Ăn chơi thư giãn Noel và Năm Mới 2012 Hà Nội-Hải Phòng-Saigon

ngocthanh8106

Ðề: Ăn chơi thư giãn Noel và Năm Mới 2012 Hà Nội-Hải Phòng-Saigon

Phê wa, bác Poly giống đi phượt wa. thích ghê!!! Hôm nay bác chịu khó từ HPH trở về HAN dể bay vào SGN àh?? Vì HPH_SGN hết vế rồi, tối wa ko thấy bác alo cho Cọp dổi vé nhỉ!! Chác7 lại quay về chia tay Chị Ong Vàng=))

GENERALS

Ban Quản Trị

Em xin bổ sung vào ăn chơi thư giãn cùng lão Poly :D

Thư giãn tại game show "Trẻ Em Luôn Đúng" trong trường quay S10 của VTV :D

Ặc..... vụ này là sao ta ?!?! Dự show luôn àh Poly ?!!?! ^^

poly

Banned

Ặc..... vụ này là sao ta ?!?! Dự show luôn àh Poly ?!!?! ^^

thì là ra để bị con nít mần nhụt, may mắn là mệnh bị 1 em gái HN 15 tuổi cực kỳ xinh mần nên mềnh cũng ko bị nhục lắm hehehe

buihung

Administrator

Nhìn mấy bác mặc áo lạnh buổi trưa uống rượu em lại nhớ quê em.
Cách đây mấy năm em cũng ra Hà Nội( gần 1 tuần toàn uống rượu mặc áo gió thế mà vẫn cảm thấy lạnh cả mặt) cũng thời điểm sau Tết rét kinh.
Có lần ra quán nhậu volka, vì uống nhiều quá nên em chuyển sang bia( Vừa gọi bia xong con nhỏ tiếp viên nhìn mình 1 cách lạ thường) Thì ra quán toàn ăn lẩu uống Volka em kêu bia thằng nào cũng nhìn em hết> Vãi quá uống hết ly bia zong =))
Bác cứ cảm giác thế chứ kể cả khi trời rét căm căm thì vẫn đầy người uống bia hơi mà.

buihung

Administrator

Xuống QN đê, chả mực Hạ Long ngon hơn chả mực bên HP nhiều.
QN còn có món rượu tiết ngán, chả tỉnh vùng biển nào có món rượu này đâu bác Gen
Hehe, em lại chủ quan rồi.

poly

Banned

Phải nói thêm là poly vô cùng cảm ơn tấm chân tình của anh em HD Hà Nội và Hải Phòng đã dành cho poly trong chuyến du hí vừa qua. Chú Dăngnham và Pleasehelpme đã bỏ công cả ngày 1 kèm 1 còn các anh em khác đã bỏ công việc thết đãi poly nhiều chầu hoành tá tràng. Poly xúc động lắm lắm hứa sẽ phục vụ cộng đồng HD HN-HP nói riêng và HD VN nói chung tận tâm hơn nữa. Chắc phải canh vé rẻ bay ra tiếp quá hehehehe. Nhớ gái HN và HP Ds quá

GENERALS

Ban Quản Trị

Xuống QN đê, chả mực Hạ Long ngon hơn chả mực bên HP nhiều.
QN còn có món rượu tiết ngán, chả tỉnh vùng biển nào có món rượu này đâu bác Gen

Vâng GEN cũng nghe a/e nói Chả Mực Hạ Long là số dzách....... haizzz! Chả Mực + Rượu Ngán ==> ngồi trên bè nhậu, đời là vô đối ^^

Chắc qua Tết kêu BQT và các nhà tài trợ tổ chức cái event hoành tráng tại Quảng Ninh giống như đợt Hải Dương T03/2011 vừa rồi hé, a/e khu vực phía Bắc như Hà Nội, Hải Phòng, Hải Dương.v.v. tập trung về QN ăn chơi hoành tá tràng...kakaka ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Hôm nay là Noel rồi, và cũng sắp hết năm 2011 chuẩn bị đón năm mới 2012. Nhanh thiệt, ko biết có tận thế không nữa. Rảnh ngồi tóm lược vài thông tin mới về rạp phim và nơi ăn chơi để anh em chuẩn bị. Do Noel lần này ở Hà Nội nên poly cũng bổ sung vài thông tin ở đây. Đầu tiên là review bằng hình ảnh rạp BHD Platinum ở khu The garden.

