Ẩn số mang tên *DOPODO-PLUS*-Đầu phát HD trẻ trung như trang tuấn kiệt !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

usbvn

[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot]SIGMA và REALTEK sự lựa chọn không bao giờ dễ dàng đối với nguời tiêu dùng.Nếu về hình ảnh, không ai có thể phủ nhận SIGMA là đàn anh, SIGMA cho hình ảnh trong và sâu hơn cả.Tuy nhiên tiêu chí đó không phải là tất cả khi chọn lựa một đầu phát HD, quan trọng hơn cả đó là Firmware, là cái hồn của sản phẩm ! DOPODO PLUS là một ẩn số để bạn khám phá- Sử dụng bộ vi xử SIGMA865-DOPODO đầy trẻ trung và sức sống như một trang tuấn kiệt ![/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Điều đặc biệt đầu tiên mà Dopodo đem lại đó là Dopodo có thể duyệt phim dạng Poster theo kiểu dàn trang , chứ không đơn thuần duyệt từng Poster riêng lẻ như các đầu phát thông thưòng. Hơn thế đi kèm mỗi hình ảnh Poster là có ngay tên phim bên dưới giúp người sử dụng dễ dàng vừa chọn phim qua hình ảnh vừa có thể chọn phim theo tên .[/FONT]

[FONT=&quot]Xem nội dung phim mình định xem :
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Giờ ta đi chi tiết hơn về DOPODO[/FONT]
[FONT=&quot]VẺ BÊN NGOÀI: DOPODO có hình dáng khá nhỏ gọn với vỏ nhôm phay. Mặt trước đơn giản đựơc vuốt tròn hai đầu cùng đèn hiển thị POWER và mắt hồng ngoại nhận tín hiệu.Mặt trên dập nổi thương hiệu DOPODO màu bạc.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Bên hông phải là khay đựng ổ cứng, với thiết kế dạng ISWAP bạn không phải dùng bất cứ con ốc nào để gắn HDD với đầu phát và dễ dàng rút ra bất cứ lúc nào, cực thuận tiện trong quá trình sử dụng.[/FONT]
[FONT=&quot]Bên hông trái là các khe tản nhiệt chạy dài theo thân máy cùng với quạt hút nhiệt giúp cho Dopodo tản nhiệt tốt hơn khi làm việc . Mặt sau của Dopodo có đầy đủ ngõ cắm như bao đầu phát khác: HDMI-Optical-COAXIAL-LAN-AVđặc bịêt là có thêm 1 cổng SATA và nguồn phát. Với cổng này người dùng dễ dàng kết nối thêm 1 ổ cứng mà không cần sự hỗ trợ của HDD BOX hay Docking !
[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]GIAO DIỆN BÊN TRONG: DOPODO thực sự bắt mắt với giao diện hình chiếc đĩa than quay tròn, đó là sự khác biệt dễ thấy đầu tiên khi so sánh với các sản phẩm khác là MENU cổ điển chạy ngang màn hình.[/FONT]

[FONT=&quot]CÁC CHỨC NĂNG CHÍNH : [/FONT]
[FONT=&quot]+Chức năng Xem phim: DOPODO lấy đựơc nguồn đầu vào rất đa dạng, từ Internet, ổ cứng cắm trong máy, ổ cứng gắn ngoài qua USB, qua Sata và qua cả hệ thống mạng nội bộ. Phim dễ dàng lựa chọn qua hình thức: Chọn theo list phim hoặc chọn theo kiểu duyệt poster dàn trang tràn màn hình, người sử dụng chọn phim theo sở thích vừa bằng hình ảnh trực quan sinh động vừa bằng tên phim [/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Dopodo chơi mượt mà hầu hết các định dạng phim đang có trên thị trường như MKV, TS, Mpeg, ISO DVD, blueray nguyên gốc, DAT, VOB ...mà không gặp một trở ngại nào.Song song với đó , Dopodo giải mã tín hiệu âm thanh như DTS, DTS-HD, DTS-HD Dolby Digital, Dolby Digital Plus, Dolby True HD AC3,PCM , LPCM, WMAPRO một cách đơn giản.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Tuyệt vời hơn khi xem phim Dopodo có thể tua phim nhẹ nhàng như trong windows bằng cách sử dụng thanh trượt [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Hoặc tua theo kiểu chọn đích thời gian cần đến :[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Khi đang xem dở mà thoát ra, Dopodo tự động lưu lại thời điểm phim dừng, do đó khi xem lại , người sử dụng dễ dàng xem tiếp mà không phải xem lại từ đầu.[/FONT]
[FONT=&quot]Phụ đề phim hỗ trợ tốt cả phụ đề trong và ngoài. Phụ đề có thể thay đổi màu sắc, to nhỏ, vị trí và có thêm cả chức năng outline, thay đổi viền chữ theo ý thích và phù hợp từng phim đang xem[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]+Chức năng nghe nhạc : Dopodo hỗ trợ hầu hết các định dạng nhạc đang phổ biến trên thị trường như AAC, M4A,MPEG audio (MP1, MP2,MP3,MPA),WAV,WMA,FLAC,APE,APE+CUE,OGG[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Khi chơi nhạc, Dopodo thể hiện trên màn hình bản nhạc đang chơi và độ dài thời gian cả bản nhạc. Không những thế Dopodo còn thể hiện được bài kế tiếp và bài đã nghe gần nhất[/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]

