cho mình biết , cảm ơn nhiều.

dino

Active Member

hic tomb raider nào đây ...

giangviae

Tui co cach giai quyet hay hon ne. Cha la minh cung co 1 cai sony 32v300A mua khoang 3 nam rui. Nhwng moi chi su dung duoc co 1 thang thoi. Ly do hom gian vo' quang cai Dien thoai vo luon man hinh. Con tat cac cac chi tiet con lai moi 99.99%. Neu anh thich qua toi ky niem luon cho. LH :GIang 0973226699 - Kim Lien - Hanoi

No2

Giống Chị Loa bên Voz nhỉ :rolleyes:

tinlcd

Member

He he, chào các bác mình cũng mới vô dđ và cũng yêu thích HD, trong này có nhiều cái mình học hỏi nhiều lắm, chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ nhé, hy vọng được các bác chỉ giáo nhiều hơn nữa.
Cám ơn cả nhà.

khoalinh

Đồng ý với kiến trên của bác . Thường thì LCD xài lâu sẽ bị hiện tượng này .

Quá chuẩn,muốn hết chỉ có cách thay dèn nền,hãng nào cũng bị như vậy chứ k riêng gì Sony.Còn về chất lượng thì phải đặt canh nhau mới thấy,chứ mang về nhà xem sau đó lại qua nơi khác ngó thì như nhau,đùng coi thường chất lượng của Sony.Dich vụ kém là kém đâu có liên quan đến chất lượng.Nhiều hãng thuê các cty tư nhân ở Việt nam làm dich vụ bảo hành vì thế đôi khi chất lương dịch vụ lại do chính người Việt quyết định,điển hình là vụ bảo hành TV Sharp vừa rồi.

didauvedau

he he . Công văn này ghi ngày 02/01/2008. Vậy bác này kiện cả năm trời mới được đổi cái TV ah.

Bên trên