Phải công nhận rằng khu shopping này to và rộng, trần cao làm poly nhớ tới cái Singapura Plaza bên Singapore

Sảnh bán vé rộng , trần rất cao

nhân viên bán vé dễ thương

phần mềm bán vé và tấm vé y chang BHD Saigon

giá vé 55.000 cho ngày thường

hiện đang có chương trình làm thẻ thành viên giảm ngay 5% giá vé

so với các hệ thống rạp khác, BHD Platinum Garden Hà Nội to và rộng hơn,

chia làm 2 tầng và có khu sảnh chờ riêng cho từng rạp

chất lượng rạp và ghế ngồi theo poly là cao hơn BHD Saigon và nếu cộng gộp nhiều tiêu chí thì poly thấy thích hơn Mega Vincom. Nhưng nhược điểm là xa trung tâm Hà Nội.

buihung

Administrator

Ở HP sắp có thêm khu trung tâm thương mại mới, không biết có cụm rạp nào dự kiến mở ở đấy không Poly nhỉ?

poly

Banned

Hôm nay còn vài chục giờ nữa là bước sang nam 2012 rồi, lại bon chen viết chút xíu về chuyến đi HN-HP Noel vừa rồi. Có thể bây giờ nhờ Internet, chuyện 1 người ở nơi xa xôi nào đấy có thể biết hết về HN-HP, và có bạn bè ở đó. Thì những hình ảnh sinh hoạt đường phố không còn xa lạ. Và cả những người ở HN-HP cũng đọc những bài viết của poly. Nên poly có viết sai gì xin cứ chỉnh sửa poly, poly cứ ghi ra những cảm xúc của mình. Sẽ có những bạn chưa đi HN chưa đi HP sẽ đọc và làm hành trang chuẩn bị. Nhưng chuẩn bị gì thì làm cho sớm, sang năm vé máy bay nội địa lại lên giá nữa rồi.

Đầu tiên xin trích dẫn 1 câu stt của 1 người bạn HN trên FB " tò mò, hỏi 1 câu nghiêm chỉnh: ở SG có kiểu sáng sớm ăn sáng xong ngồi vỉa hè cafe ngắm phố ko nhỉ? nếu có thì ở đâu hay ho, để mình sáng mai thử phát tất niên với ".

Khó thể so sánh nhưng SG hay HN mà ngồi cafe sáng sẽ thấy cảm giác khác nhau hoàn toàn dù là cùng ngồi cafe cóc buổi sáng để đọc báo tán chuyện . May mắn cho poly là ra HN ngay đợt lạnh nhẹ, vì bạn bè đều nói trước đấy rét hơn nhiều.

Do vậy mà khi ở HN poly thấy ít quán cafe máy lạnh buổi sáng mà hầu hết bà con đều ngồi quán cóc trầm ngâm đốt thuốc hay nhấp 1 ngụm cafe nóng, đen nóng, nâu nóng hay trà chanh nóng. Để cảm nhận cái lạnh qua từng hơi thở và ngồi co ro, nhưng lại hăng hái tán chuyện thời sự thế thái....hay gái gú hôm qua hehehe.

Poly chỉ nói ngắn gọn như thế, các bạn có thể hình dung được không khí cafe sáng HN như thế nào, vừa lạnh ngoài da và nhấm ngụm nóng len lỏi trong người. Thật sự đối với khách lạ thì thú vị hơn nhiều so với những thức uống toàn đá và hơi nóng hầm hập bên ngoài. Thế nên Saigon ít quán Cafe cóc nổi tiếng.

CaFe Lâm số 60 Nguyễn Hữu Huân gần khu phố cổ là 1 địa điểm nhiều người HN biết và đến uống. Poyl nghe rằng trước đây toàn dân văn hóa văn nghệ hẹn hò. Nhưng các bạn hãy cẩn thận khi đến đây bằng xe máy và dựng trước lề. Rút kinh nghiệm từ chính người bạn đi cùng poly, để xe trên lề và bị trật tự đô thị phạt xe, quên mang giấy tờ nên khuân luôn xe về phường.