[FONT=&quot]+Chức năng xem Ảnh : [/FONT]
[FONT=&quot]Dopodo xem mượt mà các đuôi ảnh dạng jpg, bmp, gif, png.[/FONT]
[FONT=&quot]+Chức năng YOUTUBE:[/FONT]
[FONT=&quot]Chỉ cần nhà bạn có một đường truyền Internet kha khá một chút, Dopodo sẽ cho bạn xem YOUTUBE một cách mượt mà và nhanh chóng .Hơn hẳn các đầu phát khác đang có trên thị trường,khi duyệt Youtube, Dopodo không những hiện các hình ảnh của file định xem mà còn hiện tất cả các thông tin của file người sử dụng đang theo dõi như tên người gửi, ngày tháng gửi lên, bao nhiêu lượt xem, từ khoá tìm kiếm[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]
[FONT=&quot]Không những vậy người sử dụng còn đựơc hỗ trợ tìm kiếm theo thời gian, theo đánh giá như mới nhất, trong tuần, trong tháng, đựơc ưa thích nhất, được bình chọn nhiều nhất …. Đây thực sự là một mặt mạnh của Dopodo so với các đầu phát khác[/FONT]
[FONT=&quot]+Chức năng IMS, duyệt RSS:[/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]
[FONT=&quot]Người sử dụng dễ dàng add thêm các trang có hỗ trợ RSS để xem trên Dopodo [/FONT]
[FONT=&quot]+Chức năng DOWNLOAD Bittorent[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]
[FONT=&quot]Cái này thực sự là dễ dùng nhất trong các loại đầu phát, chỉ cần Add file torrent cần download vào Dopodo, bạn chọn vị trí lưu, tốc đọ tải về và tha hồ download[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]+ Chức năng Xem phim trực tuyến và Giáo dục trực tuyến:
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Đây là chức năng khá mới mẻ và độc nhất vô nhị của Dopodo so với các loại đầu HD khác, tuy nhiên nó mới chỉ dừng lại phục vụ cho những nguời biết tiếng Hoa và một số ít Tiếng Anh. Khi thực hiện chức năng này Dopodo cho bạn xem hàng trăm bộ phim online đủ các thể loại tù thiếu nhi đến hành động, kinh dị… Trong thời gian không xa, chắc chắn Dopodo sẽ hỗ trợ ngưòi dùng Việt Nam khi mà chúng ta xây dựng đựơc kho phim chia sẻ như ephim của FPT một thời [/FONT]
[FONT=&quot]+CHỨC NĂNG NGHE RADIO ONLINE[/FONT]

radio.700x0.jpg.

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Dopodo cho người sử dụng kết nối với rất nhiều kênh radio khác nhau trên thế giới.Tiến tới Dopodo sẽ tích hợp một số kênh như VOV giao thông, quà tặng âm nhạc để phục khách hàng Việt Nam tốt hơn .[/FONT]
[FONT=&quot]Nhược điểm: Hình thức Dopodo chưa thực sự bắt mắt gây shock ngay lần đầu gặp ![/FONT]
[FONT=&quot]Firmware cần hoàn thiện hơn nữa để đáp ứng nhu cầu sử dụng tại Việt Nam.[/FONT]
[FONT=&quot]Tóm lại có thể thấy DOPODO khá hoàn thiện và có nhiều nét mới so với các firmware của đầu phát HD khác. Trong thời gian không xa, sự cải tiến về firmware sẽ còn nhiều điều thú vị và bất ngờ cho người sử dụng tin dùng DOPODO[/FONT]

dqbinh

Member
Ðề: Ẩn số mang tên *DOPODO-PLUS*-Đầu phát HD trẻ trung như trang tuấn kiệt !

