Ai thích bộ CDs thánh ca này hong?

Acrossusa

Well-Known Member
Re: Ðề: Ai thích bộ CDs thánh ca này hong?

Nói thiệt là nghe thánh ca thì phải nghe hợp xướng mới hay. Mình đi hát nhà thờ hoài à nên nghe mấy bài này đơn ca thấy nó chớt quớt à. Không ra được chất thánh ca.
nhưng kiếm ở đâu ra CD Thánh ca hợp ca? Tôi chỉ thấy 2 CD Giáng Sinh của ca đoàn Ngàn Thông
4 CD của Thuý Nga nghe được vì có bè phụ hoạ

Thao tran

Ðề: Ai thích bộ CDs thánh ca này hong?

Nói thiệt là nghe thánh ca thì phải nghe hợp xướng mới hay. Mình đi hát nhà thờ hoài à nên nghe mấy bài này đơn ca thấy nó chớt quớt à. Không ra được chất thánh ca.
Nhưng người không phải trong ca đoàn lại thích nghe nhạc đơn ca bạn ơi . Thậm chí người ta thích nghe các ca sĩ xưa hát hơn là các ca sĩ trẻ , ca đoàn hát bay giờ ( như Hoàng Oanh , Khánh Ly , Ngọc Lan , Elvis Phương .... )
Bộ thánh ca của bác tfm mình cũng sưu tầm được hơn 80% , chỉ thiếu 2-3 đĩa

tfm

Well-Known Member

Mình trong ca đoàn nè, thấy ca đoàn trớt quớt thì có, bởi vì là CA ĐOÀN nên mới có 1 đoàn để ca, chứ sô lô dc thì chất lừ nhé.
minh o bien hoa .minh mang hdd copy duoc kg ?
dạo này mình bận quá, khi nào ok mình pm bạn qua chép nhé

tfm

Well-Known Member

Nhưng người không phải trong ca đoàn lại thích nghe nhạc đơn ca bạn ơi . Thậm chí người ta thích nghe các ca sĩ xưa hát hơn là các ca sĩ trẻ , ca đoàn hát bay giờ ( như Hoàng Oanh , Khánh Ly , Ngọc Lan , Elvis Phương .... )
Bộ thánh ca của bác tfm mình cũng sưu tầm được hơn 80% , chỉ thiếu 2-3 đĩa
mình vẫn dang tìm kiếm, mấy cái hoàng oanh nghe sướng lắm :D
kiếm cực nhất là cái CD của Y Phương - Tình Chúa Thương Con vào đây nghe demo

hmh11ltkprc

Member

Mới có 37 phát, chừng nào đủ đây, hichic, thấy ngon!

cuongbdvn

Active Member

OK ! Minh ung ho ban , ban bo len di . Minh o giao xu Lai thieu .

Mình không theo đạo nhưng thi thoảng cũng khoái nghe thể loại này!

Pa Ke Xì Cúc

Đã qua 3 trang rồi trang nào cũng có người nài nỉ post nhạc thánh ca lên mà xem ra chủ thớt vẫn không chút mềm lòng. Điều kiện phải có đủ 100 cái thanks thì mới bắt đầu up nhạc lên thật là thối không thể ngửi nổi nếu xét cả về đạo lẫn đời.

Xét về đời, có bao giờ bạn vào quán ăn bát phở hay uống ly nước bà chủ quán dõng dạc bảo trả tiền đầy đủ trước rồi mới đem ra không? Nói thật, up nhạc lên rồi bắt phải thank mới cho thấy link down bản thân em còn thấy chướng chứ đừng nói làm ăn cái kiểu này. Bởi vì khi bạn thank có chắc 100% là cái link ấy còn sống không? Mà link còn sống thì có chắc 100% bạn down không bị lỗi từ các server của người up không? Rồi khi down về rồi có chắc 100% có nghe được không hay là ngay cả cái file đó đã hư từ trước? Nếu muốn sòng phẳng thì ăn bánh trả tiền. Đằng này tiền trả rồi mà khách vẫn còn phải ngồi đợi thật chẳng khác cái kiểu cách quan liêu thời bao cấp theo cơ chế XIN - CHO. Cần cái thank như thế thì em xổ tọe vào.

Còn xét về đạo thì lại càng lố bịch. Chúa trên trời cao mặc cả với loài người chúng mày phải thank tao đủ 100 cái thì tao mới cho con một của tao xuống cứu độ tui bay, còn không đủ thì cứ mà chờ đó nhá? Nghe có buồn cười không? Tự xưng mình là người có đạo thì càng phải ý thức mình phải dấn thân phục vụ anh em theo tinh thần của Chúa Kytô, chứ đâu phải là cứ để người ta cám ơn tung hê mình lên như thế? Đức khiêm nhượng của bác chủ để đâu thế? Cái này chỉ tổ làm gương mù gương xấu.

Cuối cùng, nhìn cái nick màu (Mod) cứ tưởng là người đàng hoàng, hay ra giúp đỡ mọi người trong diễn đàn chứ có biết đâu cuối cùng cũng chỉ là kẻ hám lợi danh vọng (qua những cái thank) mà thôi.

Thật ra với một cái thank người tặng chỉ cần click một cái cũng chẳng mất mát gì. Thế nhưng ở đây xem ra nó được xem là thứ để đặt buộc người khác phải cám ơn mình thấy nó trơ trẽn như thế nào ấy. Thật đáng xấu hổ!

Anh em nào muốn nhạc thánh ca thì cứ việc vào đây mà down về. Trong vài ngày tới sẽ còn nhiều dĩa được up lên tiếp.

dk2509

Member

Hơn 50 thank rồi, Bác chủ khuyến mãi 50% thank cho mọi người nhờ với nhé.

Thao tran

mình vẫn dang tìm kiếm, mấy cái hoàng oanh nghe sướng lắm :D
kiếm cực nhất là cái CD của Y Phương - Tình Chúa Thương Con vào đây nghe demo
Y Phương - Chúa Thương Con ( 2010 ) [Flac]​

Flac

MP3 (320kbps)
Link tải phim

:D:D:D

DTMN

Active Member

bác thảo trần này chơi đẹp nè!

pro_cad

Thank cho bác thao tran. Chủ thớt nên đặt cái tiêu chí share vô tư thì a e sẽ tự thanks thôi chứ k pải ra điều kiện thế đâu

Bên trên