Cũng vì quán chưa chung chi, chả biết lấy xe về chưa heheheh

lạnh lắm nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Poly đọc ở đâu đó rằng ăn Bắc mặc Nam, không biết đúng sai ra sao như thế nào. Nhưng những ngày HN-HP poly cũng lang thang nhấm nháp vài món bình thường mà theo poly là ngon. Nói thêm poly ko phải dân sành ăn, dễ chịu trong ăn uống nên có lẽ những thứ poly viết ra rất tầm thường đối với nhiều người. Nhưng bản thân poly thấy ngon và 1 chút hạnh phúc nho nhỏ khi được nếm vị lạ của nó. Nhưng buổi sáng se lạnh, bữa sáng bình dân ở HN cũng rất đặc trưng. Quán ăn HN mở ở SG nhiều vô số, nhưng ăn ở HN, chắc chắn bạn sẽ thấy ngon hơn.

Xôi chiên hay bánh tét chiên nhỉ ?

bánh cuốn nóng

là ăn kiểu như thế này, chả trong chén nước chấm nóng , không phải nước mắm đâu nhé các bạn

trời lành lạnh làm cốc sữa đậu nành nóng, tương tự thói quen của người Đà Lạt

bún chả kiểu Hà Nội, và chả rươi hoặc nem rán. Ai ở SG muốn thử thì đến khu ông tạ hoặc sân bay sẽ có đầy đủ

Và cuối cùng là bánh đa cua Hải Phòng. Xin thề là khi viết đến khúc này nhìn cái hình là poly nuốt cái ực vì thèm. Và cũng xin nói thêm rằng ở SG khu sân bay TSN có 1 quán bánh đa cua HP rất nổi tiếng nói đến ai cũng biết. Đến ăn toàn gặp tiếp viên và các bạn HP. Nhưng nói thật poly chả bao giờ muốn bước vô ăn. Ngày xưa bị kéo đi ăn vì ex khoái và ăn cứ khen ngon mãi, còn poly ngồi ăn mà ngán tận cổ phải chịu trận. Nhưng nếu mà ra HP thì lần nào poly cũng phải đi ăn 2 tô mới đã. Phải ăn ngoài HP mới ngon còn ngồi viết những dòng này muốn thì chạy xe ra sân bay ăn có ngay nhưng ko thèm, chả hiểu tại sao. Nhìn tô bánh đa mà thèm quá hic hic

poly

Banned

Bonus hình lan man mùa Noel HN-HP

2 tháp chuông chính giữa con đường

poly là kẻ ngọai đạo

nhưng vẫn mong mọi trẻ em có 1 Noel an lành và năm mới bình an

chị dắt tay em

HP là đất hoa hậu ????

poly

Banned

Nói về HH, poly phải nói là khá sửng sốt khi nhìn thấy 1 nhan sắc ẩn dật nơi cửa chùa HP

phải nói lần đầu tiên nhìn thấy em ấy poly vô cùng bất ngờ

chỉ là 1 cô gái bán shop tạp hóa bình thường của gia đình

lúc poly vô mua chai nước uống thì em ý đang dọn cơm cho ba mẹ

phát hiện poly chụp hình

thì mặt bằng chén

làn da tráng ngần

nụ cười giết người

Ai muốn gửi gạo em ý, hãy đến quán tạo hóa đối diện Chùa Chiếu HP

Nhanh tay lên, vì anh bạn dẫn dường của poly trước khi rời tiệm tạp hóa đã " Chào thầy u con về " hehehe

Chỉnh sửa lần cuối:

pterpm

Well-Known Member

cám ơn bác poly đã cho xem những hình ảnh chân thật và đẹp của đất nước mình, dù xa xôi nơi đâu, hay cho dù sống tha hương bao nhiêu năm đi nữa thì con người Việt của ta luôn hướng về nơi mình sinh ra , cho dẫu bạn có ở nơi đâu , điều kiện có đầy đủ tởi đâu nhưng mỗi khi thấy những hình ảnh thật thân thuộc nơi mình đã lớn lên thì những ký ức của tuổi thơ lại tràn về đầy ký ức , thật bình dị và gần gũi
nơi đây tuy điều kiện vật chất có đầy đủ thật nhưng lại thiếu tình người, mỗi mùa lễ về như noel, tết cổ truyền lại nhớ những giây phút nhộn nhịp của mọi người chuẩn bị mừng lễ, người ở đâu ra mà nhiều thế , khi mình còn ở đó thì cảm thấy chật chội , bực mình nhưng khi xa nó lại nhớ nó từng phút giây
Đổi lại nơi đây, giòng đời cứ trôi qua thật lẹ và lặng lẽ, nhà ai nấy ở, chuyện của ai nấy lo, nhà cửa đóng tối ngày chẳng biết ai à ai, ngoài đường thật lạnh , rải rác đã có những hạt tuyết rơi ngoài kia qua cửa kính xe đang lái đi làm, bầu trời ngoài kia xám xịt dẫu bây giờ đã gần 11h trưa, ngoài xa lộ xe chạy thật nhiều mang theo những nỗi lo toan của cuộc sống bận rộn của mỗi một người đang điều khiển phương tiện ấy
xin chúc cho các bạn một năm mới với nhiều điều may mắn và sức khỏe cho gia đình bạn

poly

Banned

Còn đây là hình ảnh những ngày cuối cùng của năm 2011 tại Saigon

1 cặp cô dâu chú rể chụp hình cưới trong trang phục truyền thống VN áo dài khăn đóng

hóa ra không phải ta mà là tây

có con rồi mới cưới, theo VN gọi là ăn cơm trước kẻng, cấm ko dc cổ súy

hình ảnh 1 cặp cô dâu chú rể ngọai quốc cưới nhau khi đã có con lại mặc trang phục VN

điều này có khiến bạn suy nghĩ

sẽ có khá nhiều người trong cuộc hiểu được poly nghĩ gì. giá như.......

thì giờ đã khác

poly

Banned

ngược lại, phía xa là

body khá hot,

rất là tấn công

lẫn phòng thủ

và chụp P&S vô khuôn mặt, poly ngồi cả buổi chờ xem có dùng súng khác không, nhưng

cafe bệt, đời vẫn thế, ta có trôi qua nhau ?

24 giờ nữa sẽ là 2012

Chỉnh sửa lần cuối:

0916789145

Ôi trời ơi, ực.. ực... hichic, Em kết món này lắm đó.

poly

Banned

Giờ đã hơn 12g trưa 29 Tết, ngồi uống bia ngay Nguyễn Huệ, ngó xuống đường hoa vắng hoe. Chả bù với mấy ngày trước đông nghịt. Nhiều đứa bạn dt nghe mềnh ngồi cafe đường hoa 1 mình đều thấy lạ.

Sao ko thấy buồn..... này nọ. Poly nhiều khi khoái như vậy, ngồi một mềnh ngắm phố phường cảm cái không khí đó, có nhiều cái hay ho lắm. Chả phải thiếu bạn hay gái, nhưng tính như thế.

Đôi khi khoái một mình, để ko nghe ai lải nhải cái gì hết, để nghe những âm thanh lạ, để nghe âm thanh đường phố, cuộc sống cuối năm. Đôi khi cũng thích uống 1 mình 1 lon

Gần cuối năm 2011 cũng đi chơi linh tinh được vài chỗ Hà Nội- Hải Phòng- Phan Thiết- PhnomPenh . Còn đêm Noel thì tụ tập với đám làm phim coi phim sex, vui dã man hahaha

Đi nhiều thấy nhiều, nhớ nhiều học hỏi nhiều cảm nhận nhiều. Càng đi càng thấy mình bé nhỏ, càng biết nhiều càng thấy mình ngu.

Nên poly sợ nhất là nhận xét hay phát ngôn nhận xét đánh giá. Có những người vì hoàn cảnh làm làm cái này làm cái kia.

Có những cô gái nhà tận Hải Phòng phải qua Xa mát làm sòng bài, có những kỹ sư nhà tận Phan Thiết phải qua Patampang ( ghi không đúng nhỉ ) làm cho Vietel, có cô PG club ở Phnom Penh gốc Việt, có chàng nha sĩ lấy vợ gốc Cam......Cái gì cũng có, chuyện gì cũng có thể xảy ra.

Năm qua là năm mà cuộc sống của poly có nhiều thay đổi. Đôi khi cũng không ngờ lại có thể thay đổi nhiều như thế, và cũng ko tin là mình có thể thay đổi như thế. Đúng là phải làm những điều mình muốn và mình thích. Bi Đừng sợ . Cứ sợ sợ thì chả bao giờ làm cái gì xứng đáng dc.

Nói chung là năm 2011 qua cũng phải cám ơn nhiều người, nhiều người tốt lẫn xấu đã giúp poly có tâm trạng thoải mái như bây giờ đang ngồi uống bia như này. Và gởi lời chúc tốt đẹp nhất đến những ai đọc được những dòng này " Chúc mọi người 1 năm mới an khang thịnh vượng, thích cái gì thì làm ngay đi vì 2012 rồi, biết đâu đấy ".

Hesman136

Active Member

Ôi............thức ăn ở đây ngon wa ^_^

Bên trên