Con này với phần cứng và chức năng chắc na ná với kaiboer K530i. :D
FW có giao diện nhìn cũng đẹp. rất cách điệu!
nơi nào bán và có giá bi nhiêu vậy ?

à vào web thấy giá rồi. bằng giá K530i. :D
để nghiên cứu và tìm thêm thông tin xem em nó như nào.
thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

tieutieuaka

Con này giá bao nhiêu hả bác, em là mem mới nên hơi gà, bác cho em hỏi con này có chơi được nhạc file Dat (file trong VCD í ạ )? Em nhiều đĩa VCD lắm, nhiều cái độc không nỡ vứt #-o

timvo

Con đầu phát nào bây giờ chẳng chơi tuốt file Dat bạn ơi :D

timvo

Con này với phần cứng và chức năng chắc na ná với kaiboer K530i. :D
FW có giao diện nhìn cũng đẹp. rất cách điệu!
nơi nào bán và có giá bi nhiêu vậy ?

à vào web thấy giá rồi. bằng giá K530i. :D
để nghiên cứu và tìm thêm thông tin xem em nó như nào.
thanks.
Nghe giang hồ đồn con Dopodo này bị Kaiboer k530i ăn cắp firmware, không biết có đúng không ??? Nếu đúng thì phải nói ngược lại con K530i chắc na ná con Dopodo này mới phải bác ạ =)) Kaiboer là chúa ăn cắp Firmware, sợ thật

Vando

Well-Known Member

EM này có duyệt danh sách phim và phát ngay từ nguồn phim trên NAS (NAS function) không vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:

tieutieuaka

Cảm ơn bác, em dày công sưu tập đống VCD, tưởng không chạy được đuôi Dat thì chết, mà các bác cho em hỏi thêm câu hơi Gà một chút, NAS là gì ạ ?

tdhvn

Active Member

Cảm ơn bác, em dày công sưu tập đống VCD, tưởng không chạy được đuôi Dat thì chết, mà các bác cho em hỏi thêm câu hơi Gà một chút, NAS là gì ạ ?

NAS = Network Attached Storage. Nôm na là bộ lưu trữ trong mạng máy tính. Cái này rất hữu ích khi gia đình có nhiều phòng, dùng lưu trữ dữ liệu chung cho cả nhà dùng.

EM này có duyệt danh sách phim và phát ngay từ nguồn phim trên NAS (NAS function) không vậy?
Con này 100% hỗ trợ NAS
Hardware Spec
CPU: SMP8655
DDR: DDRII-SDRAM 512MB
FLASH: MLC NAND FLASH 256MB
Built-in Hard Disc: Support one 3.5’ SATA Hard Disc,
NFS, FAT32, FAT16, Ext3 format, UPnP AV ,Samba, NFS,xunlei P2P
,PPStream, NAS Access : SMB, NFS, FTP

USB: USB 2.0 host, USB 2.0 device
WiFi: (optional) 802.11N
SD Interface: (optional) MMC/SD card slot
Power supply: Input: AC 100-240V, 1.5A, 50-60Hz
Output: DC +12V/3A
Size: 197*180*50MM
Weight :1.8KG

banhran018

Chủ thớt cho hỏi con này giá bao nhiêu? Con này với S200 có khác nhau gì không ? Mình đang dùng S200 bị lỗi font chữ ' ư và ơ " .

choicunrarach

Con này dùng chip Sigma8655, giá 3,6tr, thuộc tầm trung như HDpro-DMB nhà mình, nhưng DMB thua là không duyệt được Poster cả trang như này. Phần mạng và online có vẻ rất mạnh so với các đầu khác . Bác nào làm chuột Bạch review thực tế cho anh em với ???

usbvn

Con này giá bao nhiêu hả bác, em là mem mới nên hơi gà, bác cho em hỏi con này có chơi được nhạc file Dat (file trong VCD í ạ )? Em nhiều đĩa VCD lắm, nhiều cái độc không nỡ vứt #-o

Dạ cái này đọc đơn giản bác ạ :D !

Nghe giang hồ đồn con Dopodo này bị Kaiboer k530i ăn cắp firmware, không biết có đúng không ??? Nếu đúng thì phải nói ngược lại con K530i chắc na ná con Dopodo này mới phải bác ạ =)) Kaiboer là chúa ăn cắp Firmware, sợ thật
Dạ cái này để em xác minh lại xem sao nhưng nếu Kaiboer làm thế thật thì không còn gì để nói. Ngày trứơc có ÂN NGUYÊN rồi HALOSHOP làm phân phối cho Kaiboer nhưng giờ sợ Kaiboer chạy hết rồi !

Duyệt nuột nà bác ạ !

Chủ thớt cho hỏi con này giá bao nhiêu? Con này với S200 có khác nhau gì không ? Mình đang dùng S200 bị lỗi font chữ ' ư và ơ " .
Để em giải thích cho bác , Thực chất DOPODO PLUS được nâng cấp từ DOPODO S200 ! Điểm khác biệt gồm có :
+Dopodo Plus bỏ cổng USB và esata đằng trứơc và chuyển ra mặt sau cho thẩm mỹ.

Dopodo PlusCung cấp chân Sata và cả nguồn cho ổ cứng để dễ dàng kết nối mở rộng HDD. Cái này thích hợp cho các bác lười không thích cắm qua Box hay Doking.
+Dopodo Plus có quạt làm mát bên trong , còn Dopodo S200 thì không !
+Dopodo Plus có chân đế cao tạo dáng và cách nhiệt tốt hơn !
+ và hiện thời Dopodo Plus không bị lỗi font chứ như bác nói, bác có thể mang qua em up dùm hoặc đợi hãng post firmware lên trang chủ để fix !

dqbinh

Member

Chà nghe sợ vậy!:D em cũng biết đồ trung quốc thì xưa nay có tiếng học, ăn lấy nhái của nhau nhiều lắm. chả biết đường nào mà lần.
tuy nhiên vấn đề này mình khg bận tâm! đấy là chuyện của mấy ông trung hoa anh hùng!!:D
sản phẩm nào có giá tốt và được hỗ trợ tốt, thì mình nghĩ sẽ được khách hàng tin dùng thôi.

Bác muốn chơi dat thì nên thử trước. em xài K530i khg đọc được file dat.
tuy phẩn cứng và firm nó giống giống nhau!.
còn thử với với 2 model chip realtek khác thì lại đọc tốt file dat.

bác chủ cho em xin cái địa chỉ web của dopodo với ạ.
em có tìm nhưng chưa được.

virus_vqa

firmware rất giống K530i về tính năng , không thấy ngõ kết nối usb với PC và cái quạt gắn đâu zạ bác làm vài tấm hình cụ thể cho đẹp. firmware hoàn chỉnh sẽ là 1 sp rất hot , vote cho dopodo

vozhanoi

Con này hao hao giống S200 nhưng nhìn có vẻ ngon hơn ;;)

usbvn

Sẽ có bài review thêm về ứng dụng mạng và Online cho anh em sớm nhất ! Cái này tuyệt cú mèo !

babydaica

Quan tâm em này, bác chủ cho hỏi xem demo ở đâu được nhỉ ?8->

DHBKHN1999

Sau 3 ngày cày cụi test K530i của bác toiyeuphoco em quyết định lấy DOPODO PLUS ở chỗ bác VINH 307A Bạch Mai rồi, lý do tại rất đơn giản là cái gì thuộc Original vẫn hơn. k530i gần như copy toàn bộ Dopodo, vì là copy nên hơi ẩu ! Em sẽ có bài nhận xét 2 em này chi tiết sau. Cảm ơn sự nhiệt tình của bác toiyeuphoco đã cho em mượn để so sánh.

timvo

Sau 3 ngày cày cụi test K530i của bác toiyeuphoco em quyết định lấy DOPODO PLUS ở chỗ bác VINH 307A Bạch Mai rồi, lý do tại rất đơn giản là cái gì thuộc Original vẫn hơn. k530i gần như copy toàn bộ Dopodo, vì là copy nên hơi ẩu ! Em sẽ có bài nhận xét 2 em này chi tiết sau. Cảm ơn sự nhiệt tình của bác toiyeuphoco đã cho em mượn để so sánh.
Kaiboer ăn cắp firrmware của Dopodo thật à =)) , hài quá , giờ Dopodo có gì hay là bị luộc luôn à ???=P~ Bác review cho anh em mở rộng tầm mắt đi , up mở hoài . Bác có tham gia hội HDHN không , cuối tháng off ẹp thì review luôn cả thể.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên