Ẩn số mang tên *DOPODO-PLUS*-Đầu phát HD trẻ trung như trang tuấn kiệt !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ar3a

Member
Ðề: Ẩn số mang tên *DOPODO-PLUS*-Đầu phát HD trẻ trung như trang tuấn kiệt !

Đã có firmware 0.28 chưa các bác ơi?

usbvn

Đã có firmware 0.28 chưa các bác ơi?

Firm 328 của S7a fix lỗi không nhìn thấy ổ cứng qua LAN , còn Dopodo không bị lỗi này bác ạ, hihhi, em cũng đang giục firmware mới FIX một số lỗi như ACE phản hồi ! Thanks bác.

pcnet

Active Member

Bản 0.23 vẫn bị lổi không thấy HDD qua mạng Lan - điển hình không thất các HDD mang share . đôi lúc duyệt file ảnh lại bị treo - trong khi fr .20 thì ok

preciouspearl

Active Member

Có bác nào bị như em chưa? Tối hôm qua em vẫn xem bình thường. Tối hôm nay về đến nhà, bật DPD thì vẫn thấy vào điện (đèn báo xanh), quạt tản nhiệt vẫn quay, nhưng màn hình TV thì tối thui, chỉ thấy báo là không tìm thấy tín hiệu (em dùng Samsung). Hay là DPD nó ngỏm củ tỏi rồi nhỉ? Em DPD này đã chạy được khoảng nửa năm, có khi hết tuổi thọ rồi cũng nên. Có bác nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này thì giúp em với nhé. Nghĩ vác đi bảo hành mà ngại quá.

coolpix8700

Well-Known Member

Có bác nào bị như em chưa? Tối hôm qua em vẫn xem bình thường. Tối hôm nay về đến nhà, bật DPD thì vẫn thấy vào điện (đèn báo xanh), quạt tản nhiệt vẫn quay, nhưng màn hình TV thì tối thui, chỉ thấy báo là không tìm thấy tín hiệu (em dùng Samsung). Hay là DPD nó ngỏm củ tỏi rồi nhỉ? Em DPD này đã chạy được khoảng nửa năm, có khi hết tuổi thọ rồi cũng nên. Có bác nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này thì giúp em với nhé. Nghĩ vác đi bảo hành mà ngại quá.

Em cũng đã bị như thế với K530i và Samsung 50C7000: Lỗi chắc là do cả 2, khi làm động tác handshaking thằng K530i làm mạnh quá (kiểu như có nhiều người có cách bắt bóp chặt tay người khác. mà em SS lại cứ tự coi mình là "liễu yếu đào thơ") cái SS nó tự bảo vệ bằng cách từ chối. Gần 1 năm ròng em cứ phải sống chung với cái lỗi này sau khi mời cả kỹ thuật viên bảo hành của SS (chú ta đến 2 lần, không lần nào phát hiện đuợc nguyên nhân, lần sau còn giận dỗi: "làm mất thời gian!"). Sau đó em phát hiện vào service express của TV, thay đổi giá trị ngưỡng threshold HDMI, cứ lần này tăng, thì lần sau giảm (để khii vượt quá xa ngưỡng default)... lâu lâu, hiện tượng quay lại lại làm một lần, nhất là sau những lần xem film hơi dài một chút, tắt đi, khi bật lại là thấy ngay! Bây giờ em không cho chúng trực tiếp bắt tay nhau nữa, mà tín hiệu HDMI qua cái reciever trước khi lên TV thì thấy hết hẳn!

ngoc ky lan

trang tuấn kiệt của em đang bị lỗi treo logo,đã mang đi bảo hành,recover lại nhưng không ăn thua.help me....cao thủ võ lâm help me....help

Eagethd

trang tuấn kiệt của em đang bị lỗi treo logo,đã mang đi bảo hành,recover lại nhưng không ăn thua.help me....cao thủ võ lâm help me....help

Đợi và đợi vì các Bác đang hết hàng đó Bác . E cũng đang gởi 2 cái ở Bên Bác Lộc cuibap 3 ngày

ngoc ky lan

em gửi đi viện 1 tháng nay rồi

vanthanhkc

Các bác ơi tình hình là em cũng đang dùng em DPD này cách đây 1 tháng em có cập nhật Firware cho em nó. chẳng nhớ được là cái Firware đó nó tên gì nữa nhưng khi sử dụng thì em thấy nó có 1 hiện tượng là nó tự search phụ đề và thành quả em nó mang lại là khi xem những file .VOB thì nó đẻ thêm cho mình 1 file .SRT chuối quá xem thúy nga mà có phụ đề của anh Đào. Bực mình quá em mới tìm 1 Firware khác (Firware Dopodo phiên bản ngày 10 tháng 12 năm 2010) (UpdatePacket1) hậu quả là up ko thành công nó cứ đơ củ tỏi ra mãi ở bước 7
Site Name - Thông tin chi tiết
Các bác xem giúp có bác nào bị như em ko. Mấy bác bên USB xem có cách gì cho em nó trở lại bình thường ko và ko phai mang em nó đến với bác ko? Em hứa từ nay em ko up cái khỉ gió đó nữa em sợ roài. Thank's

minhtri195

Các bác cho em hỏi hiện giờ FR cho Do-Plus phiên bản nào mới nhất và ổn định nhất? Những tính năng mới của FR này thế nào? Em mua Do-plus lâu rồi nhưng tình cờ search được topic này nên cũng muốn update FR thử xem sao.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên